கிரிக்கெட்

டிராவிட்டின் சாதனையை முறியடித்த கோலி + "||" + Dravid record Kohli broke

டிராவிட்டின் சாதனையை முறியடித்த கோலி

டிராவிட்டின் சாதனையை முறியடித்த கோலி
மெல்போர்னில் நடந்து வரும் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான 3-வது டெஸ்டில் இந்திய அணி 443 ரன்கள் குவித்து ‘டிக்ளேர்’ செய்தது.
மெல்போர்ன்,

இந்தியா - ஆஸ்திரேலியா அணிகள் இடையிலான 3-வது டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டி மெல்போர்னில் நேற்று முன்தினம் தொடங்கியது. இதில் ‘டாஸ்’ ஜெயித்து முதலில் பேட்டிங் செய்த இந்திய அணி தொடக்க நாளில் 2 விக்கெட் இழப்புக்கு 215 ரன்கள் எடுத்திருந்தது. புஜாரா (68 ரன்), கேப்டன் விராட் கோலி (47 ரன்) களத்தில் இருந்தனர்.

* இந்த தொடரில் புஜாரா இதுவரை 328 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். ஒரு வெளிநாட்டு தொடரில் அவர் சேர்த்த அதிகபட்ச ரன்கள் இது தான். இதற்கு முன்பு கடந்த ஆண்டு இலங்கையில் நடந்த தொடரில் அவர் 309 ரன்கள் எடுத்ததே அதிகபட்சமாக இருந்தது.

* 30 வயதான புஜாரா இந்த டெஸ்டில் மூன்று இலக்கத்தை தொட 280 பந்துகளை சந்தித்தார். அவரது மந்தமான செஞ்சுரி இது தான். இதற்கு முன்பு 2012-ம் ஆண்டு மும்பையில் நடந்த இங்கிலாந்துக்கு எதிரான டெஸ்டில் 248 பந்துகளில் எட்டிய சதமே மெதுவான சதமாக இருந்தது. 17-வது சதத்தை சுவைத்த புஜாரா, அதிக சதங்கள் அடித்த இந்தியர்களின் பட்டியலில் 8-வது இடத்தில் இருந்த சவுரவ் கங்குலியை பின்னுக்கு தள்ளிவிட்டு வெங்சர்க்கார், வி.வி.எஸ்.லட்சுமண் (தலா 17 சதம்) ஆகியோருடன் 7-வது இடத்தை பகிர்ந்துள்ளார்.

* இந்திய கேப்டன் விராட் கோலி இந்த ஆண்டில் வெளிநாட்டு மண்ணில் இதுவரை 1,138 ரன்கள் சேர்த்துள்ளார். ஒரு ஆண்டில் வெளிநாட்டில் அதிக ரன்கள் குவித்த இந்தியர் என்ற சாதனையை படைத்தார். இதுவரை இந்த சிறப்பு ராகுல் டிராவிட்டிடம் (2002-ம் ஆண்டில் 1,137 ரன்) இருந்தது. ஒட்டுமொத்தமாக பார்த்தால், தென்ஆப்பிரிக்காவின் கிரேமி சுமித் வசமே இச்சாதனை (2008-ம் ஆண்டில் 1,212 ரன்) உள்ளது. 2-வது இன்னிங்சில் கோலி 75 ரன்கள் எடுத்தால், அந்த அரிய சாதனையும் தவிடுபொடியாகி விடும்.