தேசிய செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி : சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம் + "||" + Coronavirus Outbreak: Sonia Gandhi writes to PM Modi with five suggestions to deal with fund crunch

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி : சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம்

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி : சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம்
கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி நெருக்கடியை சமாளிக்க சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம் எழுதி உள்ளார்.
புதுடெல்லி

கொரோனா வைரஸ் பாதிபிற்கு எதிரான போராட்டத்திற்கு நிதி திரட்டுவது தொடர்பாக காங்கிரஸ் தலைவர் சோனியா காந்தி செவ்வாயன்று பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்கு ஐந்து பரிந்துரைகள் அடங்கிய கடிதம் ஒன்றை எழுதி உள்ளார்.

கடிதத்தில் "நேற்று நீங்கள் பேசும் போது கொரோனா பாதிப்பின்  கடுமையான சவாலை எதிர்கொள்ள எங்கள் கட்சிக்கு ஏதேனும் ஆலோசனைகளை உங்களிடம் தெரிவிக்கும்படி நீங்கள் என்னிடம் கேட்டீர்கள். அந்த மனநிலையில்தான் நான் உங்களுக்கு கடிதம் எழுதுகிறேன்.

நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான சம்பளத்தை 30 சதவீதம்  \குறைக்க மத்திய அமைச்சரவை எடுத்த முடிவுக்கு காங்கிரஸ் தலைவர் தனது ஆதரவையும் தெரிவித்துள்ளார்.கொரோனாவுக்கு எதிரான போராட்டத்திற்கு மிகவும் தேவையான நிதிகளை திரட்ட பயன்படுத்தக்கூடிய சிக்கன நடவடிக்கைகள் காலத்தின் தேவை" என்று அவர் கடிதத்தில் கூறி உள்ளார்

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கான  ஆலோசனைகள் அல்லது பொது சுகாதாரம் தொடர்பான பிரச்சினைகளுக்கு விதிவிலக்குடன் இரண்டு வருட காலத்திற்கு அரசு மற்றும் பொதுத்துறை நிறுவனங்களால் ('பி.எஸ்.யு'ஸ்) ஊடக விளம்பரங்கள் - தொலைக்காட்சி, அச்சு மற்றும் ஆன்லைன் விளம்பரங்களுக்கு தடை  விதிக்க வேண்டும்.

"மத்திய அரசு தற்போது ஆண்டுக்கு சராசரியாக ரூ .1250 கோடியை ஊடக விளம்பரங்களுக்காக செலவிடுகிறது (பொதுத்துறை நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்கள் செலவழித்த சமமான அல்லது அதிக தொகை உட்பட), இது பொருளாதார மற்றும் சமூக தாக்கங்களைத் தணிக்க கணிசமான தொகையை திரட்டும். என கூறிஉள்ளார்.

ரூ .20,000 கோடி 'சென்ட்ரல் விஸ்டா' திட்டத்தை நிறுத்திவைக்கக்  சோனியா காந்தி கூறி உள்ளார். "இதுபோன்ற ஒரு நேரத்தில், இதுபோன்ற ஒரு செலவினம் அதிகமாக தோன்றுகிறது. தற்போதுள்ள வரலாற்றுக் கட்டிடங்களுக்குள் பாராளுமன்றம் வசதியாக செயல்பட முடியும் என்பதில் நான் உறுதியாக உள்ளேன். இந்த நெருக்கடி முடியும் வரை ஒத்திவைக்க முடியாத அவசர அல்லது அழுத்தமான தேவை எதுவும் இல்லை. அதற்கு பதிலாக புதிய மருத்துவமனை உள்கட்டமைப்பு மற்றும் நோயறிதல்களை நிர்மாணிப்பதற்கும், நமது முன்னணி தொழிலாளர்களை தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் ('பிபிஇ') மற்றும் சிறந்த வசதிகளுடன் சித்தப்படுத்துவதற்கும் இந்த தொகை ஒதுக்கலாம் என கூறி உள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா இரண்டாவது அலை ஊரடங்கு இங்கிலாந்தில் அத்தியாவசிய பொருட்கள் தட்டுப்பாடு அச்சம்
கொரோனா 2 வது அலை ஊரடங்கு அச்சத்தால் இங்கிலாந்தில் மீண்டும் டாய்லெட் பேப்பர் தட்டுப்பாடு ஏற்படும் அபாயம் ஏற்பட்டு உள்ளது.
2. அக்டோபர் மத்தியில் நாள் ஒன்றுக்கு 50,000 கொரோனா பாதிப்புகள்- இங்கிலாந்து அரசின் ஆலோசகர் எச்சரிக்கை
அக்டோபர் மத்தியில் நாள் ஒன்றுக்கு 50,000 கொரோனா பாதிப்புகள்- இங்கிலாந்து அரசின் ஆலோசகர் எச்சரிக்கை
3. அயோடின் கரைசல் கொரோனா தொற்றை முழுமையாக செயலிழக்கச் செய்யும் - புதிய ஆய்வு
அயோடின் கரைசல் கொரோனா தொற்றை முழுமையாக செயலிழக்கச் செய்யும் புதிய ஆய்வுகள் தெரிவித்து உள்ளன.
4. செப்டம்பர் 21: தமிழகம் முழுவதும் மாவட்டம் வாரியாக கொரோனா பாதிப்பு முழு விவரம்
செப்டம்பர் 21 ந்தேதி வரை தமிழகம் முழுவதும் மாவட்டம் வாரியாக கொரோனா பாதிப்பு முழு விவரம் வெளியாகி உள்ளது.
5. இங்கிலாந்தில் பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் மீது பெருவாரியான மக்களுக்கு நம்பிக்கை இல்லை
பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் மீது இங்கிலாந்து மக்களுக்கு நம்பிக்கை குறைந்து வருவதாக சர்வே ஒன்று தெரிவித்து உள்ளது.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...