தேசிய செய்திகள்

இந்தியாவில் ஆகஸ்ட் மாதத்தில் வேலையின்மை விகிதம் 8.35% ஆக உயர்ந்து உள்ளது + "||" + Unemployment rate rises to 8.35% in August as rural jobs disappear

இந்தியாவில் ஆகஸ்ட் மாதத்தில் வேலையின்மை விகிதம் 8.35% ஆக உயர்ந்து உள்ளது

இந்தியாவில் ஆகஸ்ட் மாதத்தில் வேலையின்மை விகிதம் 8.35% ஆக உயர்ந்து உள்ளது
கிராமப்புற வேலைகள் குறைந்து வருவதால் ஆகஸ்ட் மாதத்தில் வேலையின்மை விகிதம் 8.35 சதவீதமாக உயர்ந்து உள்ளது என இந்திய பொருளாதாரத்தை கண்காணிக்கும் மையம் கூறி உள்ளது.


புதுடெல்லி:

மகாத்மா காந்தி தேசிய ஊரக வேலை உத்தரவாதத் திட்டத்தின் (எம்.ஜி.என்.ஆர்.இ.ஜி.எஸ்) கீழ் வேலை இழப்பு மற்றும் காரீப் பயிர் விதைப்பு முடிவடைந்ததன் பின்னணியில், ஆகஸ்ட் மாதத்தில் இந்தியாவில் வேலையின்மை 8.4 சதவீதமாக உயர்ந்தது.


செவ்வாய்க்கிழமை (செப்டம்பர் 1) வெளியிடப்பட்ட இந்திய பொருளாதாரத்தை கண்காணிக்கும் மையத்தின் (சி.எம்.ஐ.இ) மாத வேலையின்மை தரவுகளின்படி, கிராமப்புற இந்தியாவில் வேலையின்மை. ஏப்ரல் மாதத்தில் கிராமப்புற வேலைகள் உருவாக்கப்பட்டதிலிருந்து  ஒரு தலைகீழ் போக்கு உள்ளது.

ஆகஸ்ட் மாதத்தில் நாட்டின் ஒட்டுமொத்த வேலைவாய்ப்பு விகிதத்தை ஜூலை மாதத்தில் 37.6 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடும்போது 37.5 சதவீதமாகக் குறைந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் வேலையின்மை விகிதத்தை 8.4 சதவீதமாக உயர்த்தியுள்ளது என்று இந்திய பொருளாதாரத்தை கண்காணிக்கும் மையம் கூறி உள்ளது.

இந்திய பொருளாதாரத்தை கண்காணிக்கும் மையம் மேலும் கூறியதாவது:

கொரோனா மெதுவாக நாட்டைப் ஊடுருவிக் கொண்டிருந்த மார்ச் மாதத்தை விட இந்த விகிதங்கள் சற்றே குறைவாக இருக்கலாம், ஆனால் பிப்ரவரி, ஜனவரி மற்றும் டிசம்பர் போன்ற கொரோனாவுக்கு முந்தைய மாதங்களில், தேசிய வேலையின்மை விகிதம்  7.22 சதவீதத்திற்கும் 7.76 சதவீதத்திற்கும் இடையில் இருந்தத.

அதேபோல், ஆகஸ்டில் கிராமப்புற வேலையின்மை விகிதம் ஜூலை மாதத்தில் பதிவு செய்யப்பட்ட 6.66 சதவீதத்திலிருந்து 7.65 சதவீதமாக அதிகரித்துள்ளது. மாநிலங்களில், அரியானாவில் மிக மோசமான பாதிப்பு உள்ளது, ஆகஸ்டில் 33.5 சதவீத வேலையின்மை விகிதம் உள்ளது, அதன்பின்னர் திரிபுரா (27.9 சதவீதம்). ஆகஸ்ட் மாதத்தில் தொழிலாளர் சக்திகளை உள்வாங்குவதில் கர்நாடகா (0.5 சதவீதம்) மற்றும் ஒடிசா (1.4 சதவீதம்) சிறந்த மாநிலங்களாக இருந்தன

