உலக செய்திகள்

இந்தியாவின் வளர்ச்சி விகிதத்தை 6.1 சதவீதமாக குறைத்தது ஐ.எம்.எப் + "||" + IMF Cuts India's Growth Forecast, Still Fastest Growing Economy: 10 Facts

இந்தியாவின் வளர்ச்சி விகிதத்தை 6.1 சதவீதமாக குறைத்தது ஐ.எம்.எப்

இந்தியாவின் வளர்ச்சி விகிதத்தை 6.1  சதவீதமாக குறைத்தது ஐ.எம்.எப்
இந்தியாவின் வளர்ச்சி விகிதத்தை 6.1 சதவீதமாக குறைத்தது சர்வதேச நாணய நிதியம் குறைத்து கணித்துள்ளது.
வாஷிங்டன்,

சர்வதேச நாணய நிதியமான ஐ.எம்.எப், 2019-20 ஆம் ஆண்டுக்கான   இந்தியாவின் வளர்ச்சி விகிதம் 6.1 சதவீதமாக  குறையும்  என்று கணித்துள்ளது. கடந்த ஏப்ரல் மாதம் பொருளாதார வளர்ச்சி 7.3 சதவீதமாக இருக்கும் என்று ஐ.எம்.எப் கணித்த நிலையில், தற்போது 1.2 சதவீதம் குறைத்துள்ளது. 

கடந்த 2018-ல் நாட்டின்  வளர்ச்சி விகிதம் 6.8 சதவிகிதமாக இருந்து கவனிக்கத்தக்கது.  வளர்ச்சி விகிதத்தில் ஏறத்தாழ 1 சதவீதம் குறைக்கப்பட்டுள்ள போதிலும், உலகின் வேகமான பொருளாதார நாடு என்ற நிலையை இந்தியா தக்க வைத்துள்ளது.

கார்ப்பரேட் வரி குறைப்பு போன்ற   திட்டங்களால் வளர்ச்சி ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் உள்ளன என்றும், நாட்டின் பொருளாதார வளர்ச்சி, அடுத்த ஆண்டில்  7 சதவீதமாக இருக்கும் என்றும் பன்னாட்டு நிதியம் கணித்துள்ளது.

சீனாவை பொருத்தவரை, 2018-ல், அந்நாட்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி வளர்ச்சி, 6.6 சதவீதமாக இருந்த நிலையில், நடப்பு ஆண்டில், 6.1 சதவீதமாக இருக்கும் என்றும், அடுத்த ஆண்டில், 5.8 சதவீதமாக மேலும் குறையும் என்றும் பன்னாட்டு நிதியம்தெரிவித்துள்ளது.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...