உலக செய்திகள்

உலகைச் சுற்றி.... + "||" + around the world

உலகைச் சுற்றி....

உலகைச் சுற்றி....
ஆப்கானிஸ்தானின் வடக்கு பகுதியில் உள்ள குண்டூஸ் மாகாணத்தில் போலீசாரின் சோதனைச்சாவடியை குறிவைத்து பயங்கரவாதிகள் நடத்திய தாக்குதலில் போலீசார் 7 பேர் கொல்லப்பட்டனர்.
* ஆப்கானிஸ்தானின் வடக்கு பகுதியில் உள்ள குண்டூஸ் மாகாணத்தில் போலீசாரின் சோதனைச்சாவடியை குறிவைத்து பயங்கரவாதிகள் நடத்திய தாக்குதலில் போலீசார் 7 பேர் கொல்லப்பட்டனர். இந்த தாக்குதலில் மேலும் 4 போலீசார் மாயமாகியுள்ளனர்.

* தென்ஆப்பிரிக்காவின் முன்னாள் அதிபர் ஜேக்கப் ஜூமா மீது ஊழல் வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டு விசாரணை நடந்து வரும் நிலையில் இது தொடர்பாக விசாரணைக்குழு முன்பு நேரில் ஆஜராகி விளக்கம் அளிக்க அவருக்கு சம்மன் அனுப்பப்பட்டுள்ளது.

* பிரான்சில் தினசரி கொரோனா பாதிப்பு 20 ஆயிரத்தை நெருங்கி வருகிறது. அதன்படி நேற்று அங்கு ஒரே நாளில் 18 ஆயிரத்து 129 பேருக்கு புதிதாக வைரஸ் பாதிப்பு உறுதி செய்யப்பட்டது. இதன் மூலமாக அந்த நாட்டின் மொத்த கொரோனா பாதிப்பு எண்ணிக்கை 6 லட்சத்து 91 ஆயிரத்து 977 ஆக அதிகரித்துள்ளது.

* தீவு நாடான வனுவாட்டுவின் மேற்குப்பகுதியிலுள்ள போர்ட் விலா நகரில் நேற்று சக்தி வாய்ந்த நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது. இது ரிக்டர் அளவுகோலில் 5.2 புள்ளிகளாக பதிவானது. இந்த நிலநடுக்கத்தால் ஏற்பட்ட சேத விவரங்கள் குறித்து தகவல்கள் இல்லை.

* மெக்சிகோ நாட்டின் ஜலிஸ்கோ மாகாணத்தில் விவசாய பண்ணையில் நடந்த துப்பாக்கிச்சூடு மற்றும் குண்டுவெடிப்பில் 6 பேர் உயிரிழந்தனர். மேலும் 2 பேர் படுகாயம் அடைந்தனர்.

* தென் சீன கடல் பகுதியில் சீனாவின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள ஜிஷா தீவுக்குள் அமெரிக்க போர்க்கப்பல் அத்துமீறி நுழைந்ததாக சீன ராணுவம் குற்றம் சாட்டியுள்ளது. இதற்கு கடும் கண்டனம் தெரிவித்துள்ள சீனா ஆத்திரமூட்டும் நடவடிக்கைகளை நிறுத்திக்கொள்ளுமாறு அமெரிக்காவை வலியுறுத்தியுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. உலகைச் சுற்றி....
மைக்ரோசாப்டு’ குறிப்பிட்ட சில பணியாளர்கள் விரும்பினால் அவர்கள் நிரந்தரமாகவே வீட்டிலிருந்து பணியாற்றலாம் என தற்போது அறிவித்துள்ளது.
2. உலகைச் சுற்றி....
பிரேசிலில் நேற்று ஒரே நாளில் 729 பேர் கொரோனாவுக்கு பலியானதால், அங்கு கொரோனாவால் உயிரிழந்தவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை 1 லட்சத்து 49 ஆயிரத்தை நெருங்கியுள்ளது.
3. உலகைச் சுற்றி....
ஆப்கானிஸ்தானில் வரும் கிறிஸ்துமஸ் பண்டிகைக்குள் அமெரிக்க படைகள் முற்றிலுமாக திரும்பப்பெறப்படும் என்று அமெரிக்க ஜனாதிபதி டிரம்ப் நேற்று முன்தினம் அறிவித்தார்.