கிரிக்கெட்

ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதலாவது டெஸ்ட்: பாகிஸ்தான் அணி சிறப்பான தொடக்கம் + "||" + First Test against Australia: The Pakistan team is a great start

ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதலாவது டெஸ்ட்: பாகிஸ்தான் அணி சிறப்பான தொடக்கம்

ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதலாவது டெஸ்ட்: பாகிஸ்தான் அணி சிறப்பான தொடக்கம்
முதலாவது டெஸ்ட் போட்டியில் பாகிஸ்தான் அணி சிறப்பான தொடக்கம் அமைத்தது. அதில் முகமது ஹபீஸ் சதம் அடித்தார்.
துபாய்,

பாகிஸ்தான் - ஆஸ்திரேலியா அணிகள் இடையே 2 போட்டிகள் கொண்ட தொடரில் முதலாவது டெஸ்ட் போட்டி துபாயில் நேற்று தொடங்கியது. பாகிஸ்தான் அணியில் பிலால் ஆசிப்பும், ஆஸ்திரேலிய அணியில் ஆரோன் பிஞ்ச், டிராவிஸ் ஹெட், மார்னஸ் லபஸ்சானே ஆகியோரும் டெஸ்டில் அறிமுக வீரர்களாக இடம் பிடித்தனர். பந்தை சேதப்படுத்திய சர்ச்சைக்கு பிறகு ஆஸ்திரேலியா ஆடும் முதல் டெஸ்ட் இது தான்.


‘டாஸ்’ ஜெயித்து முதலில் பேட் செய்த பாகிஸ்தான் அணியில், தொடக்க ஆட்டக்காரர்கள் முகமது ஹபீசும், இமாம் உல்-ஹக்கும் கொளுத்தும் வெயிலுக்கு மத்தியில் ஆஸ்திரேலிய பந்து வீச்சை வறுத்தெடுத்தனர். தேனீர் இடைவேளை வரை இந்த ஜோடியை அசைத்து பார்க்க முடியவில்லை. 37 வயதான முகமது ஹபீஸ் தனது 10-வது சதத்தை அடித்தார். ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக அவரது முதல் சதமாகும். இந்த ஜோடி முதல் விக்கெட்டுக்கு 205 ரன்கள் (63 ஓவர்) சேர்த்த நிலையில் பிரிந்தது. இமாம் உல்-ஹக் 76 ரன்களில், சுழற்பந்து வீச்சாளர் நாதன் லயனின் பந்து வீச்சில் விக்கெட் கீப்பர் டிம் பெய்னிடம் கேட்ச் ஆனார். முதலில் பந்து வீசிய ஒரு டெஸ்டின் இன்னிங்சில் முதல் 60 ஓவர்கள் வரை தொடக்க ஜோடியை ஆஸ்திரேலிய பவுலர்களால் பிரிக்க இயலாமல் போனது 2000-ம் ஆண்டுக்கு பிறகு இதுவே முதல் முறையாகும். முகமது ஹபீஸ் 126 ரன்களில் (208 பந்து, 15 பவுண்டரி) எல்.பி.டபிள்யூ. ஆனார். அடுத்து இறங்கிய அசார் அலி 18 ரன்னில் வெளியேறினார்.

முதல் நாள் முடிவில் பாகிஸ்தான் அணி முதல் இன்னிங்சில் 90 ஓவர்களில் 3 விக்கெட்டுக்கு 255 ரன்கள் சேர்த்துள்ளது. ஹாரிஸ் சோகைல் (15 ரன்), முகமது அப்பாஸ் (1 ரன்) களத்தில் உள்ளனர். 2-வது நாள் ஆட்டம் இன்று நடைபெறும்.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஆஸ்திரேலிய மண்ணில் முதலாவது டெஸ்ட் போட்டியில் வென்று இந்திய அணி வரலாறு படைத்தது
ஆஸ்திரேலிய மண்ணில் அந்த அணிக்கு எதிரான முதலாவது டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டியில் இந்திய அணி 31 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்று வரலாறு படைத்தது.
2. ஆஸ்திரேலியாவில் இந்திய அணியின் 6-வது வெற்றி
ஆஸ்திரேலியாவில் 45-வது டெஸ்டில் ஆடிய இந்திய அணிக்கு இது 6-வது வெற்றியாகும்.
3. அடிலெய்டு டெஸ்ட்: முதல் இன்னிங்சில் 235 ரன்களுக்கு ஆஸ்திரேலியா ஆல் அவுட்
அடிலெய்டு டெஸ்ட் போட்டியில் முதல் இன்னிங்சில் 235 ரன்களுக்கு ஆஸ்திரேலிய அணி ஆல் அவுட் ஆனது.
4. ஐ.நா. சபையில் பாலஸ்தீன இயக்கத்துக்கு எதிரான அமெரிக்காவின் தீர்மானம் தோல்வி - மூன்றில் இரு பங்கு பெரும்பான்மை கிடைக்கவில்லை
ஐ.நா. சபையில் பாலஸ்தீன இயக்கத்துக்கு எதிரான அமெரிக்காவின் தீர்மானம், மூன்றில் இரு பங்கு பெரும்பான்மை கிடைக்காததால் தோல்வியடைந்தது.
5. அருண் ஜெட்லிக்கு எதிரான மனு சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தள்ளுபடி
நிதி அமைச்சர் அருண் ஜெட்லிக்கு எதிரான மனு மீதான வழக்கு, சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.