உலக செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் காற்று வழியாக பரவக்கூடும் என்பதை மிகவும் தாமதமாக ஒப்புக்கொண்ட அமெரிக்கா நோய் தடுப்பு மையங்கள் + "||" + The CDC Finally Acknowledged That The Coronavirus Can Spread Through Air

கொரோனா வைரஸ் காற்று வழியாக பரவக்கூடும் என்பதை மிகவும் தாமதமாக ஒப்புக்கொண்ட அமெரிக்கா நோய் தடுப்பு மையங்கள்

கொரோனா வைரஸ் காற்று வழியாக பரவக்கூடும் என்பதை மிகவும் தாமதமாக ஒப்புக்கொண்ட அமெரிக்கா நோய் தடுப்பு மையங்கள்
கொரோனா வைரஸ் காற்று வழியாக பரவக்கூடும் என்பதை மிகவும் தாமதமாக ஒப்புக்கொண்ட அமெரிக்காவின் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள்
வாஷிங்டன்

உலகையே அச்சுறுத்திக் கொண்டிருக்கும் கொரோனா வைரஸ் பற்றி பலரும் பலவிதமாக பேசி வருகிறார்கள். இந்த வைரஸ் காற்றின் மூலம் பரவுமா? பரவாதா? என்பது குறித்து சர்ச்சை நிலவி வந்தது.

32 நாடுகளைச் சேர்ந்த 239 விஞ்ஞானிகள் மேற்கொண்ட ஒரு ஆய்வில் கொரோனா வைரஸ் காற்றில் மிதக்கும் தன்மை கொண்டது என்றும், காற்றின் மூலம் அது பரவும் என்றும் கூறப்பட்டது. 

காற்றில் சிறிய துகள்கள் மூலம் கொரோனா வைரஸ் பரவும் என்பதற்கான ஆதாரத்துடன் 32 நாடுகளை சேர்ந்த 239 விஞ்ஞானிகள் உலக சுகாதார அமைப்புக்கு கடிதம் எழுதினர். மேலும் உலக சுகாதார அமைப்பின் பரிந்துரைகளைத் திருத்துமாறு கேட்டு கொண்டனர்.

பின்னர் உலக சுகாதார அமைப்பும் அதை ஒப்புகொண்டு வழிகாட்டுதல்களை வெளியிட்டது.

அமெரிக்காவின் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மைய அதிகாரிகள் திங்களன்று கொரோனா வைரஸ் காற்றில் உள்ள துகள்கள் வழியாக பரவக்கூடும் என்பதை ஒப்பு கொண்டுள்ளனர்.  இது வைரஸ் பரவுதலின் முக்கிய வடிவமாக கூறப்பட்ட நிலையில் தற்போது நீண்ட கால தாமதமாக அமெரிக்காவின் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் இதை ஒப்புக்கொள்கிறது.

அமெரிக்காவின் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள்( சிடிசி) இணையதளத்தில் வெளியிடப்பட்டு உள்ள வழிகாட்டுதல்களில் அதில் கூறபட்டு உள்ளது.

கொரோனா வைரஸ் எப்படி பரவுகிறது என்ற புதிய பிரிவு சேர்க்கப்பட்டுள்ளது, அதில் கொரோனா  சில நேரங்களில் காற்றின் மூலம் பரவக்கூடும்" என்று கூறப்பட்டு உள்ளது.

காற்றில் உள்ள சிறிய துகள்களில் நிமிடங்கள் முதல் மணிநேரம் வரை  வைரஸ்கள் இருப்பதால் நோய்த்தொற்றுகள் ஏற்படலாம் என்று அதில் கூறப்பட்டு உள்ளது."இந்த வைரஸ்கள் பாதிக்கப்பட்ட நபரிடமிருந்து 6 அடிக்கு மேல் உள்ள நபர்களை பாதிக்கக்கூடும் 

இதேபோன்ற வழிகாட்டுதல் இதற்கு முன்னர்போடப்பட்டு  பின்னர் திடீரென வலைத்தளத்திலிருந்து அகற்றப்பட்டது, அரசியல் தலையீடு குறித்த கவலைகளை எழுப்பிய இரண்டு வாரங்களுக்குள் கூடுதலாக மீண்டும்  தற்போது இது போடப்பட்டு உள்ளது. இந்த சம்பவத்திற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, சிடிசி  இணையதளத்தின் முன்னர் வெளியிடப்பட்டது தவ்றுதலாக இருந்தது தற்போது புதுப்பிக்கப்பட்டதுஎன கூறப்பட்டு உள்ளது.

வைரஸ் காற்றில் உள்ள சிறிய துகள்கள் வழியாக பரவக்கூடும் என்ற வளர்ந்து வரும் ஒருமித்த கருத்தை ஒப்புக் கொள்ள விஞ்ஞானிகள் உலகின் உயர்மட்ட சுகாதார அதிகாரிகளை எச்சரிக்க தொடங்கிய சில மாதங்களுக்குப் பிறகு இந்த புதிய வழிகாட்டுதல் வருகிறது. 

ஜூலை மாதம், உலக சுகாதார அமைப்பு ஒரு விஞ்ஞான கண்டுபிடிப்பை வெளியிட்டது, அதில் காற்றின் மூலம்  பரவுதல் சாத்தியம் என்பதைக் குறிக்கிறது, வைரஸ் பெரிய கூட்டத்திலும், காற்றோட்டமான கட்டிடங்களில் வீட்டிலும் பரவக்கூடும் என்று பரிந்துரைத்தது.

