உலக செய்திகள்

இங்கிலாந்து கொரோனா தடுப்பூசி 10 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்டவர்களுக்கு வழங்கி சோதனை நடத்த திட்டம் + "||" + UK's COVID-19 study aims to vaccinate more than 10,000

இங்கிலாந்து கொரோனா தடுப்பூசி 10 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்டவர்களுக்கு வழங்கி சோதனை நடத்த திட்டம்

இங்கிலாந்து கொரோனா தடுப்பூசி 10 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்டவர்களுக்கு வழங்கி சோதனை நடத்த திட்டம்
இங்கிலாந்து கொரோனா தடுப்பூசி ஆய்வில் 10 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்டவர்களுக்கு வழங்கி சோதனை நடத்த திட்டமிடப்பட்டு உள்ளது.
லண்டன்: 

உலகில் சுமார் ஒரு டஜன் வெவ்வேறு சோதனை தடுப்பூசிகள் மனித பரிசோதனையின் ஆரம்ப கட்டங்களில் உள்ளன அல்லது தொடங்குவதற்கு தயாராக உள்ளன, பெரும்பாலும் சீனா, யு.எஸ் மற்றும் ஐரோப்பாவில், வளர்ச்சியின் முந்தைய கட்டங்களில் அதிக தடுப்பூசிகள் உள்ளன.

பெரும்பாலான தடுப்பூசிகள் புதிய கொரோனா வைரஸின் வெளிப்புற மேற்பரப்பைக் கட்டுப்படுத்தும் ஸ்பைக்கி புரதத்தை அடையாளம் காண நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை ஊக்குவிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன, எனவே உண்மையான தொற்று வந்தால் தாக்கப்படுவது முதன்மையானதாக இருக்கும். 

ஆக்ஸ்போர்டு தடுப்பூசி ஒரு பாதிப்பில்லாத வைரஸைப் பயன்படுத்துகிறது - ஒரு சிம்பன்சி குளிர் வைரஸ் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது, எனவே அது பரவ முடியாது - ஸ்பைக் புரதத்தை உடலில் கொண்டு செல்ல. ஒரு சீன நிறுவனம் இதேபோன்ற தொழில் நுட்பத்தை உருவாக்கியது.

அமெரிக்கநேஷனல் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் ஹெல்த் மற்றும் மாடர்னா இன்க் மற்றும் இன்னோவியோ பார்மாசூட்டிகல்ஸ் நிறுவனம் உள்ளிட்ட பிற முன்னணி தடுப்பூசி தயாரிப்பாளர்கள்  கொரோனா வைரஸ் மரபணுக் குறியீட்டின் ஒரு பகுதியை வெறுமனே செலுத்துகிறார்கள், இது நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை முதன்மையாகக் கொண்ட ஸ்பைக் புரதத்தை உற்பத்தி செய்ய உடலுக்கு அறிவுறுத்துகிறது.

தடுப்பூசி  தயாரிக்கும் நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசாங்கங்கள் இப்போது உற்பத்தியை அளவிடத் தொடங்கியுள்ளன, தடுப்பூசி பந்தயத்தில் வெல்லக்கூடும் என்று அவர்கள் நினைப்பவர்கள் நூற்றுக்கணக்கான மில்லியன் அளவுகளை இலக்காகக் கொண்டுள்ளன. இது ஒரு பெரிய சூதாட்டம்,  அவர்களின் தேர்வுகள் தோல்வியுற்றால், அதைத் தூக்கி எறிய வேண்டும் - ஆனால் அவர்கள் அதிர்ஷ்டம் அடைந்து, கையிருப்புள்ள தடுப்பூசி வெற்றி பெர்று வெளியேற்றப்பட்டால் வெகுஜன தடுப்பூசிகளாக சில மாதங்களில் மாறும்.

