உலக செய்திகள்

கொரோனாவுக்கு பிறகு பொருளாதார வளர்ச்சியில் அமெரிக்கா உள்பட அனைத்துநாடுகளையும் சீனா முந்தும்! அதிர்ச்சி புள்ளிவிவரங்கள் + "||" + China's growth 'positive impulse' for world economy: IMF chief

கொரோனாவுக்கு பிறகு பொருளாதார வளர்ச்சியில் அமெரிக்கா உள்பட அனைத்துநாடுகளையும் சீனா முந்தும்! அதிர்ச்சி புள்ளிவிவரங்கள்

கொரோனாவுக்கு பிறகு பொருளாதார வளர்ச்சியில் அமெரிக்கா உள்பட அனைத்துநாடுகளையும் சீனா முந்தும்! அதிர்ச்சி புள்ளிவிவரங்கள்
சர்வதேச அளவில் கொரோனா தொற்று காரணமாக வீழ்ச்சியடைந்திருந்த பொருளாதாரம் தற்போது மீண்டெழுந்து வருகின்றது. இந்நிலையில், சீனாவின் பொருளாதார வளர்ச்சியானது எதிர்வரும் ஆண்டுகளில் அமெரிக்காவை விட அதிகமான இருக்கும் என புள்ளி விவரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.
வாஷிங்டன்

சர்வதேச நாணய நிதியின் (IMF) தரவுகளைப் பயன்படுத்தி ப்ளூம்பெர்க் மேற்கொண்ட கணக்கீடுகளின்படி, சீனாவிலிருந்து வரும் உலகளாவிய வளர்ச்சியின் விகிதம் 2021 இல் 26.8 சதவீதத்திலிருந்து 2025 ஆம் ஆண்டில் 27.7 சதவீதமாக அதிகரிக்கும் என்று கணக்கிடப்பட்டுள்ளது.

இந்த வாரம் வெளியிடப்பட்ட சமீபத்திய உலக பொருளாதார அவுட்லுக் படி, இந்த ஆண்டு உலக மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி 4.4 சதவீதமாக சுருங்கும் என கணித்துள்ளது. அடுத்த ஆண்டு, இது 5.2 சதவீத வளர்ச்சியைக் கொண்டிருக்கும் என சர்வதேச நாணய நிதியம் கணக்கிட்டுள்ளது.

அடுத்த ஆண்டு சீனா 8.2 சதவிகிதம் வளர்ச்சியடையும் என்று சர்வதேச நாணய நிதியம் மதிப்பிடுகிறது. அமெரிக்கா 3.1 சதவிகிதம் வளர்ச்சியடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது 2021 ஆம் ஆண்டில் உலகளாவிய வளர்ச்சியின் 11.6 சதவிகிதத்தை வாங்கும் திறன் சமத்துவ அடிப்படையில் கொண்டுள்ளது.

2025 ஆம் ஆண்டளவில், தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய திட்டமிடப்பட்ட பாதையுடன் ஒப்பிடும்போது உற்பத்தியில் ஏற்படும் ஒட்டுமொத்த இழப்பு $28 டிரில்லியனாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது."உலகப் பொருளாதாரம் இயல்பு நிலைக்கு திரும்பும்போது, வளர்ச்சி நீண்ட, சீரற்ற மற்றும் நிச்சயமற்றதாக இருக்கும்" என்று சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் ஆராய்ச்சி இயக்குநர் கீதா கோபிநாத் ஒரு அறிக்கையில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

அமெரிக்கா, பிரேசில், இந்தியா, மெக்சிகோ மற்றும் இங்கிலாந்து ஆகிய நாடுகளின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் கிட்டத்தட்ட 1.8 டிரில்லியன் டாலர் பெயரளவிலும், கொள்முதல் வேறுபாடுகளுக்கு சரிசெய்யப்பட்ட பின்னர் 1 2.1 டிரில்லியனுக்கும் சரிவைக் காணும் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது."இந்த ஆண்டு 90 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் ஏழ்மை நிலையில் உள்ளனர்," என்று கீதா கூறியுள்ளார்.

ஜனவரி மாதத்தில், கொரோனா வைரஸ் பரவலாக பரவத் தொடங்குவதற்கு முன்பு, சர்வதேச நாணய நிதியம் இந்த ஆண்டு 3.3 சதவீத உலகளாவிய வளர்ச்சியையும் 2021 இல் 3.4 சதவீதத்தையும் கொண்டிருக்கும் என மதிப்பிட்டுள்ளது.தற்போதைய சூழலில் சீனாவைத் தவிர இதர நாடுகளின் வளர்ச்சியானது 2019-ம் ஆண்டை விட குறைவானதாகத்தான் இருக்கும் என கணக்கிடப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்தாகும்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அமெரிக்க உச்ச நீதிமன்ற நீதிபதியாகிறார் ஏமி கோனி
அமெரிக்க உச்சநீதிமன்றத்தில் காலியாக உள்ள நீதிபதி பணியிடத்துக்கு ஏமி கோனி பாரெட்டின் நியமனத்தை உறுதி செய்வதற்கான வாக்கெடுப்பு அந்நாட்டின் செனட் சபையில் நடைபெற்றது.
2. உலகை ஆதிக்கம் செலுத்த மூன்றாம் உலகப்போரை தூண்டும் சீனா..,ஜெர்மன் உளவுத்துறை நிபுணர் எச்சரிக்கை
மூன்றாம் உலகப்போரின் போர்க்களமாக ஐரோப்பாவை சீனா பார்ப்பதாக ஜெர்மன் உளவுத்துறை நிபுணர் ஒருவர் எச்சரித்து உள்ளார்.
3. இந்தியா - சீனா இடையேயான 8-வது கட்ட ராணுவ பேச்சுவார்த்தை இந்த வாரம் நடைபெற வாய்ப்பு
எல்லையில் பதற்றத்தை தணிக்க இரு நாடுகளுக்கும் இடையே ராணுவரீதியிலும், அதிகாரிகள் மட்டத்திலும் பேச்சு வார்த்தைகள் நடந்து வருகின்றன.
4. அமெரிக்காவில் கொரோனா பரவல் புதிய உச்சம்
இந்தியா உள்ளிட்ட நாடுகளில் கொரோனா பரவல் குறையத் தொடங்கியுள்ள நிலையில், அமெரிக்காவில் இதுவரை இல்லாத அளவுக்கு கொரோனா பாதிப்பு பதிவாகியுள்ளது.
5. ஜம்மு காஷ்மீர்: பாகிஸ்தான் டிரோனை சுட்டு வீழ்த்தியது இந்திய ராணுவம்
இந்திய எல்லைக்குள் பறந்த பாகிஸ்தான் ராணுவத்தின் குவாட்காப்டர் எனப்படும் டிரோனை இந்திய ராணுவம் சுட்டு வீழ்த்தியது.