கிரிக்கெட்

கடைசி இன்னிங்சில் அதிக ஓவர்கள் தாக்குப்பிடித்து இந்திய அணி சாதனை + "||" + Indian team's record for most overs in the last innings

கடைசி இன்னிங்சில் அதிக ஓவர்கள் தாக்குப்பிடித்து இந்திய அணி சாதனை

கடைசி இன்னிங்சில் அதிக ஓவர்கள் தாக்குப்பிடித்து இந்திய அணி சாதனை
கடைசி இன்னிங்சில் அதிக ஓவர்கள் தாக்குப்பிடித்து இந்திய அணி சாதனை படைத்துள்ளது.
சிட்னி,

* ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான 2-வது இன்னிங்சில் இந்திய வீரர் புஜாரா 77 ரன்கள் எடுத்து ஆட்டம் இழந்தார். அவர் 47 ரன்னை எட்டிய போது டெஸ்ட் போட்டியில் 6 ஆயிரம் ரன்களை கடந்த 11-வது இந்திய வீரர் என்ற பெருமையை பெற்றார். 32 வயதான புஜாரா 80 டெஸ்டில் விளையாடி 6,030 ரன்கள் எடுத்துள்ளார்.

* சிட்னி டெஸ்டில் 4-வது இன்னிங்சில் ( டெஸ்டில் இலக்கை நோக்கி ஆடும் கடைசி இன்னிங்ஸ்) இந்திய அணி மொத்தம் 131 ஓவர்கள் நிலைத்து நின்று ஆடி பிரமிக்க வைத்தது. 4-வது இன்னிங்சில் இந்திய அணி 130 ஓவர்களுக்கு மேல் தாக்குப்பிடித்து தோல்வியில் இருந்து தப்பியது கடந்த 41 ஆண்டுகளில் இதுவே முதல்முறையாகும். கடைசியாக 1979-ம் ஆண்டு லண்டன் ஓவலில் நடந்த இங்கிலாந்துக்கு எதிரான டெஸ்டில் இந்திய அணி 150.5 ஓவர்கள் சமாளித்து ‘டிரா’ செய்து இருந்தது.

* ஆஸ்திரேலிய மண்ணில் 4-வது இன்னிங்சில் அதிக ஓவர்களை எதிர்கொண்டு டெஸ்ட் போட்டியில் தோல்வியில் இருந்து தப்பிய ஆசிய அணி என்ற பெருமையை இந்தியா பெற்றது.

* 2-வது இன்னிங்சில் 4-வது விக்கெட்டுக்கு புஜாரா-ரிஷாப் பண்ட் ஜோடி 148 ரன்கள் சேர்த்தது. 4-வது இன்னிங்சில் இந்த விக்கெட்டுக்கு இந்திய ஜோடியின் அதிகபட்ச ரன் இதுவாகும். இதற்கு முன்பு 1949-ம் ஆண்டில் மும்பையில் நடந்த வெஸ்ட்இண்டீசுக்கு எதிரான டெஸ்டில் இந்தியாவின் விஜய் ஹசாரே-ருசி மோடி இணை 139 ரன்கள் எடுத்ததே சாதனையாக இருந்தது. அந்த 72 ஆண்டு கால சாதனையை புஜாரா- ரிஷாப் பண்ட் ஜோடி முறியடித்துள்ளது.

* 6-வது விக்கெட்டுக்கு கூட்டணி அமைத்த அஸ்வின்-ஹனுமா விஹாரி ஜோடி 256 பந்துகளை எதிர்கொண்டது. அதிக பந்துகளை எதிர்கொண்ட வகையில் 4-வது இன்னிங்சில் 6-வது விக்கெட்டுக்கு இந்திய ஜோடியின் 3-வது அதிகபட்சம் இதுவாகும்.