உலக செய்திகள்

ஜப்பானை நோக்கி நகர்ந்து வரும் இரண்டு புதிய புயல்கள் + "||" + Two new storms moving towards Japan

ஜப்பானை நோக்கி நகர்ந்து வரும் இரண்டு புதிய புயல்கள்

ஜப்பானை நோக்கி நகர்ந்து வரும் இரண்டு புதிய புயல்கள்
ஜப்பானை நோக்கி மேலும் இரண்டு புயல்கள் நகர்ந்து வருவதாக ஜப்பான் வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.
டோக்கியோ, 

ஜப்பானை ஹகிபிஸ் புயல் கடந்த 12 ஆம் தேதி கடுமையாக தாக்கியது.  தலைநகர் டோக்கியோவுக்கு தென்மேற்கில் உள்ள இசு தீபகற்பத்தில், புயல் கரையை கடந்தது. இதனால், கடந்த 60 ஆண்டுகளில் இல்லாத அளவுக்கு பலத்த காற்றுடன் மழை கொட்டி தீர்த்தது.

இந்நிலையில் மேலும் இரண்டு புயல்கள் ஜப்பானை நோக்கி நகர்ந்து வருவதாக ஜப்பான் வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது. வடக்கு பசிபிக் பெருங்கடலில் மையம் கொண்டுள்ள இந்த புயல்களால் அதிக அளவில் மழைப்பொழிவு ஏற்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

‘நியோகுரி’ என பெயரிடப்பட்டுள்ள புயல் டோக்கியோ நகரின் தெற்கு மற்றும் தென்மேற்கு கடற்கரை பகுதிகளில் நாளை அதிகாலை கரையை கடக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. புயல் கரையை கடக்கும் போது மணிக்கு 162 கிலோ மீட்டர் வேகத்தில் காற்று வீசும் எனவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அடுத்ததாக ‘புலாய்’ எனும் புயல் வரும் 26 ம் தேதி இரவு ஜப்பானின் தெற்கு மற்றும் கிழக்கு கடற்கரை பகுதிகளில் கரையை கடக்கும் எனவும், அப்போது மணிக்கு 180 கி.மீ வேகத்தில் காற்று வீசும் எனவும் வானிலை ஆய்வு மையம் எச்சரித்துள்ளது.  வடக்கு மரியானா தீவுகளில் இந்த புயலின் தாக்கம் அதிகமாக இருக்கும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஹகிபிஸ் புயலுக்கு பிறகு ஏற்பட்ட வெள்ளத்தால் குறைந்தது 79 பேர் பலியாகியுள்ளதாகவும் 2,400 வீடுகள் சேதமடைந்ததாகவும் ஜப்பான் செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. இந்நிலையில் மேலும் இரண்டு புயல்கள் குறித்த அறிவிப்பு வெளியானது, ஜப்பான் மக்களை அச்சத்தில் ஆழ்த்தியுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஜப்பானில் ரூ.33 லட்சத்துக்கு ஏலம் போன நண்டு
ஜப்பானில் ரூ.33 லட்சத்துக்கு நண்டு ஒன்று ஏலம் போனது.
2. ஜப்பானின் 600 ஆண்டுகள் பழமைவாய்ந்த ஷூரி அரண்மனையில் தீ விபத்து
ஜப்பானின் 600 ஆண்டுகள் பழமையானதும் உலக பாரம்பரியத்தைக் கொண்டதும் அந்நாட்டு மக்களால் மதிக்கப்பட்டு வந்ததுமான ஷூரி அரண்மனையில் தீ விபத்து ஏற்பட்டுள்ளது.
3. ஜப்பானில் ஹகிபிஸ் புயல் தாக்குதல் : பலி எண்ணிக்கை 47 ஆக உயர்வு
ஜப்பானில் ஹகிபிஸ் புயல் தாக்குதலால் பலி எண்ணிக்கை 47 ஆக உயர்ந்துள்ளது.
4. ஜப்பானை தாக்கிய ‘ஹகிபிஸ்’ புயல்: 2 ஆயிரம் விமானங்கள் ரத்து, 42 லட்சம் பேர் வெளியேற்றம்
ஜப்பானில் நேற்று ‘ஹகிபிஸ்‘ புயல் தாக்கியது. இதன் காரணமாக 2 ஆயிரம் விமானங்கள் ரத்து செய்யப்பட்டதுடன், 42 லட்சம் பேர் வெளியேற்றப்பட்டனர்.
5. ஜப்பானில் கண்ணுக்கு தெரியாத மை தயாரித்து கட்டுரை எழுதிய மாணவி
ஜப்பானில் கண்ணுக்கு தெரியாத மை தயாரித்து மாணவி ஒருவர் கட்டுரை எழுதினார்.