உலக செய்திகள்

உலகைச்சுற்றி... + "||" + Around the world ...

உலகைச்சுற்றி...

உலகைச்சுற்றி...
* அகதிகள் வருகையை கட்டுப்படுத்தும் விவகாரத்தில் அமெரிக்க ஆயுத படைகளை ஒருபோதும் தங்களது பிராந்தியத்துக்குள் அனுமதிக்க மாட்டோம் என மெக்சிகோ திட்டவட்டமாக தெரிவித்துள்ளது.
* ஹாங்காங் கைதிகளை சீனாவுக்கு நாடுகடத்தும் சட்டத் திருத்த மசோதாவுக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து மக்கள் போராட்டம் தொடர்ந்து வருகிறது. அரசு அலுவலகங்களுக்கு செல்லும் முக்கிய சாலைகளை போராட்டக்காரர்கள் ஆக்கிரமித்து இருப்பதால் அரசு அலுவலகங்கள் அனைத்தும் இன்று (வெள்ளிக்கிழமை) வரை மூடப்பட்டிருக்கும் என தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.

* அமெரிக்காவில் அடுத்த ஆண்டு நடைபெறும் ஜனாதிபதி தேர்தலில் தன்னை எதிர்த்து போட்டியிடும் வேட்பாளர் குறித்து வெளிநாடுகளில் இருந்து கிடைக்கும் தகவல் களையும் கருத்தில் எடுத்துக்கொள்வேன் என ஜனாதிபதி டிரம்ப் தெரிவித்துள்ளார்.

* சீனாவில் மழை வெள்ளம் மற்றும் நிலச்சரிவினால் 8 மாகாணங்களில் சுமார் 45 லட்சம் மக்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். இயற்கையின் இந்த ருத்ர தாண்டவத்துக்கு இதுவரை 49 பேர் உயிரிழந்துள்ளதாகவும், 14 பேர் மாயமாகி இருப்பதாகவும் அங்கிருந்து வரும் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. உலகைச்சுற்றி...
* ஹாங்காங்கில் கைதிகள் பரிமாற்ற சட்ட திருத்த மசோதாவுக்கு எதிராக நடந்து வரும் போராட்டங்களில் தொடர்ந்து வன்முறை ஏற்பட்டு வரும் சூழலில், சட்டம் ஒழுங்கை பாதுகாக்க ஹாங்காங்கில் சீன ராணுவ வீரர்கள் குவிக்கப்படுவார்கள் என சீனா தெரிவித்துள்ளது.