கிரிக்கெட்

வருகிற 11-ந் தேதிக்குள் இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய புதிய விதிமுறைக்கு ஆலோசனை தெரிவிக்க வேண்டும் - சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு + "||" + The Board of Control for Cricket in India should advise the new regulator on coming 11th - Supreme Court directive

வருகிற 11-ந் தேதிக்குள் இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய புதிய விதிமுறைக்கு ஆலோசனை தெரிவிக்க வேண்டும் - சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு

வருகிற 11-ந் தேதிக்குள் இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய புதிய விதிமுறைக்கு ஆலோசனை தெரிவிக்க வேண்டும் - சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு
இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய புதிய விதிமுறைக்கு ஆலோசனை தெரிவிக்க வேண்டும் என சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
புதுடெல்லி,

லோதா கமிட்டி சிபாரிசின் அடிப்படையில் இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய நிர்வாக விதிமுறையில் மாற்றம் செய்ய வேண்டும் என்று சுப்ரீம் கோர்ட்டு ஏற்கனவே உத்தரவிட்டு இருந்தது. இது தொடர்பான வழக்கு சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தலைமை நீதிபதி தீபக் மிஸ்ரா தலைமையிலான பெஞ்ச் முன்பு நேற்று விசாரணைக்கு வந்தது. அப்போது நீதிபதிகள், ‘இந்திய கிரிக்கெட் வாரியத்தின் புதிய விதிமுறைகளை வகுப்பது குறித்த தங்களது ஆலோசனைகளை மாநில கிரிக்கெட் சங்கமும், இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய நிர்வாகிகளும் வருகிற 11-ந் தேதிக்குள் கோர்ட்டுக்கு தெரிவிக்க வேண்டும்’ என்று உத்தரவிட்டனர்.


புதிய விதிமுறை வகுப்பது குறித்த விஷயத்தில் முந்தைய தீர்ப்பில் தெரிவித்த பரிந்துரைகளை பின்பற்ற வேண்டும். புதிய விதிமுறைக்கு இந்த கோர்ட்டின் அனுமதி பெற வேண்டும் என்றும் நீதிபதிகள் தங்கள் உத்தரவில் தெரிவித்தனர். அத்துடன் வழக்கு விசாரணையை வருகிற 11-ந் தேதிக்கு தள்ளி வைத்தனர். தேசிய போட்டிகளில் பீகார் கிரிக்கெட் சங்க அணி பங்கேற்க வருகிற செப்டம்பர் மாதம் முதல் அனுமதி அளிக்கப்படும் என்று இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய நிர்வாக கமிட்டி அளித்த உறுதிமொழியை ஏற்று பீகார் கிரிக்கெட் சங்கம் சார்பில் தொடரப்பட்ட நீதிமன்ற அவமதிப்பு வழக்கு தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது. மேலும் இன்று நடக்க இருந்த மராட்டிய கிரிக்கெட் சங்க நிர்வாகிகள் தேர்தலை வருகிற 11-ந் தேதி வரை தள்ளிவைக்கவும் நீதிபதிகள் உத்தரவு பிறப்பித்தனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இம்ரான்கான் உதவியாளர் நியமனத்தில் சர்ச்சை : பாகிஸ்தான் சுப்ரீம் கோர்ட்டு விளக்கம் கேட்கிறது
பாகிஸ்தானின் பிரதமர் இம்ரான்கான் தனது சிறப்பு உதவியாளராக ஜூல்பிகார் உசேன் புகாரி என்பவரை நியமனம் செய்தார்.
2. ஓ.பன்னீர்செல்வம் உள்ளிட்ட 11 எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கக்கோரும் வழக்கு 27-ந் தேதிக்கு ஒத்திவைப்பு
ஓ.பன்னீர்செல்வம் உள்ளிட்ட 11 எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கக்கோரும் வழக்கு 27-ந் தேதிக்கு ஒத்திவைத்து சுப்ரீம் கோர்ட்டு நடவடிக்கை எடுத்து உள்ளது.
3. எல்லா வயது பெண்களையும் அனுமதிக்கும் சபரிமலை தீர்ப்புக்கு தடைவிதிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மீண்டும் மறுப்பு
சபரிமலையில் அனைத்து வயது பெண்களும் செல்ல அனுமதித்து வழங்கப்பட்ட தீர்ப்பின் மீது தடை விதிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மீண்டும் மறுத்து விட்டது. இந்த விவகாரத்தில் மத்திய அரசு தலையிடும் என்று மந்திரி மகேஷ் சர்மா தெரிவித்தார்.
4. தனித்தொகுதி எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கம் செய்யும் சட்டப்பிரிவுகளை ரத்து செய்யக்கோரிய மனு தள்ளுபடி
தனித்தொகுதி எம்.எல்.ஏ.க்களை தகுதி நீக்கம் செய்வதற்கான சட்டப் பிரிவுகளை ரத்து செய்யக்கோரும் மனுவை சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.
5. சுப்ரீம் கோர்ட்டு விதித்த கடும் நிபந்தனைகள் எதிரொலி: பட்டாசு ஆலைகள் காலவரையின்றி மூடப்பட்டன
சுப்ரீம் கோர்ட்டு விதித்த கடும் நிபந்தனைகளால் சிவகாசி பகுதியில் உள்ள 1000–க்கும் மேற்பட்ட பட்டாசு ஆலைகள் நேற்று முதல் காலவரையின்றி மூடப்பட்டன. இதனால் இந்த தொழிலை நேரடியாகவும், மறைமுகமாகவும் நம்பி உள்ள 8 லட்சம் தொழிலாளர்கள் வேலை இழந்துள்ளனர்.