உலக செய்திகள்

ரஷ்ய அதிபர் புதினுடன் அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் பேச்சு + "||" + US President Biden spoke today with Russia President Putin

ரஷ்ய அதிபர் புதினுடன் அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் பேச்சு

ரஷ்ய அதிபர் புதினுடன் அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் பேச்சு
அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் ரஷ்ய அதிபர் புதினுடன் தொலைபேசி வாயிலாக பேசினார்.
வாஷிங்டன்,

அமெரிக்காவின் 46-வது அதிபராக ஜோ பைடன் கடந்த சில தினங்களுக்கு முன்பாக பொறுப்பேற்றுக்கொண்டார். அதிபராக பொறுப்பேற்றது முதல் பல்வேறு நாட்டு தலைவர்களுடன் தொலைபேசி மூலமாக ஜோ பைடன் பேசி வருகிறார். அந்த வகையில், ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புதினுடன் ஜோ பைடன்  தொலைபேசியில் பேசினார்.  ஜோ பைடன் பதவியேற்ற பிறகு இரு நாட்டு அதிபர்களும் தொலைபேசியில் பேசிக்கொள்வது இதுதான் முதல் முறையாகும். 

இது தொடர்பாக வெள்ளை மாளிகை வெளியிட்ட செய்திக் குறிப்பில், “உக்ரைன் இறையாண்மையை காக்க  அமெரிக்கா உறுதியான ஆதரவு அளிக்கும் என்று ஜோ பைடன் உறுதி படுத்தினார். ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள அமெரிக்க வீரர்களின் தலைக்கு ரஷ்யா  விலை நிர்ணயம் செய்து இருப்பதாக கூறப்படும் தகவல் மற்றும் அமெரிக்க தேர்தலில் தலையீடு என்ற தகவல்  ஆகிய விவகாரங்கள் குறித்தும் ஜோ பைடன், ரஷ்ய அதிபருடனான பேச்சுவார்த்தையின் போது எழுப்பினார். 

அமெரிக்கா மற்றும் அதன் நட்பு நாடுகளுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும்  வகையிலான ரஷ்யாவின் செயல்களுக்கு எதிராகவும் தேசிய நலன்களைப் பாதுகாப்பதிலும் அமெரிக்கா உறுதியாக செயல்படும் என்று ஜோ பைடன் உறுதி படுத்தினார்.  வெளிப்படையான மற்றும் தொடர்ச்சியான பேச்சுவார்த்தையை முன்னெடுக்க இரு நாட்டு அதிபர்களும் ஒப்புக்கொண்டனர்” என்று தெரிவிக்கப்பட்டது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் பிரிட்டன் பயணம்- ஜி 7 மாநாட்டில் பங்கேற்கிறார்
அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் ஐரோப்பிய நாடுகளில் 8 நாட்கள் சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டுள்ளார்.
2. அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் தமிழ் புத்தாண்டு வாழ்த்து
தமிழ் மக்கள் உள்பட மியான்மர், நேபாளம், தாய்லாந்து உள்ளிட்ட பல்வேறு நாடுகளில் இன்று புத்தாண்டு கொண்டாடப்படுவதை முன்னிட்டு அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் தனது வாழ்த்துகளைத் தெரிவித்துள்ளார்.
3. அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் நிர்வாகத்துக்கு எதிராக 12 மாகாண அரசுகள் வழக்கு
அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் நிர்வாகத்துக்கு எதிராக 12 மாகாண அரசுகள் வழக்கு தொடர்ந்துள்ளன.