உலக செய்திகள்

உலகைச்சுற்றி... + "||" + Around the world

உலகைச்சுற்றி...

உலகைச்சுற்றி...
* சீனாவின் ஹெனன் மாகாணத்தில் உள்ள உயிரியல் தொழிற்கூடத்தில் பயங்கர வெடிவிபத்து நேரிட்டது. இதில் 6 பேர் சம்பவ இடத்திலேயே பலியாகினர்.
* எகிப்து நாட்டின் வடக்கு பகுதியில் உள்ள சினாய் பிராந்தியத்தின் தலைநகர் எல் அரிஸ் நகரில் ஐ.எஸ். பயங்கரவாதிகள் நடத்திய தற்கொலைப்படை தாக்குதலில் போலீசார் 7 பேர் பலியாகினர். அதனை தொடர்ந்து போலீசார் நடத்திய தாக்குதலில் 5 பயங்கரவாதிகள் கொல்லப்பட்டனர்.

* சர்வதேச போதைப்பொருள் கடத்தல் தடுப்பு தினத்தை முன்னிட்டு, மியான்மரில் ரூ.747 கோடி மதிப்பிலான பறிமுதல் செய்யப்பட்ட போதைப்பொருட்களை போலீசார் தீ வைத்து அழித்தனர்.

* ஆப்கானிஸ்தானின் பரா மாகாணத்தில் உள்ள போலீஸ் சோதனை சாவடி மீது தலீபான் பயங்கரவாதிகள் திடீர் தாக்குதல் நடத்தினர். அதனை தொடர்ந்து போலீசார் அவர்களுக்கு தக்க பதிலடி கொடுத்தனர். இந்த மோதலில் 4 போலீசார் பலியாகினர். அதே போல் பயங்கரவாதிகள் 6 பேர் கொல்லப்பட்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. உலகைச்சுற்றி...
* ஹாங்காங்கில் கைதிகள் பரிமாற்ற சட்ட திருத்த மசோதாவுக்கு எதிராக நடந்து வரும் போராட்டங்களில் தொடர்ந்து வன்முறை ஏற்பட்டு வரும் சூழலில், சட்டம் ஒழுங்கை பாதுகாக்க ஹாங்காங்கில் சீன ராணுவ வீரர்கள் குவிக்கப்படுவார்கள் என சீனா தெரிவித்துள்ளது.
2. உலகைச்சுற்றி...
* வெனிசூலா நாட்டின் மீது அமெரிக்கா தொடர்ந்து பொருளாதார தடைகள் விதித்து வருகிறது. இந்த பிரச்சினையில் ஐ.நா. சபையின் தலையீட்டை வெனிசூலா கோரி உள்ளது.
3. உலகைச்சுற்றி...
* பாகிஸ்தானில் சிந்து மாகாணத்தில் நடந்த பரிசோதனையில் 31 பேருக்கு எச்.ஐ.வி. பாதிப்பு இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.
4. உலகைச்சுற்றி...
* அகதிகள் வருகையை கட்டுப்படுத்தும் விவகாரத்தில் அமெரிக்க ஆயுத படைகளை ஒருபோதும் தங்களது பிராந்தியத்துக்குள் அனுமதிக்க மாட்டோம் என மெக்சிகோ திட்டவட்டமாக தெரிவித்துள்ளது.
5. உலகைச்சுற்றி...
* பாகிஸ்தானின் வடக்கு பகுதியில் உள்ள டாபா நகரில் நேற்று சக்திவாய்ந்த நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது. இது ரிக்டர் அளவுகோலில் 5.2 புள்ளிகளாக பதிவானது. இந்த நிலநடுக்கத்தால் ஏற்பட்ட சேத விவரங்கள் குறித்து தகவல்கள் இல்லை.