தேசிய செய்திகள்

பாகிஸ்தானில் 40,000 பயங்கரவாதிகள் இருப்பதை இம்ரான்கான் பகிரங்கமாக ஒப்புக் கொண்டுள்ளார்- ஐநாவில் இந்தியா + "||" + Khan had publicly acknowledged the presence of up to 40,000 terrorists in Pakistan India targets Pakistan at UN body

பாகிஸ்தானில் 40,000 பயங்கரவாதிகள் இருப்பதை இம்ரான்கான் பகிரங்கமாக ஒப்புக் கொண்டுள்ளார்- ஐநாவில் இந்தியா

பாகிஸ்தானில் 40,000 பயங்கரவாதிகள் இருப்பதை இம்ரான்கான் பகிரங்கமாக ஒப்புக் கொண்டுள்ளார்- ஐநாவில் இந்தியா
பாகிஸ்தானில் 40,000 பயங்கரவாதிகள் இருப்பதை இம்ரான்கான் பகிரங்கமாக ஒப்புக் கொண்டுள்ளார் என பயங்கரவாத எதிர்ப்பு பதிவு தொடர்பாக ஐ.நா. அமைப்பில் இந்தியா பாகிஸ்தானை குற்றம்சாட்டியது
புதுடெல்லி

ஐ.நா அமைப்பு ஏற்பாடு செய்த வெபினருக்கான இந்திய தூதுக்குழுவிற்கு தலைமை தாங்கிய வெளிவிவகார அமைச்சின் இணை செயலாளர் (பயங்கரவாத எதிர்ப்பு) மகாவீர் சிங்வி, காபூலில் உள்ள இந்திய தூதரகம் பாகிஸ்தானால் தாக்கப்பட்ட ஒரு நாளில் இந்த கூட்டம் நடைபெற்று வருவதாக சுட்டிக்காட்டினார். 

மேலும் அவர் பேசும் போது

"மும்பை (2008), பதான்கோட் (2016), யூரி மற்றும் புல்வாமாவில் பயங்கரவாத தாக்குதல்களை நடத்திய ஒரு நாடு இப்போது உலக சமூகத்திற்கு பிரசங்கித்து வருவது மிகவும் துரதிர்ஷ்டவசமானது. 

தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு உலகம் ஒன்றிணைந்து கொண்டிருக்கையில், எல்லை தாண்டிய பயங்கரவாதத்திற்கு நிதியுதவி செய்யும் பாகிஸ்தான்,  இந்தியாவுக்கு எதிரான ஆதாரமற்ற, தீங்கிழைக்கும் மற்றும் மோசமான குற்றச்சாட்டுகளைச் செய்வதற்கும், ஒவ்வொரு வாய்ப்பையும் தொடர்ந்து பயன்படுத்துவது துரதிர்ஷ்டவசமானது.

பாகிஸ்தான் பயங்கரவாதிகளுக்கு தங்குமிடம் மற்றும் ஆதரவை அளித்தாலும், அது ஜம்மு-காஷ்மீரின் யூனியன் பிரதேசத்தின் நிலைமை குறித்து தவறான மற்றும் ஊக்கமளிக்கும் கதைகளைத் தொடர்கிறது. இந்தியாவுக்கு எதிரான எல்லை தாண்டிய பயங்கரவாதத்திற்கு அதன் இராணுவ, நிதி [மற்றும்] தளவாட ஆதரவை ஒரு சுதந்திர போராட்டமாக சித்தரிக்க முயல்கிறது. இந்தியாவின் உள்நாட்டு சட்டம் மற்றும் கொள்கைகள் பற்றிய தவறான தகவல்களைத் தருகிறது. ”

வெபினார் ஐ.நா அமைப்பின் மெய்நிகர் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு வாரத்தின் ஒரு பகுதியாகும், மேலும் பயங்கரவாதிகள் இந்தியாவுக்குள் ஊடுருவ எண்ணற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளனர். எல்லைகளை தாண்டி பாதுகாப்பான இடங்களிலிருந்து தாக்குதல்களை நடத்துவதற்கும் ஆளில்லா வான்வழி அமைப்புகளைப் பயன்படுத்தி ஆயுதங்களை கடத்தவும் எங்கள் எல்லைகளை பயன்படுத்துகின்றனர்.

