கிரிக்கெட்

ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டின் அதிவேக பவுலர் நோர்டியா: ஸ்டெயின் சாதனையை முறியடித்தார் + "||" + IPL Cricket's fastest bowler Nordia: Stein breaks record

ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டின் அதிவேக பவுலர் நோர்டியா: ஸ்டெயின் சாதனையை முறியடித்தார்

ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டின் அதிவேக பவுலர் நோர்டியா: ஸ்டெயின் சாதனையை முறியடித்தார்
ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டின் அதிவேக பவுலரான நோர்டியா, ஸ்டெயின் சாதனையை முறியடித்தார்.
துபாய், 

ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டில் நேற்று முன்தினம் இரவு ராஜஸ்தானுக்கு எதிரான லீக் ஆட்டத்தில் டெல்லி கேப்பிட்டல்ஸ் அணியின் வேகப்பந்து வீச்சாளர் அன்ரிச் நோர்டியா வீசிய ஒரு பந்து மணிக்கு 156.22 கிலோமீட்டர் வேகத்தில் பதிவானது. இதன் மூலம் ஐ.பி.எல். வரலாற்றில் அதிவேகமாக பந்து வீசியவர் என்ற பெருமையை பெற்றார். இதற்கு முன்பு டெக்கான் சார்ஜர்ஸ் அணிக்காக ஆடிய டேல் ஸ்டெயின் 2012-ம் ஆண்டு 154.40 கிலோமீட்டர் வேகத்தில் வீசியதே அதிவேகமாக இருந்தது.

நோர்டியா வீசிய இந்த மின்னல் வேக பந்தை ராஜஸ்தான் வீரர் ஜோஸ் பட்லர் பவுண்டரிக்கு விரட்டியது குறிப்பிடத்தக்கது. இதே ஆட்டத்தில் நோர்டியா 154.74, 155.21 கிலோமீட்டர் ஆகிய வேகங்களிலும் பந்தை போட்டுத் தாக்கினார்.

தென்ஆப்பிரிக்காவைச் சேர்ந்த 26 வயதான நோர்டியா இந்த சீசனில் இதுவரை 8 ஆட்டத்தில் விளையாடி 10 விக்கெட்டுகள் வீழ்த்தியுள்ளார். அவர் கூறுகையில், ‘அதிவேகமாக வீசப்பட்ட சாதனை பந்து குறித்து எனக்கு தெரியாது. இப்போது தான் கேள்விப்படுகிறேன். ஆனால் வேகமாக பந்துவீசுவதற்கு கடினமாக உழைக்கிறேன். பந்தை ஆடுகளத்தில் சரியான இடத்தில் பிட்ச் செய்து வீச வேண்டும். அது தான் மிகவும் முக்கியம்’ என்றார். டெல்லி அணியில் இடம் பெற்றிருந்த இங்கிலாந்து ஆல்-ரவுண்டர் கிறிஸ் வோக்ஸ் விலகியதால் அவருக்கு பதிலாக சேர்க்கப்பட்டவர் தான் நோர்டியா என்பது நினைவு கூரத்தக்கது.

டெல்லி அணிக்காக ஆடும் தென்ஆப்பிரிக்காவைச் சேர்ந்த மற்றொரு வேகப்பந்து வீச்சாளர் காஜிசோ ரபடா (8 ஆட்டத்தில் 18 விக்கெட்) கூறுகையில், ‘நோர்டியா பந்தை அதிவேகமாக வீசியதில் எனக்கு ஆச்சரியமில்லை. ஒவ்வொரு ஆட்டத்திலும் இது போன்று தான் வீசுகிறார். அவரை நினைத்து மகிழ்ச்சி அடைகிறேன். ஒவ்வொரு முறையும் பந்தை எப்படி வீச வேண்டும் என்று சிந்திப்போமே தவிர, வேகம் காட்டும் கருவி குறித்து நினைப்பதில்லை. எங்களுக்குள் நல்ல புரிந்துணர்வு உள்ளது. நிறைய கற்றுக்கொள்கிறோம். உண்மையிலேயே அவர் அதிவேக பவுலர் தான். அவரிடம் இருந்து தொழில்நுட்ப ரீதியான சிலவிஷயங்களை கற்றுக்கொள்ள முடியும்’ என்றார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்: ரெய்னாவை தக்கவைத்தது சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ், ராஜஸ்தான் அணியில் சுமித் விடுவிப்பு
அடுத்த ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட் போட்டிக்கான சென்னை அணியில் சுரேஷ் ரெய்னா தக்கவைக்கப்பட்டு உள்ளார். ராஜஸ்தான் அணியில் சுமித்தும், பஞ்சாப் அணியில் மேக்ஸ்வெல்லும் விடுவிக்கப்பட்டு உள்ளனர்.
2. ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டில் 2 புதிய அணிகள்? - கிரிக்கெட் வாரிய பொதுக்குழு கூட்டத்தில் 24-ந்தேதி ஆலோசனை
ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டில் இரண்டு புதிய அணிகளை சேர்ப்பது குறித்து இந்திய கிரிக்கெட் வாரியத்தின் ஆண்டு பொதுக்குழு கூட்டத்தில் ஆலோசிக்கப்படுகிறது.
3. ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டில் மேலும் ஒரு அணியை சேர்க்க திட்டம்?
அடுத்த ஐ.பி.எல். போட்டியின் போது கூடுதலாக ஒரு அணியை சேர்க்க இந்திய கிரிக்கெட் வாரியம் திட்டமிட்டுள்ளதாக தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளன.
4. ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டில் 5-வது முறையாக சாம்பியன்: ‘எங்களது திட்டத்தை பந்து வீச்சாளர்கள் நிறைவாக செயல்படுத்தினார்கள்’ - கேப்டன் ரோகித் சர்மா பாராட்டு
‘எங்களது திட்டத்தை பந்து வீச்சாளர்கள் நிறைவாக செயல்படுத்தினார்கள்’ என்று சாம்பியன் பட்டம் வென்ற மும்பை இந்தியன்ஸ் அணியின் கேப்டன் ரோகித் சர்மா பாராட்டினார்.
5. ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டில் அசத்திய இந்திய இளம் வீரர்கள்
ஐ.பி.எல். கிரிக்கெட்டில் அசத்திய இந்திய இளம் வீரர்கள்.