தலையங்கம்

பூச்சாண்டி காட்டுகிறாரா இம்ரான்கான்? + "||" + Is Imran Khan showing fear?

பூச்சாண்டி காட்டுகிறாரா இம்ரான்கான்?

பூச்சாண்டி காட்டுகிறாரா இம்ரான்கான்?
நாடு சுதந்திரம் அடைந்து 72 ஆண்டுகள் ஆகியும், காஷ்மீரில் பாகிஸ்தானின் ஆதரவு பெற்ற பயங்கரவாதிகளின் அட்டகாசம் குறையவில்லை.
காஷ்மீர் மாநிலத்துக்கு வழங்கப்பட்டிருந்த சிறப்பு அந்தஸ்து, அவர்கள் மீதும், அவர்களுக்கு உதவுகிறவர்கள் மீதும் கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க முடியாத ஒரு சூழ்நிலையையும், பயங்கரவாதத்தை தடுக்க முடியாத சூழ்நிலையையும் உருவாக்கி வந்தது. இந்தநிலையில், பா.ஜ.க. அரசாங்கம் கடந்த 5, 6–ந்தேதிகளில் மாநிலங்களவையிலும், மக்களவையிலும் அறிமுகப்படுத்திய மசோதாக்கள் மூலம் சிறப்பு அந்தஸ்து ரத்து செய்யப்பட்டது. காஷ்மீர் மாநிலம் ஜம்மு–காஷ்மீர் என்று சட்டசபையுடன் கூடிய யூனியன் பிரதேசமாகவும், லடாக் பகுதி சட்டசபை இல்லாத யூனியன் பிரதேசமாகவும் பிரிக்கப்படுகிறது. சிறப்பு அந்தஸ்து மூலம் காஷ்மீர் மாநிலத்துக்கு இருந்த தனி கொடி ஸ்ரீநகரில் உள்ள தலைமைச் செயலகத்தில் இருந்து இறக்கப்பட்டு, தேசிய கொடி பட்டொளி வீசி பறந்து கொண்டிருக்கிறது. 

இந்தியா இப்படியொரு நல்ல பாதையில் சென்றுகொண்டிருக்கும்போது, இந்த நேரத்தில் பாகிஸ்தான் பிரதமர் இம்ரான்கான் பூச்சாண்டி காட்டுகிறார். தனது அரசாங்கம் காஷ்மீரில் உள்ள கட்டுப்பாடுகளை இந்தியா தளர்த்தும்வரை, காஷ்மீர் மக்களோடு துணைநிற்கும் என்று உறுதி அளித்து இருக்கிறார். பாகிஸ்தான் நாட்டு மக்கள் வாரம் ஒருமுறை காஷ்மீர் மக்களுக்காக ஆர்ப்பாட்டம் நடத்துவார்கள். காஷ்மீர் சிறப்பு அந்தஸ்தை ரத்து செய்ததன் மூலம், மோடி ஒரு வரலாற்று பிழை செய்துவிட்டார். இந்த வி‌ஷயத்தை அடுத்தமாதம் நடக்கும் ஐ.நா. சபை கூட்டத்தில் நான் எழுப்புவேன். காஷ்மீருக்கான தூதராக நான் செயல்படுவேன் என்று சொல்லியதோடு மட்டுமல்லாமல், இந்தியா–பாகிஸ்தான் இரு நாடுகளுமே அணு ஆயுதங்களை வைத்திருக்கிறது. அணு ஆயுதப்போரில் யாரும் வெற்றி அடைவதில்லை. அந்த பகுதிக்கு மட்டும் அது பேரழிவுகளை ஏற்படுத்துவதோடு நின்றுவிடாமல், உலகம் முழுவதும் அதன் பாதிப்பை சந்திக்க வேண்டிய நிலைமை ஏற்படும். எனவே, சர்வதேச நாடுகள்தான் இப்போது இதுபற்றி முடிவெடுக்கவேண்டும் என்று கூறியதோடு மட்டுமல்லாமல், இந்திய விமானங்கள், பாகிஸ்தான் வான்வழியில் பறப்பதையும், இந்தியாவிலிருந்து பாகிஸ்தான் தரைவழி மூலமாக ஆப்கானிஸ்தானுக்கு வர்த்தக பொருட்கள் செல்வதையும் முழுமையாக தடுக்க பரிசீலித்துக்கொண்டிருப்பதாகவும் மிரட்டி இருக்கிறார். 

