உலக செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ்: 2021ம் ஆண்டில் 15 கோடி மக்கள் கடும் வறுமையில் தள்ளப்படுவர் - உலக வங்கி எச்சரிக்கை + "||" + By 2021, 150 Million People May Be In Extreme Poverty Due To Covid: World Bank

கொரோனா வைரஸ்: 2021ம் ஆண்டில் 15 கோடி மக்கள் கடும் வறுமையில் தள்ளப்படுவர் - உலக வங்கி எச்சரிக்கை

கொரோனா வைரஸ்: 2021ம் ஆண்டில் 15 கோடி மக்கள் கடும் வறுமையில் தள்ளப்படுவர் - உலக வங்கி எச்சரிக்கை
கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயால் 2021ம் ஆண்டில் 15 கோடி மக்கள் கடும் வறுமையில் தள்ளப்படுவர் உள்ளது என உலக வங்கி எச்சரித்து உள்ளது.
வாஷிங்டன்

கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் சீனாவின் ஹூபே மாகாணத்தின் உகான் நகரில் தோன்றிய  கொரோனா வைரஸ் உலகம் முழுவதும் கோர தாண்டவமாடிவருகிறது.

உலகம் முழுவதும் தற்போதைய நிலவரப்படி 36,037,992-பேருக்கு கொரோனா வைரஸ் தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. கொரோனா பாதிப்பில் இருந்து இதுவரை  27,143,863 -பேர் குணமடைந்துள்ளனர். மேலும் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலுக்கு இதுவரை 10 லட்சத்து 54  ஆயிரத்து 514-பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.

வைரஸ் தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் 78 லட்சத்து 39-ஆயிரத்து 615-பேர் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். சிகிச்சை பெறுபவர்களில் 67 ஆயிரத்து 862-பேரின் நிலைமை கவலைக்கிடமாக உள்ளது. 

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயால் 2021ம் ஆண்டில் 15 கோடி  மக்கள் கடும் வறுமையில் இருக்க வாய்ப்புள்ளது என்றும் மூலதனம், உழைப்பு, திறன்களை பின்பற்றுவதன் மூலம் உலக நாடுகள் க் க்குப் பிந்தைய “வேறுபட்ட பொருளாதாரத்திற்கு” தயாராக வேண்டும் என்றும் உலக வங்கி எச்சரித்து உள்ளது.

உலக வங்கி தனது அறிக்கையில் கூறி  உள்ளதாவது

வணிகங்கள் மற்றும் பிற துறைகளில் புதுமையை புகுத்த ஆலோசிக்க வேண்டும். கொரோனா தொற்றுநோய் இந்த ஆண்டு கூடுதலாக 8.8 கோடியில் இருந்து  15. கோடிக்கும்  அதிகமான மக்களை வறுமையில் தள்ளும். 2021ம் ஆண்டில் மொத்தம் 150 மில்லியனாக இருக்கும் என்று கூறப்பட்டுள்ளது. பொருளாதார சுருக்கத்தின் தீவிரத்தைப் பொறுத்து இது மாறுபடும் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயால் 2021ம் ஆண்டில் 15 கோடி  மக்கள் கடும் வறுமையில் இருக்க வாய்ப்புள்ளது

இது 2017ம் ஆண்டில் 9.2 சதவீத வீதத்திற்கு பின்னடைவை குறிக்கும். தொற்றுநோய் உலகெங்கும் குறையவில்லை என்றால், 2020ம் ஆண்டில் வறுமை விகிதம் 7.9 சதவீதமாகக் குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தொற்று மற்றும் உலகளாவிய மந்தநிலை உலக மக்கள் தொகையில் 1.4 சதவீதத்திற்கும் அதிகமானோர் தீவிர வறுமையில் விழக்கூடும். 

வளர்ச்சி முன்னேற்றம் மற்றும் வறுமைக் குறைப்புக்கான இந்த கடுமையான பின்னடைவை மாற்றியமைக்க, நாடுகள் கொரோனாவுக்குப் பிந்தைய வேறுபட்ட பொருளாதாரத்திற்குத் தயாராக வேண்டும்.

மூலதனம், தொழிலாளர், திறன்கள் மற்றும் புதுமைகளை புதிய தொழில்கள் மற்றும் துறைகளில் அனுமதிப்பதன் மூலம், இது சாத்தியப்படும். புதிதாக தோன்றும் ஏழைகள் ஏற்கனவே அதிக வறுமை விகிதங்களைக் கொண்ட நாடுகளில் இருப்பார்கள்.