உலக அளவில், பயங்கரவாதிகள் தொற்றுநோயால் ஏற்படும் நிதி மற்றும் உணர்ச்சி ரீதியான துயரங்களைப் பயன்படுத்த முயலுகின்றனர், மேலும் ஆன்லைனிலும் சமூக ஊடகங்களிலும் மக்கள் அதிகரித்திருப்பதைப் பயன்படுத்தி வெறுக்கத்தக்க பேச்சு, போலி செய்திகள் மற்றும் வீடியோக்கள் மூலம் தவறான தகவல்களைப் பரப்புகின்றனர்.

அல்-கொய்தாவை ஒழித்தது நாங்களே என  பாகிஸ்தானின் அறிக்கையை "நகைப்புக்குரியது".  ஒசாமா பின்லேடன் சமீபத்தில் பாகிஸ்தான் பிரதமர் இம்ரான் கனால் பாராளுமன்றத்தில் ஒரு "தியாகி" என்று புகழப்பட்டார்.இது சர்வதேச பயங்கரவாதிகள் பாகிஸ்தானில் பெறும் ஆதரவை நினைவூட்டுவதாகும். பாகிஸ்தானில் 40,000 பயங்கரவாதிகள் இருப்பதை இம்ரான்கான் பகிரங்கமாக ஒப்புக் கொண்டுள்ளார். 
 
பயங்கரவாதத்தின் மையமாக பாகிஸ்தானின் பங்கு ஐ.நா மற்றும் சர்வதேச நிதி கண்காணிப்பு குழு  உள்ளிட்ட பல சர்வதேச அமைப்புகளால் நன்கு ஆவணப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. பாகிஸ்தானைப் போலல்லாமல், இந்தியா பயங்கரவாதிகளுக்கு இடையில் எந்த வேறுபாட்டையும் காட்டவில்லை. கராச்சியில் நடந்த தாக்குதல் உட்பட உலகில் எங்கும் பயங்கரவாத தாக்குதல்களை பாகிஸ்தானின் பிரதிநிதி தனது அறிக்கையில் கண்டிக்கவில்லை  குறிப்பிடுகிறார் என்று சிங்வி கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இந்தியா, சீனா எல்லை மோதல்கள் அதிகரிப்பதை விரும்பவில்லை - அமெரிக்கா அறிவிப்பு
இந்தியா, சீனா இடையேயான எல்லை மோதல்கள் அதிகரிப்பதை விரும்பவில்லை என்று அமெரிக்காவின் டிரம்ப் நிர்வாகம் கூறி உள்ளது.
2. இந்தியாவில் கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 53 ஆயிரம் பேருக்கு கொரோனா
இந்தியாவில் கொரோனா தொற்று பாதிப்பில் இருந்து இதுவரை 70 லட்சம் பேர் குணம் அடைந்துள்ளனர்.
3. இந்தியாவில் கடந்த ஆண்டு காற்று மாசு காரணமாக 1 லட்சத்து 16 ஆயிரம் குழந்தைகள் சாவு - ஆய்வில் தகவல்
இந்தியாவில் கடந்த ஆண்டு காற்று மாசு காரணமாக 1 லட்சத்து 16 ஆயிரம் குழந்தைகள் இறந்ததாக ஆய்வில் அதிர்ச்சி தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.
4. சீனாவின் உத்தரவின் பேரில் பூட்டான் பிரதமரிடம் பேசிய இம்ரான்...!!
சீனாவின் திட்டங்களை நிறைவேற்ற பூட்டானுடன் நெருக்காமாக இருக்க பாகிஸ்தான் முயற்சிக்கிறது.
5. இந்தியாவில் கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 54,366- பேருக்கு கொரோனா
இந்தியாவில் கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 54 ஆயிரம் பேருக்கு கொரோனா தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.