வான்வழியை தடுத்தால், நமது விமானங்கள் உலகின் பல பகுதிகளுக்கு செல்ல கூடுதலாக நேரம் செலவழிக்க வேண்டியதிருக்கும். கூடுதல் தூரம் என்பதால் எரிபொருளும் அதிகம் செலவாகும். இதுபோல, ஆப்கானிஸ்தான் வர்த்தகத்துக்கும் பாதிப்பும் ஏற்படும். இந்த நடவடிக்கைகள் மூலம் பாகிஸ்தானுக்கும் நிச்சயமாக பாதிப்பு ஏற்படும். இம்ரான்கானின் நடவடிக்கைக்கு பாகிஸ்தானில் உள்ள எதிர்க்கட்சிகளே ஆதரவாக இல்லை. காஷ்மீர் பற்றி கவலைப்படுவதை விட்டுவிட்டு, பாகிஸ்தான் ஆக்கிரமிப்பில் உள்ள காஷ்மீரை பாதுகாப்பதில் கவனம் செலுத்துங்கள் என்று கூறுகிறது. இந்தியா நிச்சயமாக பாகிஸ்தானின் பூச்சாண்டி மிரட்டலுக்கு பயப்படாது. பாகிஸ்தான் என்ன நடவடிக்கை எடுத்தாலும், மத்திய அரசு அதையெல்லாம் துணிச்சலுடன் எதிர்கொள்ளவேண்டும். ஒரு நடவடிக்கையை எடுத்துவிட்டோம். பெரும்பாலான சர்வதேச நாடுகளும், குறிப்பாக அரபு நாடுகளும் ஆதரவாக இருக்கும்நிலையில், மத்திய அரசாங்கம் எல்லாவற்றையும் எதிர்கொள்ளவேண்டும். வெளிவிவகாரத்துறை செயலாளராக இருந்த தமிழர் ஜெய்சங்கர், இப்போது மந்திரியாகியுள்ள சூழ்நிலையில், இந்தநிலைமையை வெற்றிகரமாக எதிர்கொள்வார். நாட்டு மக்களும், எதிர்க்கட்சிகளும் இந்தநேரத்தில் அரசு எடுக்கும் அனைத்து நடவடிக்கைகளுக்கும் ஓரணியில் நின்று ஆதரவு தெரிவித்தால்தான், அரசாங்கத்தின் கரம் வலுப்பெறும்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மீண்டும் ஊரடங்கா; தாங்குமா தமிழ்நாடு?
கொரோனா பாதிப்பால் தமிழ்நாட்டில் முதல் ஊரடங்கு மார்ச் 25 முதல் ஜூலை 31-ந்தேதி வரை என மொத்தம் 129 நாட்கள் ஊரடங்கினால் தமிழ்நாடு பெரும் பாதிப்புக்கு உள்ளாகி இருக்கிறது.
2. வெளிநாட்டு தமிழர்களுக்கு வேலைவாய்ப்புகள்!
தமிழ்நாட்டில் உள்ளவர்களுக்கு மட்டுமல்லாமல், வெளிநாடுகளில் வேலைபார்த்து அங்கும் கொரோனா வைரஸ் தொற்றால் சீர்குலைந்த பொருளாதாரத்தின் காரணமாக தாய்பூமிக்கு திரும்பும் தமிழர்களுக்கும் வேலைவாய்ப்பு அளிக்கவேண்டிய கட்டாயம் இருக்கிறது.
3. பாராட்ட வேண்டிய சரியான முடிவு!
தமிழ்நாட்டில் தினமும் கொரோனா புதிய உச்சத்தை தொட்டுக் கொண்டிருக்கிறது. கலை-அறிவியல், பொறியியல், பாலிடெக்னிக் கல்லூரிகளின் கட்டிடங்கள், மாணவர்கள் விடுதிகள் எல்லாம் கொரோனா சிகிச்சை மையங்களாக மாற்றப்பட்டுவிட்டன.
4. வருது.. வருது.. தடுப்பூசி வருது..!
கொரோனா தொற்று, உலகம் முழுவதையும் உலுக்கிக் கொண்டிருக்கிறது. தடுப்பூசியை கண்டுபிடிக்கும் முயற்சியில் அமெரிக்கா, இந்தியா உள்பட பல நாடுகள் தீவிரமாக ஈடுபட்டு வருகின்றன.
5. கொரோனா நேரத்திலும் தொழில் வளர்ச்சி!
தமிழ்நாட்டில் கொரோனா பாதிப்பு அதிகமாக இருக்கும் சூழ்நிலையில், தொழில்கள் எல்லாம் முடங்கி, வேலைவாய்ப்புகள் எல்லாம் பெருமளவு பாதிக்கப்பட்டுவிட்டன.