தேசிய செய்திகள்

2-3 ஆண்டுகளில் 44 வந்தே பாரத் ரெயில்கள் இயக்கப்படும் -ரெயில்வே வாரியம் + "||" + Rail Board chief counters ICF on Vande Bharat deadline, says 44 trains will roll out in 2-3 yrs

2-3 ஆண்டுகளில் 44 வந்தே பாரத் ரெயில்கள் இயக்கப்படும் -ரெயில்வே வாரியம்

2-3 ஆண்டுகளில் 44 வந்தே பாரத் ரெயில்கள் இயக்கப்படும் -ரெயில்வே வாரியம்
2-3 ஆண்டுகளில் 44 வந்தே பாரத் ரெயில்கள் இயக்கப்படும் என்று ரெயில்வே வாரியத்தலைவர் வி.கே.யாதவ் கூறி உள்ளார்.
புதுடெல்லி

வந்தே பாரத் எக்ஸ்பிரஸ் சேவை கடந்த ஆண்டிலேயே தொடங்கப்பட்டது. தற்போது, ​​இந்த சேவையின் கீழ் டெல்லி முதல் வாரணாசி வரையிலும், டெல்லி முதல் கத்ரா வரையிலும் ரெயில் இயக்கப்படுகிறது. இந்த சேவையை இந்தியா முழுவதும் விரிவுபடுத்த இந்திய ரெயில்வே விரும்புகிறது.

இந்தியாவின் முதல் அதிவேக ரெயிலான "வந்தே பாரத்"தின் வெற்றிகாரமான பயணத்தை தொடர்ந்து, இதுபோன்ற பல ரெயில் பெட்டிகளை உருவாக்க இந்திய ரெயில்வே திட்டமிட்டுள்ளது. அடுத்த இரண்டு ஆண்டுகளில் 44 புதிய "வந்தே பாரத்" எக்ஸ்பிரஸை அறிமுகப்படுத்த ரெயில்வே அமைச்சகம் திட்டமிட்டுள்ளது.

வந்தே பாரத் ரெயில்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கும் பணியை விரைவுபடுத்த ரெயில்வே அமைச்சகம் முடிவு செய்துள்ளது. 2022 க்குள் 44 வந்தே பாரத் ரெயில்கள் தாமதமாகிவிடும் என்ற ஊகங்களுக்கு மத்தியில், இந்த ரெயில்கள் இனி மூன்று ரெயில்வே யூனிட்களில் கட்டப்படும் என்றும், அடுத்த மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் இந்த ரெயில்கள் ரெயில் நெட்வொர்க்கில் நுழையும் என்றும் ரெயில்வே தெரிவித்துள்ளது.

இந்திய ரெயில்வே வாரியத் தலைவர் வி.கே.யாதவ் கூறியதாவது:-

கபூர்தாலாவில் உள்ள ரெயில்வே கோச் தொழிற்சாலை, ரேபரேலியில் நவீன பயிற்சியாளர் தொழிற்சாலை மற்றும் சென்னையில் உள்ள ஒருங்கிணைந்த பயிற்சியாளர் தொழிற்சாலை ஆகிய மூன்று ரெயில் பிரிவுகளில் ஒரே நேரத்தில் ரெயில்கள் தயாரிக்கப்படும்.

சில மாதங்களுக்கு முன்பு மூன்று ரெயில் உற்பத்தி பிரிவுகளில் இந்த ரெயில்களை உருவாக்க முடிவு செய்யப்பட்டன, அவை தயாரிக்க எடுக்கப்பட்ட நேரத்தை குறைத்தன. இந்த 44 ரெயில்கள் அடுத்த இரண்டு, மூன்று ஆண்டுகளில் இயக்கத் தொடங்கும். டெண்டர் முடிந்ததும், ஒரு குறிப்பிட்ட கால அவகாசம் கிடைக்கும் என கூறினார்

வைபை போர்டு, ஜி.பி.எஸ் அடிப்படையிலான பயணிகள் தகவல் அமைப்பு,  பயோ கழிப்பறைகள், எல்.ஈ.டி விளக்குகள், மொபைல் சார்ஜிங் போர்டு மற்றும் வெப்பநிலையை தானாக சரிசெய்யும் காலநிலை கட்டுப்பாட்டு அமைப்பு, - ஏசி, டிவி, தானியங்கி கதவுகள், ஹை கிளாஸ் பேன்ட்ரி மற்றும் வாஷ் ரூம் என ரெயிலில் அதிக வசதிகள் உள்ளன. வந்தே பாரத் எக்ஸ்பிரஸின் அதிகபட்ச வேகம் மணிக்கு 160 கிலோமீட்டர் ஆகும், 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழகத்தில் தனியார் ரெயில்களை இயக்குவதற்கு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட 14 வழித்தடங்கள்
தமிழகத்தில் தனியார் ரெயில்களை இயக்குவதற்கு 14 வழித்தடங்களை இந்திய ரெயில்வே அடையாளம் கண்டுள்ளது.
2. அடுத்த மாதம் முதல் தினமும் 200 ஏசி அல்லாத ரெயில்கள் இயக்கப்படும் ; விரைவில் ஆன்லைன் முன்பதிவு
ஜூன் 1 முதல் தினமும் 200 ஏசி அல்லாத ரெயில்களை ரெயில்வே அமைச்சகம் இயக்க உள்ளது, விரைவில் ஆன்லைன் முன்பதிவு தொடங்கும்.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...