பல நடுத்தர வருமான நாடுகளில் கணிசமான மக்கள் தீவிர வறுமைக் கோட்டுக்குக் கீழே தள்ளப்படுவார்கள்

மொத்தத்தில் 82 சதவீதம் நடுத்தர வருவாய் உள்ள நாடுகளில் இந்த நிலை இருக்கும் என்று அறிக்கை மதிப்பிடுகிறது. கொரோனா தொற்றுநோயானது காலநிலை மாற்றங்களின் அழுத்தங்களுடன் ஒன்றிணையும். மேலும் இது 2030ம் ஆண்டளவில் வறுமையை முடிவுக்கு கொண்டு வருவதற்கான இலக்கை விரைவான, குறிப்பிடத்தக்க மற்றும் கணிசமான கொள்கை நடவடிக்கை இல்லாமல் அடையமுடியாது என்று உலக வங்கி கூறியது.

2030-ம் ஆண்டு வாக்கில் உலக வறுமை விகிதம் 7 சதவிகிதம் இருக்கலாம். உலக வங்கியின் அறிக்கையில், இந்தியாவுக்கான சமீபத்திய தரவு இல்லாதது உலகளாவிய வறுமையை கண்காணிக்கும் திறனை தடுக்கிறது என்று குறிப்பிட்டுள்ளது. 

மிக மோசமான மக்கள்தொகை கொண்ட பொருளாதாரங்களில் ஒன்றான இந்தியா குறித்த சமீபத்திய தகவல்கள் இல்லாதிருப்பது, உலகளாவிய வறுமையின் தற்போதைய மதிப்பீடுகளில் கணிசமான நிச்சயமற்ற தன்மையை உருவாக்குகிறது என்று வங்கி தெரிவித்துள்ளது.

பயனுள்ள அணுகுமுறைகள் சமூக உறுப்பினர்களின் திறன்களையும், அர்ப்பணிப்பையும் கொண்டுள்ளன என்பதைக் உலக வங்கி கவனித்துள்ளது. மும்பை நகரத்தின் மிகப்பெரிய குடிசைப்பகுதியில் ஒன்றான தாராவியில் கொரோனா வைரஸின் விரைவான பரவலைத் தடுக்க நகர அதிகாரிகளால் சமூக உறுப்பினர்களை அணிதிரட்டுவதன் மூலம் சவால்களை சந்தித்து வருகின்றனர்.

மூன்று மாத இடைவெளியில், 2020 ஜூலை மாதத்திற்குள், இப்பகுதியில் கொரோனா பாதிக்கப்படுபவர்கள் மே மாதத்தில் 20 சதவீதமாகக் குறைக்கப்பட்டுள்ளன. ஊரடங்கின் போது ஏழைக் குடும்பங்களுக்கு உதவ, அறக்கட்டளைகள், அரசு சாரா நிறுவனங்கள் மற்றும் தன்னார்வலர்கள் ஆயிரக்கணக்கான வீடுகளுக்கு ரேஷன் பொருள்களை வழங்கினர். தாரவியின் வெற்றி தனிப்பயனாக்கப்பட்ட தீர்வுகள், சமூக ஈடுபாடு மற்றும் விடாமுயற்சி ஆகியவற்றின் கலவையாகும் என கூறி உள்ளது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா வைரஸ் முன்பை விட வேகமாக உருமாறி வருவதாக ஆய்வில் தகவல்
பெங்களூரு ஆய்வு செய்யபட்ட கொரோனா மாதிரிகள் தலா 11 பிறழ்வுகளைக் காட்டுகின்றன; வைரஸ் முன்பை விட வேகமாக ஒருமாறி வருவதாக ஆய்வில் தெரியவந்து உள்ளது.
2. தமிழகம் உள்பட 6 மாநிலங்களில் மீண்டும் வேகம் எடுக்கும் கொரோனா பாதிப்பு: புதிய வழிகாட்டு விதிமுறைகள்
தமிழகம் உள்பட 6 மாநிலங்களில் மீண்டும் வேகம் எடுக்கும் கொரோனா பாதிப்பை தொடர்ந்து மத்திய அரசௌ புதிய வழிகாட்டு விதிமுறைகளை அறிவித்து உள்ளது.
3. ஜனாதிபதி ராம்நாத் கோவிந்த் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்டார்
ஜனாதிபதி ராம்நாத் கோவிந்த் டெல்லியில் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்டார்
4. தனியார் மருத்துவமனையில் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்ட கமல்ஹாசன்
சென்னையில் உள்ள தனியார் மருத்துவமனையில் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்டார் நடிகர் கமல்ஹாசன்.
5. தமிழகத்தில் 9, 10, 11-ம் வகுப்பு மாணவர்கள் தேர்வெழுதாமலேயே அனைவரும் பாஸ் - முதலமைச்சர் பழனிசாமி அறிவிப்பு
தமிழகத்தில் கொரோனா ஊரடங்கு காரணமாக பள்ளிகள் இயங்காத நிலையில், 9, 10, 11-ஆம் வகுப்பு மாணவர்கள் பொதுத் தேர்வின்றி தேர்ச்சி பெறுவதாக தமிழக முதல்வர் பழனிசாமி சட்டசபையில் இன்று அறிவித்துள்ளார்.