இந்த வார தொடக்கத்தில், மருந்து தயாரிப்பாளர் அஸ்ட்ராஜெனெகா, ஆக்ஸ்போர்டு உருவாக்கிய தடுப்பூசியின் 400 மில்லியன் டோஸ்களுக்கான முதல் ஒப்பந்தங்களை பெற்றுள்ளதாகக் கூறியது. தடுப்பூசியின் வளர்ச்சி, உற்பத்தி மற்றும் விநியோகத்திற்காக இது ஒரு அமெரிக்க அரசாங்க நிறுவனத்தால்  1 பில்லியன் டாலர் முதலீட்டால் உயர்த்தப்பட்டு உள்ளது.

புதிய கொரோனா வைரஸுக்கு எதிராக ஒரு பரிசோதனை தடுப்பூசியை பரிசோதிக்கும் இங்கிலாந்து  ஆராய்ச்சியாளர்கள் அடுத்த கட்ட ஆய்வுக்கு முன்னேறி உள்ளனர்.செயல்படுகிறதா என்பதை தீர்மானிக்க 10,000 க்கும் மேற்பட்டவர்களுக்கு நோயெதிர்ப்பு  தடுப்பூசி  போடுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளனர்.

கடந்த மாதம், ஆக்ஸ்போர்டு பல்கலைக்கழக விஞ்ஞானிகள் 1,000 க்கும் மேற்பட்ட தன்னார்வலர்களுக்குதடுப்பூசி போடத் தொடங்கினர். வெள்ளியன்று, விஞ்ஞானிகள் பிரிட்டன் முழுவதும் 10,260 பேருக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கு ஏற்ப்பாடு செய்து வருகின்றனர். இதில் வயதானவர்கள் மற்றும் குழந்தைகள் அடங்குவர்.

இது குறித்து ஆக்ஸ்போர்டு தடுப்பூசி குழுமத்தின் தலைவர் ஆண்ட்ரூ பொல்லார்ட் கூறியதாவது:-

மருத்துவ ஆய்வுகள் மிகச் சிறப்பாக முன்னேறி வருகின்றன, மேலும் தடுப்பூசி வயதானவர்களில் நோயெதிர்ப்பு மறுமொழிகளை எவ்வளவு தூண்டுகிறது என்பதை மதிப்பிடுவதற்கும், பரந்த மக்கள் தொகையில் இது பாதுகாப்பை வழங்க முடியுமா என்பதை சோதிப்பதற்கும் நாங்கள் இப்போது ஆய்வுகளைத் தொடங்கி உள்ளோம் என கூறினார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இந்தியாவில் கொரோனா 2-வது அலை எப்போது குறையும்- நிபுணர் தகவல்
தடுப்பூசிகளின் நிலைகளைப் பொருத்து இந்தியா கொரோனாவின் பல அலைகளை சந்திக்க நேரிடலாம் என்று கூறப்படுகிறது.
2. இரண்டாம் அலை: கிராமபுறங்களில் அதிகளவு பரவும் கொரோனா தொற்று
கொரோனா இரண்டாம் அலையில், கிராமபுறங்களில் தொற்று அதிகமாக பரவுகிறது.
3. ராஜீவ் காந்தி கொலை வழக்கு:கொரோனாவால் முன்னாள் சிபிஐ அதிகாரி ரகோத்தமன் மரணம்
முன்னாள் பிரதமர் ராஜீவ் காந்தி படுகொலை வழக்கை விசாரித்த முன்னாள் சிபிஐ அதிகாரி ரகோத்தமன் கொரோனா வைரஸ் தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டு இன்று காலை உயிரிழந்தார்.
4. தமிழகத்தில் ஊரடங்கிற்கு பிறகு கொரோனா பாதிப்பு குறைந்து வருகிறது
சென்னை பெரியார் நகர் புறநகர் மருத்துவமனையில் சுகாதாரத்துறை செயலாளர் ராதாகிருஷ்ணன்,அமைச்சர் சேகர்பாபு உள்ளிட்டோர் ஆய்வு மேற்கொண்டனர்.
5. கொரோனா அறிகுறி இருப்பவர்கள் குப்புறப்படுத்து ஓய்வெடுங்கள் -அறிவுரை
கொரோனா அறிகுறி இருப்பவர்கள் குப்புறப்படுத்து ஓய்வெடுக்க வேண்டும் என்று சென்னை மாநகராட்சி தெரிவித்துள்ளது.