உலக செய்திகள்

உலகைச் சுற்றி... + "||" + Around the world ...

உலகைச் சுற்றி...

உலகைச் சுற்றி...
* கிரீஸ் நாட்டின் லெஸ்போஸ் தீவில், அகதிகளை ஏற்றி சென்ற படகு ஒன்று பாராம் தாங்காமல் கடலில் கவிழ்ந்து, மூழ்கியது. இதில் 6 பேர் பரிதாபமாக இறந்தனர். நீரில் தத்தளித்துக்கொண்டிருந்த 58 பேர் பத்திரமாக மீட்கப்பட்டனர்.
* வடகொரிய தலைவர் கிம் ஜாங் அன்னின் சகோதரர் கிம் ஜாங் நாம், மலேசியா தலை நகர் கோலாலம்பூர் விமான நிலையத்தில் முகத்தில் ரசாயன பொடியை தூவி கொலை செய்யப்பட்டார். இது தொடர்பாக விசாரணை நடைபெற்று வருகிறது. இந்த நிலையில் கிம் ஜாங் நாம், அமெரிக்க உளவு அமைப்பான சி.ஐ.ஏ.வுக்கு பணியாற்றி வந்ததாக அமெரிக்க பத்திரிகையில் செய்தி வெளியிடப்பட்டுள்ளது.

* துருக்கியின் டலைக்சிர் மாகாணத்தில் உள்ள தண்டிர்மா மாவட்டத்தில் பஸ் மற்றும் கார் நேருக்கு நேர் மோதிக்கொண்ட கோர விபத்தில் 4 பேர் சம்பவ இடத்திலேயே பலியாகினர். மேலும் சுமார் 50 பேர் பலத்த காயம் அடைந்தனர்.

* ஆப்கானிஸ்தானின் ஜமால் நஷீர் தரிக்‌ஷாய் மாகாணத்தில் உள்ள தாண்ட் மாவட்டத்தில் சாலையோரம் புதைத்து வைக்கப்பட்டிருந்த சக்திவாய்ந்த குண்டு வெடித்து சிதறியது. அந்த வழியாக காரில் சென்ற 2 பெண்கள், 2 சிறுவர்கள் உள்பட ஒரே குடும்பத்தை சேர்ந்த 6 பேர் உடல் சிதறி உயிர் இழந்தனர்.

* அமெரிக்காவில் தொலைபேசி வாயிலாக நூதன மோசடியில் ஈடுபட்டு முதியோர்களிடம் இருந்து பல கோடி ரூபாயை சுருட்டிய கும்பலுக்கு தொழில்நுட்ப ரீதியில் உதவி புரிந்த வழக்கில் பிஷ்வஜீத் குமார் ஜா (வயது 21) என்கிற இந்தியருக்கு 6 ஆண்டு சிறை தண்டனை வழங்கப்பட்டுள்ளது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. உலகைச் சுற்றி...
* விக்கிலீக்ஸ் நிறுவனர் ஜூலியன் அசாஞ்சேவை அமெரிக்காவுக்கு நாடு கடத்துவது தொடர்பான விசாரணை அடுத்த ஆண்டு (2020) பிப்ரவரி மாதம் தொடங்கும் என இங்கிலாந்து கோர்ட்டு தெரிவித்துள்ளது.
2. உலகைச் சுற்றி...
* கஜகஸ்தான் நாட்டில் நடைபெற்ற அதிபர் தேர்தலில் அந்நாட்டின் இடைக்கால அதிபரான காசிம் ஜோமார்ட் டோகயேவ் வெற்றி பெற்றார்.
3. உலகைச் சுற்றி...
* கனடா தலைநகர் ஒட்டாவாவை சக்தி வாய்ந்த சூறாவளி தாக்கியது. இதில் மரங்கள் மற்றும் மின்கம்பங்கள் சரிந்து விழுந்தன. வீடுகளின் மேற்கூரைகள் தூக்கி வீசப்பட்டன.
4. உலகைச் சுற்றி...
* அமெரிக்க ராணுவ ரகசியங்களை திருடி இணையதளத்தில் கசியவிட்டது தொடர்பாக விக்கிலீக்ஸ் நிறுவனர் ஜூலியன் அசாஞ்சே மீது புதிதாக 17 குற்றச்சாட்டுகளை அமெரிக்க நீதித்துறை பதிவு செய்துள்ளது.
5. உலகைச் சுற்றி...
* பிலிப்பைன்சின் வடக்கு பகுதியில் அமைந்துள்ள அல்பே மாகாணத்தில் பயணிகளை ஏற்றி சென்ற மினி வேன் பள்ளத்தில் கவிழ்ந்து விபத்துக்குள்ளானதில் 6 பேர் பலியாகினர். 10 பேர் பலத்த காயம் அடைந்தனர்.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...