தேசிய செய்திகள்

கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான ஒரு சிறந்த தடுப்பூசி எதிர்காலத்தில் கிடைக்காது- பிரதமர் மோடிக்கு மருத்துவ நிபுணர்கள் கடிதம் + "||" + Must assume that effective COVID-19 vaccine would not be available in near future: Health experts

கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான ஒரு சிறந்த தடுப்பூசி எதிர்காலத்தில் கிடைக்காது- பிரதமர் மோடிக்கு மருத்துவ நிபுணர்கள் கடிதம்

கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான ஒரு சிறந்த தடுப்பூசி எதிர்காலத்தில் கிடைக்காது- பிரதமர் மோடிக்கு மருத்துவ நிபுணர்கள் கடிதம்
கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான ஒரு சிறந்த தடுப்பூசி எதிர்காலத்தில் கிடைக்காது என்று பிரதமர் மோடிக்கு மருத்துவ நிபுணர்கள் கடிதம் எழுதி உள்ளனர்.
புதுடெல்லி:

இந்திய பொது சுகாதார சங்கம் (ஐபிஹெச்ஏ), இந்திய தடுப்பு மற்றும் சமூக மருத்துவ சங்கம் (ஐஏபிஎஸ்எம்) மற்றும் இந்திய தொற்றுநோயியல் நிபுணர்கள் சங்கம் (ஐஏஇ) ஆகியவை இணைந்து பிரதமர் மோடிக்கு  சமர்ப்பித்த கூட்டு அறிக்கையில் கூறி இருப்பதாவது:-  

"தற்போதைய தொற்றுநோயைக் கட்டுப்படுத்துவதில் தடுப்பூசிகளுக்கு எந்தப் பங்கும் இருக்க போவது இல்லை. இருப்பினும், கிடைக்கும்போதெல்லாம், ஹெல்த்கேர் தொழிலாளர்கள் (எச்.சி.டபிள்யூ) மற்றும் வயதானவர்களுக்கு நால் பட்ட நோய் உள்ள வயதானவர்களுக்கு தனிப்பட்ட பாதுகாப்பை வழங்குவதில் தடுப்பூசி ஒரு பங்கைக் கொண்டிருக்கக்கூடும்.

எதிர்காலத்தில் ஒரு பயனுள்ள தடுப்பூசி கிடைக்காது என்று கருத வேண்டும். நிரூபிக்கப்பட்ட செயல்திறன் மற்றும் பாதுகாப்பைக் கொண்ட தடுப்பூசிகள், கிடைக்கும்போது, ​​உலக சுகாதார அமைப்பின்  "மூலோபாய ஒதுக்கீடு" அணுகுமுறை அல்லது பல அடுக்கு ஆபத்து அடிப்படையிலான அணுகுமுறையின் படி அது நிர்வகிக்கப்பட வேண்டும்.

பொது சுகாதார பயன்பாட்டிற்கு கிடைக்கும்போது, தடுப்பூசிகள் கோட்பாட்டளவில் எதிர்காலத்தில் ஒரு பயனுள்ள தலையீடாக இருக்கலாம். ரஷியா மற்றும் சீனா உட்பட பல நாடுகளை முன்னிலைப்படுத்தி, தடுப்பூசி வளர்ச்சியை விரைவாகக் கண்காணித்து வருகிறார்கள், அவை செயல்திறன் மற்றும் பாதுகாப்பு பற்றிய கவலைகளைக் கொண்டிருக்கக்கூடும்.

நடந்துகொண்டிருக்கும் தொற்றுநோய் விவகாரம்  ஒரு பொது சுகாதாரப் பிரச்சினையாகும், இது தற்போதுள்ள சுகாதார ஏற்றத்தாழ்வுகளை விரைவாக மோசமாக்குகிறது, சட்டம் மற்றும் ஒழுங்கு பிரச்சினை அல்ல இது. இது பச்சாத்தாபம் மற்றும் அர்த்தமுள்ள சமூக ஈடுபாடு ஆகியவற்றைக் கையாள வேண்டும்.

முன்னோக்கி செல்லும் பாதை சூழ்நிலைக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் சமூக நலன்களைக் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்வதுடன், நல்ல தீர்ப்பு, தெளிவு மற்றும் நம்பிக்கையுடன் கலந்த தொழில்நுட்பத் திறன் தேவைப்படும் உகந்த தலையீடுகளை வடிவமைக்க வேண்டும்.

மாநில மற்றும் மாவட்ட அளவிலான தொற்றுநோயியல் நிபுணர்கள் தரவை உள்நாட்டில் விளக்குவதற்கும், சூழல் சார்ந்த பதிலை பரிந்துரைப்பதற்கும் ஒரு சிறந்த ஆதாரமாக இருந்திருக்கும்.

"இருப்பினும், இந்த பதவிகள் பெரும்பாலும் சம்பள அமைப்பு காரணமாக காலியாக உள்ளன. சமூக மருத்துவம் அல்லது தடுப்பு மற்றும் சமூக மருத்துவத்தில் எம்.டி பட்டம் தேவைப்படும் நிபுணர் பதவியாக தங்கள் பதவிகளை அறிவித்து, தகுதியானவர்களை நியமிக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது.

தொற்றுநோயைக் கண்காணிக்கவும், அதற்கேற்ப கட்டுப்பாட்டு உத்திகளை மாற்றவும் மாநில மற்றும் தேசிய அளவிலான செரோசர்வேலன்ஸ் கணக்கெடுப்புகள் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும்.

