உலக செய்திகள்

பாகிஸ்தானில் இந்துக்கள் துன்புறுத்தப்படுவதை தடுக்க இங்கிலாந்து அரசு தலையிட வேண்டும்’; பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சனுக்கு இந்து அமைப்புகள் கடிதம் + "||" + Hindu bodies in UK pen letter to Boris Johnson requesting he raise persecution of minorities in Pakistan with Imran Khan

பாகிஸ்தானில் இந்துக்கள் துன்புறுத்தப்படுவதை தடுக்க இங்கிலாந்து அரசு தலையிட வேண்டும்’; பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சனுக்கு இந்து அமைப்புகள் கடிதம்

பாகிஸ்தானில் இந்துக்கள் துன்புறுத்தப்படுவதை தடுக்க இங்கிலாந்து அரசு தலையிட வேண்டும்’; பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சனுக்கு இந்து அமைப்புகள் கடிதம்
பாகிஸ்தானில் இந்துக்கள் துன்புறுத்தப்படுவதை தடுக்க இங்கிலாந்து அரசு தலையிட வேண்டும்’ என பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சனுக்கு இந்து அமைப்புகள் கடிதம் எழுதியுள்ளன.
லண்டன், 

பாகிஸ்தானில் இந்துக்கள் சிறுபான்மை மக்களாக இருந்து வருகின்றனர். இந்த சூழலில் சமீபகாலமாக பாகிஸ்தானில் இந்து மக்கள் மீது வன்முறை கட்டவிழ்த்துவிடப்பட்டு வருகிறது. கடந்த மாதம் கைபர் பக்துங்வா மாகாணத்தில் உள்ள இந்து கோவில் ஒன்று இடித்து தீ வைத்து எரிக்கப்பட்ட சம்பவம் பெரும் அதிர்வலையை ஏற்படுத்தியது.

இந்த நிலையில் பாகிஸ்தானில் சிறுபான்மை மக்கள் துன்புறுத்தப்படுவதை தடுத்து நிறுத்த பாகிஸ்தான் அரசை இங்கிலாந்து பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் வலியுறுத்த வேண்டுமென இங்கிலாந்தில் உள்ள இந்து அமைப்புகள் அவருக்கு கடிதம் எழுதியுள்ளன‌.

இங்கிலாந்தில் செயல்பட்டு வரும் பல்வேறு இந்து அமைப்புகளின் தலைவர்கள் ஒன்றிணைந்து போரிஸ் ஜான்சனுக்கு எழுதியுள்ள கடிதத்தில் ‘‘பாகிஸ்தானில் இந்துக்கள் பரவலாக துன்புறுத்தப்படுவதை தடுக்க பாகிஸ்தான் பிரதமர் தன்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்ய வேண்டும் என்பதை இங்கிலாந்து அரசு வலியுறுத்த வேண்டும். இதை அவசர நடவடிக்கையாக எடுக்க விரும்புகிறோம். சமீப காலங்களில் பாகிஸ்தானில் இந்துக்களின் நிலைமை மிகவும் மோசமாக உள்ளது’’ என தெரிவித்துள்ளனர்.

மேலும் அவர்கள் ‘‘இந்த விவகாரத்தில் இங்கிலாந்து அரசு ஒரு விசாரணை கமிட்டியை அமைக்கவும், ஐ.நா. சபை வழியாக உலகெங்கிலும் உள்ள நல்ல ஜனநாயக நாடுகளையும் இதேபோல் விசாரணை கமிட்டிகளை அமைப்பதற்கு வலியுறுத்தவும் நாங்கள் உங்களை கேட்கிறோம். பாகிஸ்தானில் இனப்படுகொலை மற்றும் சிறுபான்மையினர் துன்புறுத்தப்படுவது நிறுத்தப்பட வேண்டும்’’ என்றும் அந்த கடிதத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இங்கிலாந்தில் 1 லட்சத்தை தாண்டிய கொரோனா உயிரிழப்பு: போரிஸ் ஜான்சன் வேதனை
ஐரோப்பிய நாடுகளில் இங்கிலாந்தில் தான் கொரோனா பாதிப்பால் ஏற்பட்ட உயிரிழப்பு எண்ணிக்கை 1 லட்சத்தை தாண்டியுள்ளது.
2. புதிய வகை கொரோனாவால் உயிரிழப்பு விகிதம் அதிகரிப்பு : போரிஸ் ஜான்சன்
இங்கிலாந்தில் கடந்த 24 மணி நேரத்தில் கொரோனா பாதிப்பால் 1,401 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.
3. இங்கிலாந்து பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சனின் இந்திய வருகை ரத்து
புதிய வகை கொரோனா வைரஸ் பரவலால் இங்கிலாந்து பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் இந்திய வரவிருந்த பயணத்தை ரத்து செய்தார்.
4. இங்கிலாந்து முழுவதும் ஊரடங்கு : பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் அறிவிப்பு
இங்கிலாந்தில் புதிய வகை வீரியமிக்க கொரோனா வைரஸ் வேகமாக பரவி வருகிறது. கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 58 ஆயிரம் பேருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.
5. இங்கிலாந்தில் ஊரடங்கு கட்டுப்பாடுகள் கடுமையாக்கப்படலாம்; பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் எச்சரிக்கை
இங்கிலாந்தில் வீரியமிக்க புதிய வகை கொரோனா பரவலால், தினசரி கொரோனா பாதிப்பு மற்றும் உயிரிழப்பு தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகிறது.