மாநில செய்திகள்

உள்ளாட்சி தேர்தல்: இதுவரை 16,360 பேர் வேட்புமனு தாக்கல் + "||" + Local election: 16,360 people filed nominations

உள்ளாட்சி தேர்தல்: இதுவரை 16,360 பேர் வேட்புமனு தாக்கல்

உள்ளாட்சி தேர்தல்: இதுவரை 16,360 பேர் வேட்புமனு தாக்கல்
உள்ளாட்சி தேர்தலையொட்டி இதுவரை 16,360 பேர் வேட்புமனு தாக்கல் செய்துள்ளதாக மாநில தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது.
சென்னை, 

தமிழகத்தில் 9 மாவட்டங்களை தவிர்த்து மற்ற ஊரக பகுதிகளுக்கு வருகிற 27 மற்றும் 30–ந்தேதிகளில் இரண்டு கட்டங்களாக உள்ளாட்சி தேர்தல் நடைபெறுகிறது. இதற்கான வேட்புமனு தாக்கல் கடந்த 9–ந் தேதி தொடங்கியது. முதல் நாளில், 3,217 பேரும், 2–வது நாளில் 1,784 பேரும், 3–வது நாளில் 16,654 பேரும் வேட்புமனு தாக்கல் செய்திருந்தனர்.

3–வது நாளான இன்று 16,360 பேர் வேட்புமனு தாக்கல் செய்தனர். அதாவது கிராம ஊராட்சி வார்டு உறுப்பினர் பதவிக்கு 12,701 பேரும், கிராம ஊராட்சி தலைவர் பதவிக்கு 3,107 பேரும், ஊராட்சி ஒன்றிய வார்டு உறுப்பினர் பதவிக்கு 503 பேரும், மாவட்ட ஊராட்சி வார்டு உறுப்பினர் பதவிக்கு 49 பேரும் வேட்புமனு தாக்கல் செய்துள்ளனர்.

இதையும் சேர்த்து இதுவரை, கிராம ஊராட்சி வார்டு உறுப்பினர் பதவிக்கு 27,927 பேரும், கிராம ஊராட்சி தலைவர் பதவிக்கு 8,990 பேரும், ஊராட்சி ஒன்றிய வார்டு உறுப்பினர் பதவிக்கு 1,017 பேரும், மாவட்ட ஊராட்சி வார்டு உறுப்பினர் பதவிக்கு 81 பேரும் என மொத்தம் 38,015 பேர் வேட்புமனு தாக்கல் செய்துள்ளனர்.

இந்த தகவலை மாநில தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. செலவில்லாமலும் ஜெயிக்கலாம்!
உள்ளாட்சி தேர்தலில் பணம், பரிசுப் பொருட்கள், சாதி, மதம் அபிமானங்கள் ஆகியவற்றை பின்னுக்குத் தள்ளி சில இடங்களில் மக்கள் இளைஞர்களை வெற்றி பெற வைத்துள்ளனர். அதே சமயம் தொண்டுக்கு பெயர் பெற்ற பஞ்சாயத்து தலைவர்கள் சிலருக்கு தோல்வியையும் பரிசாக்கியுள்ளனர். ஆயினும், உள்ளாட்சி நிர்வாகம் குறித்த விழிப்புணர்ச்சி பரவலாகியுள்ளது.
2. உள்ளாட்சி தேர்தல் ஓட்டு எண்ணிக்கை: வீடியோவை தாக்கல் செய்யுமாறு ஐகோர்ட்டு பிறப்பித்த ஆணைக்கு தடை; சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு
உள்ளாட்சி தேர்தல் ஓட்டு எண்ணிக்கையின்போது பதிவு செய்யப்பட்ட வீடியோ நகலை தாக்கல் செய்யுமாறு மதுரை ஐகோர்ட்டு பிறப்பித்த ஆணைக்கு இடைக்கால தடை விதித்து சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
3. உள்ளாட்சி தேர்தலில் மறுவாக்கு எண்ணிக்கை கோரிய விண்ணப்பங்கள் மீது எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? -ஐகோர்ட்டு கேள்வி
உள்ளாட்சி தேர்தலில் மறுவாக்கு எண்ணிக்கை கோரிய விண்ணப்பங்கள் மீது ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை என்று ஐகோர்ட்டு கேள்வி எழுப்பியுள்ளது.
4. தேர்தல் பணியாற்றிய அரசு ஊழியர்களுக்கு அவப்பெயர் ஏற்படுத்தும் வகையில் பேச வேண்டாம் -முதல்வர் பழனிசாமி
உள்ளாட்சி தேர்தல் குறித்த எதிர்க்கட்சிகளின் குற்றச்சாட்டு, அர்ப்பணிப்பு உணர்வோடு தேர்தல் பணியாற்றிய ஆசிரியர்கள், அரசு ஊழியர்களுக்கு அவப்பெயர் ஏற்படுத்தும் வகையில் உள்ளதாக முதலமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி தெரிவித்திருக்கிறார்.
5. திருப்பூர் மாவட்டத்தில், உள்ளாட்சி தேர்தலில் வெற்றி பெற்ற 2 ஆயிரத்து 742 பேர் பதவியேற்பு
திருப்பூர் மாவட்டத்தில் உள்ளாட்சி தேர்தலில் வெற்றி பெற்ற 2 ஆயிரத்து 742 பேர் நேற்று பதவியேற்றனர்.