உலக செய்திகள்

2024 ஆம் ஆண்டில் 20 நாடுகள் உலகளாவிய பொருளாதார வளர்ச்சியில் ஆதிக்கம் செலுத்தும்: இந்தியாவின் இடம் என்ன? + "||" + 20 Countries Will Dominate Global Growth In 2024. Where India Stands

2024 ஆம் ஆண்டில் 20 நாடுகள் உலகளாவிய பொருளாதார வளர்ச்சியில் ஆதிக்கம் செலுத்தும்: இந்தியாவின் இடம் என்ன?

2024 ஆம் ஆண்டில் 20 நாடுகள் உலகளாவிய பொருளாதார வளர்ச்சியில் ஆதிக்கம் செலுத்தும்: இந்தியாவின் இடம் என்ன?
அடுத்த ஐந்தாண்டு காலத்தில் உலக அளவில் வளர்ச்சியில் இந்தியாவின் பங்கு 15.5% ஆக உயர்ந்து அமெரிக்காவை முந்தும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது.
வாஷிங்டன்,

2024 ம் ஆண்டு உலக அளவில் வளர்ச்சியில் ஆதிக்கம் செலுத்தும் டாப் 20 நாடுகளின் பட்டியல் வெளியிடப்பட்டுள்ளது. இந்த பட்டியலில் அமெரிக்காவை பின்னுக்கு தள்ளி, இந்தியா முன்னேறும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த கணிப்பை சர்வதேச நிதியம்  வெளியிட்டுள்ளது.

சர்வதேச வர்த்தகம் ஸ்தம்பித்து, நிச்சயமற்ற தன்மையால் ஏற்பட்டு இருக்கும் பதட்டங்களால்  உலகளாவிய பொருளாதாரம், அடுத்த அரை தசாப்தத்தில்  பொருளாதாரங்களில் மெதுவான வளர்ச்சியைக் காணும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. 

சீனாவின் வளர்ச்சி விகிதம் தொடர்ந்து மெதுவாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, மேலும் இது உலகளாவிய மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சிக்கு ஒரு சிறிய உந்துதலாக இருக்கும்.

 உலகளாவிய மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் சீனாவின் பங்கு 2018-2019 ஆம் ஆண்டில் 32.7 சதவீதத்திலிருந்து 2024 ஆம் ஆண்டில் 28.3 சதவீதமாகக் குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது ஒப்பீட்டளவில் 4 சதவீத புள்ளி குறைவு.

சர்வதேச நாணய நிதியத்தால் இந்த வாரம் வெளியிடப்பட்ட மதிப்பீடுகளின்படி, பலவீனமான உலகளாவிய வளர்ச்சி, இந்த ஆண்டு 3 சதவீதமாக குறையும். உலகளாவிய நிதி நெருக்கடி என்பதால் உலகத்தில்  90  சதவீதம் பாதிக்கும்.

உலக வளர்ச்சிக்கு கணிசமான பங்கை அமெரிக்கா வழங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டாலும், இந்தியாவுக்குப் பிறகு மூன்றாவது இடத்திற்கு வீழ்ச்சியடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. உலகளாவிய வளர்ச்சியில் அமெரிக்காவின் பங்கு 2024க்குள் 13.8 சதவீதத்திலிருந்து 9.2 சதவீதமாக குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் இந்தியாவின் பங்கு 15.5 சதவீதமாக உயரும் என்றும் அமெரிக்காவை முந்தும் என்றும்  எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இந்தோனேசியா அதன் பொருளாதாரம் 2024 ஆம் ஆண்டில் 3.7 சதவீத வளர்ச்சிப் பங்கைக் கொண்டிருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதால் நான்காவது இடத்தில் இருக்கும், இது 2019 ஆம் ஆண்டில் 3.9 சதவீதத்திலிருந்து சற்று கீழ்நோக்கி சரிசெய்யப்படும்.

ரஷ்யாவின் உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சி இப்போது 2 சதவீதமாக இருந்தாலும், ஐந்து ஆண்டுகளில் அங்கேயே இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டாலும், ரஷ்யா  ஜப்பானின் ஐந்தாவது இடத்தில் இடம்பெயர வாய்ப்புள்ளது. 2024க்குள் ஜப்பான் ஒன்பதாவது இடத்திற்கு வரும். பிரேசில் 11வது இடத்திலிருந்து 6வது இடத்திற்கு முன்னேறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. ஜெர்மனியின் வளர்ச்சியின் பங்கு 1.6 சதவீதமாகவும், பட்டியலில் 7வது இடத்திலும் இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

ஐந்தாண்டுகளில் முதல் 20  இடங்களில்  துருக்கி, மெக்சிகோ, பாகிஸ்தான் மற்றும் சவுதி அரேபியா ஆகியவை இடம் பெறும் என்றும், ஸ்பெயின், போலந்து, கனடா மற்றும் வியட்நாம் ஆகியவை முதல் 20 நாடுகளில் இருந்து வெளியேறும் என்றும் சர்வதேச நாணய நிதியம் தெரிவித்துள்ளது.