மாநில செய்திகள்

பெரியார் பற்றி பேச்சு: ரஜினிகாந்த் மீது வழக்குப்பதிவு செய்யக்கோரிய மனு தள்ளுபடி - எழும்பூர் கோர்ட்டு உத்தரவு + "||" + Talk about Periyar: Petition to file a case against Rajinikanth Dissmissed - Egmore Court Order

பெரியார் பற்றி பேச்சு: ரஜினிகாந்த் மீது வழக்குப்பதிவு செய்யக்கோரிய மனு தள்ளுபடி - எழும்பூர் கோர்ட்டு உத்தரவு

பெரியார் பற்றி பேச்சு: ரஜினிகாந்த் மீது வழக்குப்பதிவு செய்யக்கோரிய மனு தள்ளுபடி - எழும்பூர் கோர்ட்டு உத்தரவு
பெரியார் பற்றி பேசிய நடிகர் ரஜினிகாந்த் மீது வழக்குப்பதிவு செய்ய போலீசாருக்கு உத்தரவிடக்கோரிய மனுவை சென்னை எழும்பூர் கோர்ட்டு தள்ளுபடி செய்து உத்தரவிட்டுள்ளது.
சென்னை, 

சென்னை எழும்பூர் 2-வது குற்றவியல் கோர்ட்டில், நடிகர் ரஜினிகாந்துக்கு எதிராக திராவிடர் விடுதலைக்கழகத்தின் சென்னை மாவட்ட செயலாளர் உமாபதி வழக்கு தொடர்ந்தார். அதில், ‘சென்னை திருவல்லிகேணியில் கடந்த ஜனவரி மாதம் நடந்த ஒரு நிகழ்ச்சியில் கலந்துகொண்ட நடிகர் ரஜினிகாந்த், பெரியார் பற்றி சில கருத்துகளை தெரிவித்தார். அவரது பேச்சு இரு பிரிவினரிடையே மோதலை ஏற்படுத்தும் விதமாகவும், சட்டம்-ஒழுங்கு பிரச்சினைக்கு வழிவகுக்கும் விதமாகவும் உள்ளது.

இதுகுறித்து திருவல்லிக்கேணி போலீசில் புகார் செய்தும் நடவடிக்கை எதுவும் எடுக்கப்படவில்லை. எனவே, ரஜினிகாந்த் மீது இந்திய தண்டனை சட்டம் 153 (இரு பிரிவினர் இடையே மோதலை ஏற்படுத்தும் விதமாக பேசுதல்) 504 மற்றும் 505 (கோபத்தை தூண்டும் விதமாகவும், வெறுக்கத்தக்க வகையில் பேசுதல்) ஆகிய சட்டப்பிரிவுகளின் வழக்குப்பதிவு செய்ய உத்தரவிட வேண்டும்’ என்று கூறியிருந்தார்.

இந்த வழக்கை நீதிபதி ரோஸ்லின் துரை விசாரித்தார். அப்போது, ஆறுமுகம் என்பவர் தன்னை இந்த வழக்கில் இடையீட்டு மனுதாரராக சேர்க்க வேண்டும் என்று ஒரு மனுவை தாக்கல் செய்தார். அதில், ‘ரஜினிகாந்தை இந்த வழக்கில் குற்றவாளியாக குறிப்பிட்டு, 3-வது எதிர் மனுதாரராக மனுதாரர் சேர்த்தது சட்டப்படி தவறாகும்’ என்று கூறியிருந்தார்.

மனுதாரர் சார்பில் வக்கீல் கான்சியஸ் இளங்கோ, இடையீட்டு மனுதாரர் சார்பில் வக்கீல் நமோ நாராயணன் ஆகியோர் ஆஜராகி வாதிட்டனர். இருதரப்பு வாதங்களையும் கேட்டறிந்த நீதிபதி ரோஸ்லின் துரை நேற்று பிற்பகலில் தீர்ப்பு வழங்கினார்.

அந்த தீர்ப்பில் நீதிபதி கூறியிருப்பதாவது:-

ரஜினிகாந்த் மீது இந்திய தண்டனைச் சட்டப்பிரிவுகளின் கீழ் வழக்குப்பதிவு செய்ய போலீசாருக்கு உத்தரவிட வேண்டும் என்ற மனுதாரரின் கோரிக்கையை ஏற்க முடியாது. அவர் தெரிவித்த கருத்து, அவதூறாக மனுதாரர் கருதினால், நடிகர் ரஜினிகாந்துக்கு எதிராக கிரிமினல் அவதூறு வழக்கை தனி நபர் வழக்காக தொடரலாம்.

எனவே, ரஜினிகாந்த் மீது வழக்குப்பதிவு செய்யக்கோரிய இந்த மனுவை தள்ளுபடி செய்கிறேன். இவ்வாறு நீதிபதி கூறியுள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இரட்டை இலை சின்னம் வழக்கு; சசிகலா சீராய்வு மனு சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தள்ளுபடி
இரட்டை இலை சின்னத்தை அ.தி.மு.க.வுக்கு ஒதுக்கீடு செய்தது தொடர்பாக வி.கே.சசிகலா தரப்பில் சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட சீராய்வு மனு தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.
2. ஊரடங்கால் மக்கள் வீடுகளுக்குள் முடக்கம்: இலவச இணையதள வசதி கோரிய வழக்கு சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தள்ளுபடி
ஊரடங்கால் மக்கள் வீடுகளுக்குள் முடங்கிய நிலையில், இலவச இணையதள வசதி கோரிய வழக்கு சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.
3. தமிழகத்தில் 144 தடை உத்தரவு மீறல்; 42,035 பேர் மீது வழக்கு
தமிழகத்தில் 144 தடை உத்தரவை மீறிய 42,035 பேர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டு உள்ளது.
4. ஊரடங்கு உத்தரவை மீறி சுற்றித்திரிந்தவர்கள் மீது வழக்கு
ஊரடங்கு உத்தரவை மீறி சுற்றித்திரிந்தவர்கள் மீது போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்தனர்.
5. தனிமை அறிவுரையை மீறிய ஐ.ஏ.எஸ். அதிகாரி மீது வழக்கு; தேனிலவுக்கு வெளிநாடு சென்று திரும்பியவர்
தேனிலவுக்கு வெளிநாடு சென்று திரும்பிய இளம் ஐ.ஏ.எஸ். அதிகாரி, வீட்டில் தனிமையில் இருக்க வேண்டும் என்று அறிவுறுத்தப்பட்டார். அதனை மீறியதால் அவர் மீது போலீசார் வழக்கு பதிவு செய்தனர்.