உலக செய்திகள்

உலகைச் சுற்றி + "||" + Around the world

உலகைச் சுற்றி

உலகைச் சுற்றி
3வது முறையாக பதவியில் தொடர ஜப்பான் பிரதமர் ஷின்ஜோ அபே தேர்தலை சந்திக்க உள்ளார்.

* ஈரான் மீது விதித்து உள்ள பொருளாதார தடைகளை மதித்து செயல்படாமல், மீறுகிற நாடுகள் மீது கடும் நடவடிக்கை எடுக்க அமெரிக்க அரசு தயார் ஆகி வருவதாக தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளன.

* பாகிஸ்தான் பிரதமர் இம்ரான்கான் 100 நாள் செயல் திட்டம் ஒன்றை அறிவித்து உள்ளார். அதன்படி அங்கு 2 புதிய ரெயில்கள் விடப்பட்டு உள்ளன. ராவல்பிண்டி எக்ஸ்பிரஸ், மியான்வாலி ரெயில் என பெயரிடப்பட்டு உள்ள அந்த ரெயில்களை இம்ரான்கான் நேற்று தொடங்கி வைத்தார்.


* 3-வது முறையாக பதவியில் தொடர ஜப்பான் பிரதமர் ஷின்ஜோ அபே தேர்தலை சந்திக்க உள்ளார். அவர் வெற்றி பெற்று ஆட்சியை தக்க வைத்தால் அந்த நாட்டின் அரசியல் சட்டத்தை திருத்தி எழுத முடிவு செய்து உள்ளார்.

* ஐ.நா. சபையின் அமெரிக்க தூதராக உள்ள இந்திய வம்சாவளி நிக்கி ஹாலியின் அதிகாரப்பூர்வ இல்லத்தில் திரைகள் அமைப்பதற்கு அமெரிக்க வெளியுறவுத்துறை 52 ஆயிரத்து 700 டாலர் (சுமார் ரூ.36 லட்சத்து 89 ஆயிரம்) செலவு செய்து உள்ளதாக தகவல் வெளியாகி இருக்கிறது.

* அமெரிக்காவில் ரெட்மாண்ட் நகரில் தகவல் தொழில் நுட்ப நிறுவனம் ஒன்று ‘எச்-1பி’ விசாவில் பணியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தி உரிய சம்பளம் வழங்கவில்லை என புகார் எழுந்தது. இது பற்றிய புகாரை விசாரித்த அமெரிக்க தொழிலாளர் நலத்துறை, அந்த நிறுவனம் 12 பணியாளர்களுக்கு 3 லட்சம் டாலர் (ரூ.2 கோடியே 10 லட்சம்) வழங்குமாறும், அபராதமாக 45 ஆயிரம் டாலர் (சுமார் ரூ.31 லட்சத்து 50 ஆயிரம்) செலுத்துமாறும் உத்தரவிட்டு உள்ளது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பாகிஸ்தான் பிரதமராக இம்ரான்கான் பதவி ஏற்பதில் திடீர் சிக்கல்
பாகிஸ்தான் பிரதமராக இம்ரான்கான் பதவி ஏற்பதில் திடீர் சிக்கல் ஏற்பட்டு உள்ளது.