கிரிக்கெட்

வங்காளதேசத்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் :8 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் பாகிஸ்தான் வெற்றி + "||" + First Test against Bangladesh: Pakistan win by 8 wickets

வங்காளதேசத்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் :8 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் பாகிஸ்தான் வெற்றி

வங்காளதேசத்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் :8 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் பாகிஸ்தான் வெற்றி
பாகிஸ்தான் அணி 2 விக்கெட் இழப்பிற்கு 203 ரன்கள் அடித்து 8 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது.
சட்டோகிராம்,

பாகிஸ்தான் - வங்காளதேசம் அணிகள் இடையிலான முதலாவது டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டி சட்டோகிராமில் கடந்த 26 ஆம் தேதி தொடங்கியது . இதில் முதலில் பேட் செய்த வங்காளதேசம் முதல் இன்னிங்சில் 330 ரன்கள் சேர்த்து ஆட்டமிழந்தது. 

பின்னர் தனது முதல் இன்னிங்சை தொடங்கிய பாகிஸ்தான் அணி , வங்காளதேச சுழலுக்கு ஈடுகொடுக்க முடியாமல்  286 ரன்களுக்கு ஆல்-அவுட் ஆனது.பாகிஸ்தான் அணியில் அதிகபட்சமாக தொடக்க ஆட்டக்காரர்களான அபித் அலி 133 ரன்களும், அப்துல்லா ஷபிக் 52 ரன்களும் எடுத்தனர். வங்காளதேச இடக்கை சுழற்பந்து வீச்சாளர் தைஜூல் இஸ்லாம் 7 விக்கெட்டுகளை கைப்பற்றி இருந்தார்.

44 ரன்கள் முன்னிலையுடன் 2-வது இன்னிங்சை தொடங்கிய வங்காளதேச அணி 157 ரன்களுக்கு அனைத்து விக்கெட்களையும் இழந்து ஆட்டமிழந்தது.பின்னர் 202 ரன்கள் என்ற இலக்கை நோக்கி 2-வது இன்னிங்சை ஆடிய பாகிஸ்தான் அணி 4-வது நாள் முடிவில் விக்கெட் இழப்பின்றி 109 ரன்கள் எடுத்து இருந்தது.அந்த அணியின் அபித் அலி (56 ரன்), அப்துல்லா ஷபிக் (53 ரன்) களத்தில் இருந்தனர் .

5-வது மற்றும் கடைசி நாள் ஆட்டம் இன்று காலை தொடங்கியது.அபித் அலி 91 ரன்களிலும் , அப்துல்லா ஷபிக்  73 ரன்களிலும் ஆட்டமிழந்தனர். பின்னர் களமிறங்கிய அசார் அலி மற்றும் பாபர் அசாம் பாகிஸ்தான் அணியை வெற்றி பாதைக்கு அழைத்து சென்றனர். 

இறுதியில் பாகிஸ்தான் அணி 2 விக்கெட் இழப்பிற்கு 203 ரன்கள் அடித்து  8 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. அசார் அலி 24 ரன்களும் பாபர் அசாம் 13  ரன்களும் எடுத்து ஆட்டமிழக்காமல் இருந்தனர். இதன் மூலம் இரண்டு போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரில் 1-0 என்ற கணக்கில் பாகிஸ்தான் முன்னிலை வகிக்கிறது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பாகிஸ்தான் வரலாற்றில் முதல் முறையாக பெண் நீதிபதியாக பதவியேற்றார் ஆயிஷா மாலிக்!
பாகிஸ்தான் நாட்டின் சுப்ரீம் கோர்ட்டின் முதல் பெண் நீதிபதியாக பதவியேற்றார் ஆயிஷா மாலிக்.
2. காஷ்மீரில் பாகிஸ்தான் கொடியுடன் பறந்து வந்த பலூன்
ல்லை தாண்டும் அத்துமீறலில் தொடர்ந்து ஈடுபட்டுவரும் பாகிஸ்தான், இதுபோன்று தங்கள் நாட்டு கொடியுடன் இந்திய பகுதிக்குள் பலூன்களை அனுப்புவது வழக்கமாக உள்ளது
3. பாகிஸ்தானில் மோர்டார் குண்டுகள் வெடித்ததில் 4 பேர் உயிரிழப்பு
பாகிஸ்தானின் வடமேற்கு கைபர் பக்துன்க்வா மாகாணத்தில் உள்ள முகாம் ஒன்றில் பழைய மோர்டார் ரக குண்டுகள் திடீரென வெடித்து சிதறியது.
4. பாகிஸ்தான்: நபிகள் குறித்து அவதூறு பரப்பிய பெண்ணுக்கு மரண தண்டனை
பாகிஸ்தானில் தனது தோழிக்கு நபிகள் பற்றிய அவதூறான கேலிச்சித்திரங்களை அனுப்பிய பெண்ணுக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.
5. இம்ரான்கான் கட்சியின் நிதி மோசடி: தேர்தல் கமிஷன் அதிரடி உத்தரவு
தேர்தல் கமிஷன், மனுதாரருக்கு ஆவணங்களை வெளியிட உத்தரவிட்டு இருப்பது பெரும்பரபரப்பை ஏற்படுத்தி உள்ளது.