உலக செய்திகள்

இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தை முடக்குவதற்கு எதிராக வாக்களித்த இங்கிலாந்து மக்கள் + "||" + Over 1.2 million people sign petition against UK parliament suspension

இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தை முடக்குவதற்கு எதிராக வாக்களித்த இங்கிலாந்து மக்கள்

இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தை முடக்குவதற்கு எதிராக வாக்களித்த இங்கிலாந்து மக்கள்
இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தை முடக்குவதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து இங்கிலாந்து அரசின் வலைத்தளத்தில் இங்கிலாந்து மக்கள் வாக்களித்துள்ளனர்.
லண்டன்,

ஐரோப்பிய கூட்டமைப்பில் இருந்து  விலக கடந்த சில ஆண்டுகளுக்கு முன் இங்கிலாந்து முடிவு செய்தது. பின்னர் ‘பிரெக்ஸிட்’ மசோதா தாக்கல் செய்து, நாடாளுமன்ற ஒப்புதலை பெற பலமுறை ஓட்டெடுப்பு நடந்தது. ஆனால் அப்போதைய பிரதமர் தெரசா மே அரசு அதில் தோல்வியடைந்தது. இதையடுத்து தெரசா மே கடந்த மாதம் தன் பிரதமர் பதவியை ராஜினாமா செய்தார்.

அதன் பிறகு இங்கிலாந்தின் முன்னாள் வெளியுறவுத்துறை மந்திரி போரிஸ் ஜான்சன் பிரதமராக பதவியேற்றார். பதவியேற்ற சில மாதங்களுக்குள்ளாக பிரெக்ஸிட்டை நிறைவேற்ற வேண்டிய நிர்பந்தம் அவருக்கு ஏற்பட்டது. இல்லையென்றால் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தை விட்டு ஒப்பந்தம் இல்லாமல் வெளியேறும் முடிவை எடுக்க வேண்டும்.

இந்த சூழ்நிலையில், வரும் அக்டோபர் 31-ம் தேதி ஐரோப்பிய கூட்டமைப்பில் இருந்து இங்கிலாந்து விலகுவது உறுதி என அந்நாட்டு பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் ஏற்கனவே அறிவித்திருந்தார். அக்டோபர் மாதம் 14-ம் தேதி வரை இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தை முடக்கி வைக்க வேண்டும் என ராணி இரண்டாம் எலிசபெத்துக்கு, பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் கோரிக்கை விடுத்தார். அதனை ஏற்றுக்கொண்ட அவர், இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தை அக்டோபர் 14-ம் தேதி வரை முடக்கி வைக்க ஒப்புதல் அளித்ததாக தகவல்கள் வெளியாகின.

இந்நிலையில் அரசாங்கத்தின் வலைத்தளத்தில் இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தை முடக்குவது குறித்து கருத்து கேட்கும் விதமாக மனு ஒன்று பதிவேற்றப்பட்டது. அதில் சுமார் 12 லட்சம் மக்கள் பாராளுமன்றம் முடக்கப்படுவதற்கு எதிராக வாக்களித்துள்ளனர். மனு பதிவேற்றப்பட்ட சில மணி நேரங்களுக்குள் 1 லட்சம் மக்கள் இதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து  வாக்களித்தனர்.

செப்டம்பர் 9 இல் இருந்து 12 ஆம் தேதிக்குள் பாராளுமன்றம் முடக்கப்படலாம் என அரசு தரப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அரசின் இந்த முடிவு குறித்து பாராளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அதிருப்தி தெரிவித்திருந்த நிலையில், இங்கிலாந்து மக்களின் மனநிலை இதன் மூலம் வெளிப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திற்கும் இங்கிலாந்துக்கும் இடையே பிரெக்ஸிட் ஒப்பந்தம் எட்டப்பட்டது -பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன்
ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திற்கும்-இங்கிலாந்துக்கும் இடையே பிரெக்ஸிட் ஒப்பந்தம் எட்டப்பட்டது என இங்கிலாந்து பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் கூறினார்.
2. கம்பம் புதிய பஸ்நிலையம் அருகே, மதுபான கடையை மீண்டும் திறக்க எதிர்ப்பு - பொதுமக்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டதால் பரபரப்பு
கம்பம் புதிய பஸ்நிலையம் அருகே மதுபான கடை மீண்டும் திறக்கப்பட்டது. இதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து, பொதுமக்கள் தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. காதலுக்கு எதிர்ப்பு: என்ஜினீயரிங் மாணவி, காதலனுடன் காருக்குள் சயனைடு தின்று தற்கொலை
சேலம் செவ்வாய்பேட்டையில் என்ஜினீயரிங் மாணவி, காதலனுடன் காருக்குள் பிணமாக கிடந்தார். அவர்கள் சயனைடு தின்று தற்கொலை செய்து கொண்டதாக தெரிகிறது.
4. தக்கலை அருகே டாஸ்மாக் கடைக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து பொதுமக்கள் போராட்டம்
தக்கலை அருகே டாஸ்மாக் கடைக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து பொதுமக்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
5. திருவெறும்பூர் அருகே சிமெண்டு சாலை அமைக்க பொதுமக்கள் எதிர்ப்பு
திருவெறும்பூர் அருகே சிமெண்டு சாலை அமைக்க பொதுமக்கள் எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளனர்.