இந்திய பொருளாதாரத்தை கண்காணிக்கும் மைய  நிர்வாக இயக்குனர் மகேஷ் வியாஸ் கூறும் போது இந்த  தரவுகள் தொழிலாளர் சந்தையில் சோர்வு" என்பதைக் குறிக்கிறது. மே மற்றும் ஜூன் மாதங்களுடன் ஒப்பிடும்போது ஜூலை மாதத்தில் மீட்கப்படுவதில் மந்தநிலை ஏற்பட்டது, ஆகஸ்டில் சற்று சரிவைக் காண்கிறோம்

"ஜூலை மாதத்தில் சம்பள வேலைகள் குறைந்து வருவதை நாங்கள் கண்டோம், ஆனால் தினசரி ஊதிய வேலைகள் மற்றும் ஒற்றை உரிமையாளர் நிறுவனங்களில் வேலைகள் சேர்க்கப்பட்டன. மீட்பு நிலைபெறுகிறதா அல்லது வீழ்ச்சி உள்ளதா என்பதைப் பார்க்க செப்டம்பர் இறுதி வரை நாம் காத்திருக்க வேண்டியிருக்கும்.

கிராமப்புற இந்தியாவில் ஒட்டுமொத்த வேலைவாய்ப்பு 3.7 மில்லியனாக குறைந்து, விவசாயத்தில் வேலைவாய்ப்பு கடந்த மாதம் 0.7 மில்லியனாகவும், கிராமப்புற விவசாய சாரா துறைகளில் வேலை இழப்பு 3 மில்லியனாகவும் குறைந்துள்ளது என கூறினார்.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. புதுவையில் இருந்து பெங்களூருக்கு 28-ந் தேதி முதல் அரசு பஸ்கள் இயக்கம்
புதுவையில் இருந்து பெங்களூருக்கு வருகிற 28-ந் தேதி முதல் அரசு பஸ்கள் இயக்கப்பட உள்ளன.
2. கொரோனா பாதிப்பு: அமெரிக்காவில் பிப்ரிவரி இறுதிக்குள் 5 லட்சம் பேர் உயிரிழக்க நேரிடும்: ஆய்வு தகவல்
அமெரிக்காவில் கொரோனா பாதிப்பால் எதிர்வரும் பிப்ரிவரி இறுதிக்குள் 5 லட்சத்திற்கும் மேற்பட்ட உயிரிழப்புகள் ஏற்படக்கூடும் என்று ஆய்வு அறிக்கை ஒன்று சுட்டிக்காட்டுகிறது.
3. கொரோனா பாதிப்பு: கடந்த 8 மாதங்களில் அக்டோபரில் ஜிஎஸ்டி வசூல் ரூ.1 லட்சம் கோடியை தாண்டும்...!
கொரோனா பாதிப்பு காலத்தில் சரக்கு மற்றும் சேவை வரி வசூல் கடந்த 8 மாதங்களில் முதல் முறையாக அக்டோபரில் ரூ .1 லட்சம் கோடியை தாண்டக்கூடும் என தகவ்ல் வெளியாகி உள்ளது.
4. 5 கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசிகளின் 100 கோடி டோஸை தயாரிக்க நாங்கள் தயார்- ஆதார் பூனவல்லா
5 கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசிகளின் 100 கோடி டோஸை எங்கள் நிறுவனம் தயாரிக்கும் என சீரம் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் இந்தியா தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஆதார் பூனவல்லா கூறுகிறார்
5. இந்தியா முழுவதும் அனைவருக்கும் இலவச கொரோனா தடுப்பூசி...!! மத்திய அரசு ரூ.51647 கோடி ஒதுக்கீடு,,?
இந்தியா முழுவதும் அனைவருக்கும் இலவச கொரோனா தடுப்பூசி மத்திய அரசு ரூ.51642 கோடி ( 7 பில்லியன் டாலர்கள் ) ஒதுக்கீடு செய்துள்ளதாக தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளது.