தேசிய செய்திகள்

ஊரடங்கை முன்னிட்டு சொந்த மாநிலத்திற்கு திரும்பும் வழியில் 5 குழந்தைகள் உள்பட 22 பேர் உயிரிழப்பு + "||" + 22 Migrant Workers, Kin Have Died Trying to Return Home Since the Lockdown Started

ஊரடங்கை முன்னிட்டு சொந்த மாநிலத்திற்கு திரும்பும் வழியில் 5 குழந்தைகள் உள்பட 22 பேர் உயிரிழப்பு

ஊரடங்கை முன்னிட்டு சொந்த மாநிலத்திற்கு திரும்பும் வழியில் 5 குழந்தைகள் உள்பட 22 பேர் உயிரிழப்பு
ஊரடங்கை முன்னிட்டு சொந்த மாநிலத்திற்கு திரும்பும் வழியில் 5 குழந்தைகள் உள்பட 22 பேர் விபத்து மற்றும் மாரடைப்புகளால் பலியாகி உள்ளனர்.
புதுடெல்லி

கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை சமாளிக்க மார்ச் 24 நள்ளிரவு முதல் ஏப்ரல் 14 வரை 21 நாள் ஊரடங்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டு உள்ளது. தினக்கூலிகள், ஏழைகள் மற்றும் தொழிலாளர்கள் பல லட்சம் பேர் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். வருமானம் இல்லாததால் வேறுமாநிலத்தில் இருந்து வந்த  தொழிலாளர்கள் தங்கள் சொந்த இடங்களுக்கு திரும்பிச் செல்லத் தொடங்கியுள்ளனர்.

டெல்லி, அரியானா, நொய்டா, காசியாபாத் ஆகிய பகுதிகளில் வெளிமாநிலத் தொழிலாளர்கள் லட்சக்கணக்கானோர் பணியாற்றி வந்தனர். கொரோனா பரவலைத் தடுக்க ஏப்ரல் 14 வரை முழு ஊரடங்கு கடைப்பிடிக்கப்படுவதால் அமைப்புச் சாராத் தொழிலாளர்கள் அனைவரும் வேலையிழந்துள்ளனர். வருமானம் இல்லாததால் தொழிலாளர்கள் சொந்த ஊருக்குச் செல்ல முடியாமல் தவித்து வந்தனர்.

இந்நிலையில் நேற்றுத் தொழிலாளர்கள் பலர் மூட்டை முடிச்சுகளை எடுத்துக்கொண்டு மனைவி குழந்தைகளையும் அழைத்துக்கொண்டு கால்நடையாகவே நடந்து டெல்லியை விட்டு வெளியேறினர்.

எல்லையைத் தாண்டிய மக்கள், காசியாபாத்தில் உள்ள லால் குவான் வரை நடந்து வருவதாகக் கூறினர். அவர்களில் சிலர் முகமூடி அணிந்திருந்தனர், மேலும் பலர் கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான பாதுகாப்பாக முகத்தில் கைக்குட்டைகளை கட்டியிருந்தனர்.

புறநகர்ப் பகுதியான காசியாபாத்துக்கு வந்து அங்கிருந்து தனியார் பேருந்துகளை வாடகைக்கு அமர்த்திப் பல நூறு கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ள தங்கள் சொந்த ஊருக்குப் பயணம் மேற்கொண்டனர். 

மும்பை, ஹைதராபாத் மற்றும் ஏழைகள் தங்கள் சொந்த இடத்திற்கு திரும்பிச் செல்லும் பிற பெரிய நகரங்களிலும் இதேபோன்ற காட்சிகள் காணப்படுகின்றன, இது போன்ற பெரிய குழுக்களுக்கு சமூக விலகல் பற்றிய கருத்து இல்லாததால் கொடிய கொரோனா வைரஸின் சமூகம் தொற்றாக பரவுவதற்கான வாய்ப்புகள் உள்ளது.

ஐதராபாத்தில் உள்ள ஷம்ஷாபாத் நெடுஞ்சாலை அருகே வெளி ரிங் சாலையில் லாரி மோதியதில் 5 பேர் கொல்லப்பட்டனர். இந்த வேன் தெலுங்கானாவின் சூர்யாபேட்டையில் இருந்து கர்நாடகாவின் ரைச்சூர் வரை 30 தொழிலாளர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்களைக் கொண்ட குழுவை ஏற்றிச் சென்றது. ஊரடங்கால் அவர்கள் தங்கள் சொந்த ஊருக்கு திரும்பிக் கொண்டிருந்தனர்.

மும்பை-அகமதாபாத் நெடுஞ்சாலையில் நடந்த மற்றொரு விபத்தில் நான்கு பேர் உயிரிழந்தனர், மூன்று பேர் டெம்போ மோதியதில் பலத்த காயமடைந்தனர். இந்த குழுவும் மராட்டியத்தில் இருந்து குஜராத் வழியாக தனது சொந்த ஊருக்கு திரும்பிக் கொண்டிருந்தது. ஆனால் அவர்கள் குஜராத்தில் நுழைய அனுமதிக்கப்படவில்லை, எனவே அவர்கள் மராட்டியத்துற்கு திரும்பினர் அப்போது விபத்து ஏற்பட்டது.

ஊரடங்கை முன்னிட்டு சொந்த மாநிலத்திற்கு திரும்பும் வழியில் 5 குழந்தைகள் உள்பட 12 பேர் விபத்து மற்றும் மாரடைப்புகளால் பலியாகி உள்ளனர். இதுவரை 22 புலம்பெயர்ந்தோரின் இறப்புகள் ஆவணப்படுத்தப்பட்டாலும், உண்மையான எண்ணிக்கை இன்னும் அதிகமாக இருக்கலாம் எனக் கூறப்படுகிறது.

ஒரு புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளி, 39 வயதான டெல்லியில் இருந்து தனது சொந்த ஊரான மத்திய பிரதேசத்திற்கு கால்நடையாக புறப்பட்டவர். 200 கி.மீ தூரத்தில் நடந்து சென்று சரிந்து விழுந்து இறந்தார் என்று டைம்ஸ் ஆப் இந்தியா சனிக்கிழமை செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. அவர் டெல்லியில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் வேலை பார்த்து வந்துள்ளார். 

ரன்வீர் சிங் வியாழக்கிழமை அதிகாலை 300 கி.மீ தூரத்தில் உள்ள மத்திய பிரதேச மொரேனாவுக்கு நடக்கத் தொடங்கினார்,ஆக்ரா மாவட்டத்தை அடைந்த போது மார்பு வலி ஏற்பட்டு அங்கு உயிரிழந்தார்.

 குஜராத்தில் உள்ள சூரத்தில் 62 வயதான ஒருவர் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு மருத்துவமனையில் இருந்து தனது வீட்டிற்கு 8 கி.மீ தூரத்திற்கு நடந்து சென்று இறந்தார். 

மராட்டியம்-குஜராத் எல்லையில் உள்ள பிலாத் நகரத்திலிருந்து காவல்துறையினரால் திருப்பி திருப்பி வசாய்க்கு திரும்பிச் சென்ற நான்கு புலம்பெயர்ந்தோர் சனிக்கிழமை அதிகாலை வீரார் பகுதியி ஒரு லாரி அவர்கள் மீது மோதியதில் பலியானார்கள்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கேரளாவில் இன்று 67-பேருக்கு கொரோனா தொற்று உறுதி- முதல்வர் பினராயி விஜயன்
கேரளாவில் இன்று மேலும் 47-பேருக்கு கொரோனா தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளதாக முதல்வர் பினராயி விஜயன் தெரிவித்துள்ளார்.
2. நெல்லையில் உயரும் கொரோனா பாதிப்பு; 32 பேருக்கு உறுதி
நெல்லையில் 32 பேருக்கு கொரோனா பாதிப்பு இன்று உறுதி செய்யப்பட்டு உள்ளது.
3. கொரோனா பாதிப்பு; மராட்டியத்தில் பலி எண்ணிக்கை 1,695 ஆக உயர்வு
நாட்டிலேயே கொரோனா பாதிப்புக்கு மிக அதிகளவாக மராட்டியத்தில் 1,695 பேர் பலியாகி உள்ளனர்.
4. கொரோனா பாதிப்பு; இந்தியா உள்பட கூடுதலாக 11 நாட்டு மக்களுக்கு ஜப்பானில் நுழைய தடை
கொரோனா பரவலை கட்டுப்படுத்தும் நடவடிக்கையாக இந்தியா உள்பட கூடுதலாக 11 நாடுகளின் மக்களுக்கு ஜப்பானில் நுழைய தடை விதிக்கப்பட்டு உள்ளது.
5. கொரோனா அதிகம் பாதிப்பு: முதல் 10 நாடுகள் பட்டியலில் இந்தியாவும் இடம் பெற்றது
இந்தியாவில் ஊரடங்கில் தளர்வுகள் அறிவிக்கப்பட்டு வரும் நிலையில் கொரோனா தொற்று தினம் தினம் புதிய உச்சத்தை எட்டி வருகிறது.