சி.டி.சியின் இணையதளத்தின்  புதிய வழிகாட்டுதலானது இதையே சுட்டி காட்டுகிறது.  காற்றோட்டம் இல்லாத மற்றும் மூடப்பட்ட பகுதிகளில்கொரோனா பரவுவதற்கான ஆவணப்படுத்தப்பட்ட நிகழ்வுகளை மேற்கோள் காட்டி, பெரும்பாலும் பாடுவது அல்லது உடற்பயிற்சி போன்ற கனமான சுவாசத்தை ஏற்படுத்தும் செயல்களை உள்ளடக்கியது என குறிப்பிடு உள்ளது.

சி.டி.சியின் இந்த எதிர்பார்க்கப்பட்ட புதுப்பிப்பை விஞ்ஞானிகள் வரவேற்று உள்ளனர்.  கொலராடோ பல்கலைக்கழகத்தின் வேதியியல் பேராசிரியரான ஜோஸ்-லூயிஸ் ஜிமெனெஸ், இது "சரியான திசையில் ஒரு நடவடிக்கை என்று கூறி உள்ளார்.

மேலும்  அவர் கூறும் போது இதன் முக்கிய அம்சம் என்னவென்றால், "வேறொருவரின் வெளியேற்றப்பட்ட காற்றை சுவாசித்தால் நாம் தொற்றுநோய்க்கு ஆளாக நேரிடும்". 

சி.டி.சி "சிறிய நீர்த்துளிகள்" மற்றும் "துகள்கள்" ஆகியவற்றைக் குறிப்பிடுகிறது, அதேசமயம் மிகவும் துல்லியமான விஞ்ஞான சொல் "ஏரோசோல்கள்" என்று அவர் கூறினார். "சில நேரங்களில்" நிகழும் வான்வழி பரிமாற்றம் குறித்த  விளக்கம் அதன் அதிர்வெண்ணைக் குறைத்து மதிப்பிடக்கூடும் என்றும் அவர் நினைத்தார்.கூறினார்.

சி.டி.சியின் இந்த மாற்றம் வெள்ளை மாளிகையில் ஒரு கொரோனா பரவுவதால், பெரிய, மறைக்கப்படாத வெளிப்புற கூட்டங்கள் மற்றும் உட்புற நிகழ்வுகளுடன் பிணைக்கப்பட்டுள்ளது.

அரசியல் தலையீடு காரணமாக இதுபோன்ற வழிகாட்டுதல் முன்னர் வரவில்லை என்றும் விஞ்ஞானிகள் கவலை தெரிவித்துள்ளனர். மே மாதத்தில், வாஷிங்டன் போஸ்ட், வெள்ளை மாளிகை சி.டி.சி.யை மதக் கூட்டங்களில் பாடகர்கள் மற்றும் இசைக் குழுக்கள் வழியாக பரவக்கூடும் என்று பரிந்துரைக்கும் வழிகாட்டுதல்களை நீக்குமாறு கட்டாயப்படுத்தியது.

வெள்ளை மாளிகை மற்ற சி.டி.சி வழிகாட்டுதல்களிலும் தலையிட்டுள்ளது,  புதிய சி.டி.சி வழிகாட்டுதல், பாதிக்கப்பட்ட நபருடனான நெருங்கிய தொடர்பு இன்னமும் நோய்த்தொற்றின் முதன்மை வழி என்று நம்பப்படுகிறது என்பதைக் குறிக்கிறது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழகத்தில் 9, 10, 11-ம் வகுப்பு மாணவர்கள் தேர்வெழுதாமலேயே அனைவரும் பாஸ் - முதலமைச்சர் பழனிசாமி அறிவிப்பு
தமிழகத்தில் கொரோனா ஊரடங்கு காரணமாக பள்ளிகள் இயங்காத நிலையில், 9, 10, 11-ஆம் வகுப்பு மாணவர்கள் பொதுத் தேர்வின்றி தேர்ச்சி பெறுவதாக தமிழக முதல்வர் பழனிசாமி சட்டசபையில் இன்று அறிவித்துள்ளார்.
2. மார்ச் 1 முதல் 60 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு இலவச கொரோனா தடுப்பூசி- மத்திய அமைச்சர் பிரகாஷ் ஜவடேகர்
மார்ச் 1 முதல் 60 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு இலவசகொரோனா தடுப்பூசி போடப்படும் என மத்திய அமைச்சர் பிரகாஷ் ஜவடேகர் தகவல் தெரிவித்து உள்ளார்.
3. இங்கிலாந்தில் ஜூன் 21 அன்று அனைத்து கொரோனா கட்டுப்பாடுகளும் நீக்கப்படும் என்பதற்கு உத்தரவாதமும் இல்லை பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன்
இங்கிலாந்தில் ஜூன் 21 அன்று அனைத்து கொரோனா கட்டுப்பாடுகளும் நீக்கப்படும் என்பதற்கு எந்த உத்தரவாதமும் இல்லை என்று பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் எச்சரித்துள்ளார்.
4. அமெரிக்காவின் டெக்சாசில் வாட்டி வதைக்கும் கடும் குளிர்; பேரிடர் மாகாணமாக அறிவிப்பு
அமெரிக்காவின் டெக்சாஸ் மாகாணத்தில் வரலாறு காணாத கடும் குளிர் வாட்டி வருகிறது.
5. முகக்கவசம் அணிய மறந்ததால் பதறிப்போன ஜெர்மன் அதிபர் ஏஞ்சலா மெர்க்கல் -வீடியோ
ஜெர்மன் அதிபர் ஏஞ்சலா மெர்க்கல் நாடாளுமன்ற அவையில் முகக்கவசம் அணிய மறந்ததால், பதறி போய் மாஸ்க்கை தேடி ஓடிய வீடியோ காட்சி சமூகவலைத்தளங்களில் அதிக அளவில் பகிரப்பட்டு வருகிறது.