கிரிக்கெட்

கடைசி டெஸ்டில் இலங்கையை பந்தாடி நியூசிலாந்து அணி இமாலய வெற்றி + "||" + New Zealand team in the last Test of Sri Lanka Himalayan success

கடைசி டெஸ்டில் இலங்கையை பந்தாடி நியூசிலாந்து அணி இமாலய வெற்றி

கடைசி டெஸ்டில் இலங்கையை பந்தாடி நியூசிலாந்து அணி இமாலய வெற்றி
கடைசி டெஸ்ட் போட்டியில், இலங்கையை பந்தாடி நியூசிலாந்து அணி இமாலய வெற்றிபெற்றது.
கிறைஸ்ட்சர்ச்,

இலங்கை - நியூசிலாந்து அணிகள் இடையிலான 2-வது மற்றும் கடைசி டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டி கிறைஸ்ட்சர்ச்சில் நடந்தது. இதில் முதல் இன்னிங்சில் நியூசிலாந்து 178 ரன்களும், இலங்கை 104 ரன்களும் எடுத்தன. 74 ரன்கள் முன்னிலையுடன் 2-வது இன்னிங்சை ஆடிய நியூசிலாந்து 4 விக்கெட்டுக்கு 585 ரன்கள் குவித்து டிக்ளேர் செய்ததுடன், 660 ரன்களை இலக்காக நிர்ணயித்தது. இதையடுத்து மெகா இலக்கை நோக்கி 2-வது இன்னிங்சை ஆடிய இலங்கை அணி 4-வது நாள் முடிவில் 6 விக்கெட்டுக்கு 231 ரன்கள் எடுத்து, தோல்வியின் பாதைக்கு தள்ளப்பட்டது.


இந்த நிலையில் கடைசி நாளான நேற்று ஆடிய இலங்கை அணி எஞ்சிய 3 விக்கெட்டுகளையும் 14 பந்துகளில் பறிகொடுத்து 236 ரன்களுக்கு ஆல்-அவுட் ஆனது. தசைப்பிடிப்பு காரணமாக மேத்யூஸ் பேட் செய்ய வரவில்லை. இதன் மூலம் நியூசிலாந்து அணி 423 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் இமாலய வெற்றியை பெற்றதோடு தொடரையும் 1-0 என்ற கணக்கில் கைப்பற்றியது. ரன் வித்தியாசத்தில் நியூசிலாந்தின் மிகப்பெரிய வெற்றியாக இது அமைந்தது. அதே சமயம் டெஸ்டில் இலங்கை அணியின் மிக மோசமான தோல்வி இதுவாகும். நியூசிலாந்து அணி, தொடர்ச்சியாக வசப்படுத்திய 4-வது டெஸ்ட் தொடர் இதுவாகும்.

இந்த வெற்றியின் மூலம் நியூசிலாந்து அணி (107 புள்ளி) ஐ.சி.சி. டெஸ்ட் அணிகளின் தரவரிசை பட்டியலில் தென்ஆப்பிரிக்காவை பின்னுக்கு தள்ளிவிட்டு 3-வது இடத்துக்கு முன்னேறியது. இந்தியா 116 புள்ளிகளுடன் முதலிடத்தில் நீடிக்கிறது. இங்கிலாந்து 2-வது இடத்திலும், ஆஸ்திரேலியா 5-வது இடத்திலும் உள்ளன.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான கடைசி டெஸ்ட்: தேநீர் இடைவேளை வரை 177/2; அகர்வால், புஜாரா அரை சதம்
ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான கடைசி டெஸ்ட் போட்டியில் அகர்வால், புஜாரா அரை சதம் பூர்த்தி செய்துள்ளனர்.
2. ஆஸ்திரேலியாவை வீழ்த்தி மெல்போர்ன் டெஸ்டில் இந்தியா அபார வெற்றி: தொடரில் 2-1 என்ற கணக்கில் முன்னிலை
புகழ்பெற்ற மெல்போர்ன் மைதானத்தில் நடந்த 3-வது டெஸ்டில் இந்திய அணி 137 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் ஆஸ்திரேலியாவை துவம்சம் செய்தது.
3. ‘5 மாநில சட்டசபை தேர்தல் தோல்விக்கு பா.ஜனதா தலைமைதான் பொறுப்பு’ - மத்திய மந்திரி நிதின் கட்காரி கருத்தால் சர்ச்சை
5 மாநில சட்டசபை தேர்தல் தோல்விக்கு பா.ஜனதா கட்சி தலைமைதான் பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்று மத்திய மந்திரி நிதின் கட்காரி கூறியது சர்ச்சையை ஏற்படுத்தி உள்ளது.
4. உலக கோப்பை ஆக்கியில் ஆஸ்திரேலியாவை வீழ்த்தி இறுதிப்போட்டிக்கு முன்னேறியது நெதர்லாந்து - மற்றொரு ஆட்டத்தில் இங்கிலாந்தை ஊதித்தள்ளியது பெல்ஜியம்
உலக கோப்பை ஆக்கி போட்டியில் நேற்று நடந்த பரபரப்பான அரைஇறுதியில் நெதர்லாந்து அணி, ஆஸ்திரேலியாவை வீழ்த்தி இறுதிப்போட்டிக்கு முன்னேறியது. மற்றொரு ஆட்டத்தில் பெல்ஜியம் 6-0 என்ற கோல் கணக்கில் இங்கிலாந்தை ஊதித்தள்ளியது.
5. கடைசி ஆட்டத்தில் வெஸ்ட் இண்டீசை வீழ்த்தி ஒரு நாள் தொடரை கைப்பற்றியது வங்காளதேசம்
கடைசி ஆட்டத்தில் வெஸ்ட் இண்டீசை வீழ்த்தி ஒரு நாள் தொடரை வங்காளதேச அணி கைப்பற்றியது.