கிரிக்கெட்

2-வதுஇன்னிங்சிலும் தென் ஆப்பிரிக்கா திணறல்; இந்தியாவுக்கு வெற்றி வாய்ப்பு பிரகாசம் + "||" + India close in on clean-sweep

2-வதுஇன்னிங்சிலும் தென் ஆப்பிரிக்கா திணறல்; இந்தியாவுக்கு வெற்றி வாய்ப்பு பிரகாசம்

2-வதுஇன்னிங்சிலும் தென் ஆப்பிரிக்கா திணறல்; இந்தியாவுக்கு வெற்றி வாய்ப்பு பிரகாசம்
தென் ஆப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரை இந்திய அணி ஒயிட் வாஷ் செய்யும் வாய்ப்பு பிரகாசமாகியுள்ளது.
ராஞ்சி,

இந்தியா மற்றும் தென்ஆப்பிரிக்கா அணிகளுக்கு இடையிலான 3-வது மற்றும் கடைசி டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டி ஜார்கண்ட் மாநிலம் ராஞ்சியில் நடைபெற்று வருகிறது.

இதில் டாஸ் வென்ற இந்திய அணி பேட்டிங்கை தேர்வு செய்தது. இதனையடுத்து முதலில் களமிறங்கி தனது முதல் இன்னிங்சை விளையாடிய இந்திய அணி 2-வது நாள் ஆட்டத்தில்  9 விக்கெட்டுகள் இழப்பிற்கு 497 ரன்கள் எடுத்திருந்த போது டிக்ளேர் செய்தது. இந்திய அணியில் அதிகபட்சமாக ரோகித் சர்மா 212 ரன்களும், ரஹானே 115 ரன்களும், ரவீந்திர ஜடேஜா 51 ரன்களும் விளாசினர். தென்ஆப்பிரிக்க அணியில் அதிகபட்சமாக ஜார்ஜ் லின்டே 4 விக்கெட்டுகளும், காஜிசோ ரபடா 3 விக்கெட்டுகளும் வீழ்த்தினர்.

இதனையடுத்து தனது முதல் இன்னிங்சை தொடங்கிய தென்ஆப்பிரிக்க அணி, இந்திய அணியின் பந்து வீச்சினை தாக்கு பிடிக்க முடியாமல்,  162 ரன்களுக்கு ஆல்-அவுட்டானது. இதனையடுத்து, பாலோ-ஆன் ஆன தென்ஆப்பிரிக்க அணி 335 ரன்கள் பின்தங்கிய நிலையில் தனது 2-வது இன்னிங்சை விளையாடியது. 

2-வது இன்னிங்சிலும் இந்திய அணியின் பந்து வீச்சை எதிர்கொள்ள முடியாமல், தென் ஆப்பிரிக்க அணி தத்தளித்தது.  டி காக், கேப்டன் டு பிளசிஸ் உள்பட முன்னணி வீரர்கள் சொற்ப ரன்களில் வெளியேறினார். இதனால், தென் ஆப்பிரிக்க அணி தோல்வியை நோக்கி வேகமாக நடைபோட்டது. 3- ஆம் நாள் ஆட்ட நேர முடிவில் தென் ஆப்ரிக்க அணி 46 ஓவர்களில் 8 விக்கெட்டுகள் இழப்புக்கு 132 ரன்களை சேர்த்துள்ளது. இந்திய அணி தரப்பில் சமி 3 விக்கெட்டுகளையும் , உமேஷ் யாதவ் 2 விக்கெட்டுகளையும், ஜடேஜா, அஷ்வின் தலா 1 விக்கெட்டையும் கைப்பற்றியுள்ளனர்.

இந்திய அணியை விட தென் ஆப்பிரிக்க அணி இன்னும் 203 ரன்கள் பின் தங்கியுள்ள நிலையில் கைவசம் 2 விக்கெட்டுகள் மட்டுமே எஞ்சியிருப்பதாலும்,  2 நாள் ஆட்டம் இருப்பதாலும், இந்திய அணிக்கு வெற்றி வாய்ப்பு பிரகாசமாகியுள்ளது. இந்திய அணி வெற்றி பெறும் பட்சத்தில், தென் ஆப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரை இந்திய அணி ஒயிட் வாஷ் செய்ய உள்ளது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. லடாக் எல்லை பிரச்சினை: ஜூன் 6 ஆம் தேதி இந்தியா, சீனா ராணுவ அதிகாரிகள் பேச்சுவார்த்தை
லடாக் பகுதியில் நிலவும் எல்லை பிரச்சினை தொடர்பாக இந்தியா, சீனா ராணுவ அதிகாரிகள் ஜூன் 6 ஆம் தேதி பேச்சுவார்த்தை நடத்த உள்ளனர்.
2. ‘இந்தியா மீண்டும் பொருளாதார வளர்ச்சியை எட்டும்’ - பிரதமர் மோடி உறுதி
இந்தியா மீண்டும் பொருளாதார வளர்ச்சியை எட்டும் என்று பிரதமர் மோடி உறுதியுடன் தெரிவித்துள்ளார்.
3. இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு 2 லட்சத்தை நெருங்கியது: பலி எண்ணிக்கை 5,598 ஆக உயர்வு
இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு 2 லட்சத்தை நெருங்கிவிட்டது. இதில் மராட்டியத்தில் மட்டும் 70 ஆயிரம் பேருக்கு நோய்த்தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. நாட்டில் இந்த வைரசுக்கு பலியானவர்கள் எண்ணிக்கை 5,598 ஆக உயர்ந்துள்ளது.
4. இந்தியாவில் கொரோனா தொற்றில் இருந்து ஒரே நாளில் 11 ஆயிரம் பேர் குணம் அடைந்தனர்
இந்தியாவில் ஒரே நாளில் கொரோனா தொற்றில் இருந்து 11 ஆயிரத்து 200-க்கும் அதிகமானோர் குணம் அடைந்து, வீடுகளுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர்.
5. பா.ஜனதா எம்.பி. கவுதம் கம்பீர் தந்தையின் கார் திருட்டு
பா.ஜனதா எம்.பி. கவுதம் கம்பீர் தந்தையின் கார் மாயமானது இது குறித்து போலீஸார் தீவிர விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர்.