ஏற்கனவே இருக்கும் செரோ-கண்காணிப்பு தளத்தின் எதிர்கால பயன்பாட்டில், செரோ கண்காணிப்பைச் செய்வதற்கான செலவு குறைந்த வழியாகும். அனைத்து செரோ கண்காணிப்புகளையும் உள்ளூர் மருத்துவக் கல்லூரிகளிலிருந்தும், பொது சுகாதார நிறுவனங்களிலிருந்தும் பயிற்சியளிக்கப்பட்ட பொது சுகாதார நிபுணர்கள் (எம்.டி சமூக மருத்துவம்) மேற்பார்வையிட வேண்டும்.

கொரோனா கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகளில் முன்னணி சமூக சுகாதார ஊழியர்களின் பங்கை அங்கீகரிக்க வேண்டும் என்றும் இந்த முன் வரிசை கொரோனா போர்வீரர்களுக்கு உரிய அங்கீகாரம் வழங்கப்பட வேண்டும்.

"இது துறையில் தொற்றுநோயைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் முயற்சிகளை அதிகரிப்பது மட்டுமல்லாமல், சமூகம் பெருமளவில் தடுப்பு நடவடிக்கைகளின் முக்கியத்துவத்தை உணர்ந்து, தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாட்டில் அரசாங்கத்துடனான முயற்சிகளில் கைகோர்த்துக் கொள்வோம்.

20 உறுப்பினர்களின் கூட்டு கொரோனா பணிக்குழுவில், முன்னாள் தலைவர் ஐ.ஏ.பி.எஸ்.எம், மற்றும் புதுடெல்லியின் எய்ம்ஸில் உள்ள சமூக மருத்துவ மையத்தின் தலைவர் டாக்டர் சஷி காந்த், ஐ.பி.எச்.ஏவின் தேசியத் தலைவர் டாக்டர் சஞ்சய் கே ராய் மற்றும் சி.சி.எம், எய்ம்ஸ் பேராசிரியர் டாக்டர் கபில் யாதவ்,

கூடுதல் பேராசிரியர், சி.சி.எம்., எய்ம்ஸ், புதுடெல்லி, தேசிய நோய் கட்டுப்பாட்டு மையத்தின் இயக்குநர் டாக்டர் சுஜீத் குமார் சிங், முன்னாள் பேராசிரியரும் தலைவருமான டாக்டர் டி.சி.எஸ் ரெட்டி, சமூக மருத்துவம், ஐ.எம்.எஸ், பி.எச்.யூ, வாரணாசி மற்றும் முன்னாள் டாக்டர் ராஜேஷ் குமார் பேராசிரியர் மற்றும் தலைவர், டி.சி.எம் & எஸ்.பி.எச்., பி.ஜி.ஐ.எம்.ஆர், சண்டிகர்  ஆகியோர் அடங்குவர். 

டாக்டர் சிங் மற்றும் டாக்டர் காந்த் ஆகியோர் கொரோனோ  ஐ.சி.எம்.ஆர் தேசிய பணிக்குழுவின் உறுப்பினர்களாக உள்ளனர், டாக்டர் ரெட்டி ஐ.சி.எம்.ஆர் ஆராய்ச்சி குழுவிற்கு தொற்றுநோயியல் மற்றும் கொரோனாவுக்கான கண்காணிப்பு தலைவராக உள்ளார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனாவில் இருந்து தப்பிப்பதை விட நீங்கள் லாட்டரியை வெல்வதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் -உலக சுகாதார நிபுணர்
அதிர்ஷ்டம் பாதுகாக்காது: உலகில் 200ல் ஒருவர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட வாய்ப்புள்ளது என உலக சுகாதார அமைப்பு எச்சரிக்கை விடுத்து உள்ளது.
2. 3 முதல் 4 வாரங்களில் கொரோனா தடுப்பூசி தயாராகி விடும் - டொனால்டு டிரம்ப்
இன்னும் 3 முதல் 4 வாரங்களில் கொரோனா தடுப்பூசி தயாராகி விடும் என அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்டு டிரம்ப் உறுதியாக அறிவித்துள்ளார்.
3. கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு தமிழகத்தில் மாவட்டம் வாரியாக விவரம்
கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு தமிழகத்தில் மாவட்டம் வாரியாக விவரம் வெளியாகி உள்ளது.
4. புலம்பெயர்ந்தோர் இறப்பு குறித்து தரவு எதுவும் இல்லை: பின்னடைவுக்கு பிறகு மத்திய அரசு விளக்க அறிக்கை
புலம்பெயர்ந்தோர் இறப்பு குறித்து "தரவு எதுவும் இல்லை" என கூறிய மத்திய அரசுக்கு பின்னடைவு ஏற்பட்டது. இதை தொடர்ந்து புலம்பெயர்ந்தோர் இறப்பு குறித்த அரசாங்கத்தின் தெளிவு படுத்தும் அறிக்கை வெளியிடப்பட்டு உள்ளது.
5. உலகில் அனைவருக்கும் தடுப்பூசி கிடைக்க நான்கு முதல் ஐந்து ஆண்டுகள் ஆகும்- உலகின் மிகப்பெரிய தடுப்பூசி உற்பத்தியாளர்கள்
உலகில் அனைவருக்கும் தடுப்பூசி கிடைக்க நான்கு முதல் ஐந்து ஆண்டுகள் ஆகும் என உலகின் மிகப்பெரிய தடுப்பூசி உற்பத்தி நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாகி தெரிவித்து உள்ளார்.