ஹாக்கி

உலக கோப்பை ஆக்கி: இந்தியா-பெல்ஜியம் ஆட்டம் ‘டிரா’ + "||" + Hockey World Cup: India-Belgium match 'draw'

உலக கோப்பை ஆக்கி: இந்தியா-பெல்ஜியம் ஆட்டம் ‘டிரா’

உலக கோப்பை ஆக்கி: இந்தியா-பெல்ஜியம் ஆட்டம் ‘டிரா’
உலக கோப்பை ஆக்கி போட்டியில் இந்தியா-பெல்ஜியம் அணிகள் இடையிலான ஆட்டம் 2-2 என்ற கோல் கணக்கில் டிராவில் முடிந்தது.
புவனேஸ்வரம்,

16 அணிகள் பங்கேற்றுள்ள 14-வது உலக கோப்பை ஆக்கி போட்டி ஒடிசா மாநிலம் புவனேஸ்வரத்தில் நடந்து வருகிறது. இதில் ‘சி’ பிரிவில் நேற்றிரவு நடந்த ஒரு லீக் ஆட்டத்தில் தரவரிசையில் 5-வது இடம் வகிக்கும் இந்திய அணி, 3-ம் நிலை அணியான பெல்ஜியத்தை எதிர்கொண்டது. பலம் வாய்ந்த பெல்ஜியம் அணி தாக்குதல் பாணியை கையாண்டது. முதல் இரண்டு பெனால்டி கார்னர் வாய்ப்பை வீணாக்கிய பெல்ஜியம் 3-வது வாய்ப்பை (8-வது நிமிடம்) கோலாக்கியது. இந்த கோலை ஹென்ட்ரிக்ஸ் அடித்தார். உள்ளூர் ரசிகர்களின் உற்சாகத்துக்கு இடையே இந்திய வீரர்கள் பதில் கோல் திருப்ப வரிந்து கட்டினர். 15-வது நிமிடத்தில் கிடைத்த பொன்னான வாய்ப்பை மன்தீப்சிங் கோட்டை விட்டார். முதல் பாதியில் இந்தியா 0-1 என்ற கணக்கில் பின்தங்கியது.


பிற்பாதியில் இந்திய வீரர்களின் கை சற்று ஓங்கியது. 39-வது நிமிடத்தில் கிடைத்த பெனால்டி ஸ்டிரோக் வாய்ப்பை இந்தியாவின் ஹர்மன்பிரீத்சிங் எளிதில் கோலாக்கினார். தொடர்ந்து 47-வது நிமிடத்தில் எதிரணியின் தடுப்பாட்டக்காரர்களை ஏமாற்றி உள்வட்டத்திற்குள் நுழைந்த இந்திய வீரர் கோத்தாஜித் சிங், வலை அருகில் நின்ற சக வீரர் சிம்ரன்ஜீத் நோக்கி பந்தை லாவகமாக தட்டிவிட்டார். அவர் அதை அப்படியே கோலுக்குள் திருப்பினார். ஆனால் இந்த மகிழ்ச்சி இந்தியாவுக்கு நீண்ட நேரம் நிலைக்கவில்லை. 56-வது நிமிடத்தில் பெல்ஜியத்தின் சிமோன் கோக்னர்ட் கோல் போட்டு பதிலடி கொடுத்தார்.

இதையடுத்து பரபரப்பான இந்த ஆட்டம் யாருக்கும் வெற்றி தோல்வியின்றி 2-2 என்ற கோல் கணக்கில் டிராவில் முடிந்தது. ‘சி’ பிரிவில் இவ்விரு அணிகளும் தலா 4 புள்ளிகள் பெற்றுள்ளன. இந்திய அணி தனது முதலாவது லீக்கில் தென்ஆப்பிரிக்காவையும், பெல்ஜியம் அணி, கனடாவையும் தோற்கடித்து இருந்தது.

இந்திய அணி தனது கடைசி லீக்கில் கனடாவை வருகிற 8-ந்தேதி சந்திக்கிறது. இதில் இந்திய அணி அதிக கோல்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெறும் பட்சத்தில் நேரடியாக கால்இறுதி சுற்றை எட்ட முடியும். முன்னதாக இதே பிரிவில் நடந்த கனடா-தென்ஆப்பிரிக்கா இடையிலான ஆட்டமும் டிரா (1-1) ஆனது.

‘ஏ’ பிரிவில் இன்று நடக்கும் ஆட்டங்களில் ஸ்பெயின்- பிரான்ஸ் (மாலை 5 மணி), நியூசிலாந்து-அர்ஜென்டினா (இரவு 7 மணி) அணிகள் மோதுகின்றன.



தொடர்புடைய செய்திகள்

1. 3 நாட்கள் சுற்றுப்பயணமாக இன்று இந்தியா வருகிறார் மாலத்தீவு அதிபர்
3 நாட்கள் சுற்றுப்பயணமாக மாலத்தீவு அதிபர் முகம்மது சோலி இன்று இந்தியா வருகை தருகிறார்.
2. உலக கோப்பை ஆக்கியில் ஆஸ்திரேலியாவை வீழ்த்தி இறுதிப்போட்டிக்கு முன்னேறியது நெதர்லாந்து - மற்றொரு ஆட்டத்தில் இங்கிலாந்தை ஊதித்தள்ளியது பெல்ஜியம்
உலக கோப்பை ஆக்கி போட்டியில் நேற்று நடந்த பரபரப்பான அரைஇறுதியில் நெதர்லாந்து அணி, ஆஸ்திரேலியாவை வீழ்த்தி இறுதிப்போட்டிக்கு முன்னேறியது. மற்றொரு ஆட்டத்தில் பெல்ஜியம் 6-0 என்ற கோல் கணக்கில் இங்கிலாந்தை ஊதித்தள்ளியது.
3. 2-வது டெஸ்ட்: ஆஸ்திரேலிய அணி முதல் இன்னிங்சில் 326 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட்
இந்தியாவுக்கு எதிரான 2-வது டெஸ்ட் கிரிக்கெட் போட்டியில் ஆஸ்திரேலிய அணி 326 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட் ஆனது.
4. உலக கோப்பை ஆக்கி அரைஇறுதியில் ஆஸ்திரேலியா-நெதர்லாந்து அணிகள் இன்று பலப்பரீட்சை: மற்றொரு ஆட்டத்தில் இங்கிலாந்து-பெல்ஜியம் மோதல்
உலக கோப்பை ஆக்கி போட்டியில் இன்று நடைபெறும் அரைஇறுதி ஆட்டங்களில் ஆஸ்திரேலியா-நெதர்லாந்து, இங்கிலாந்து-பெல்ஜியம் அணிகள் மோதுகின்றன.
5. உலக கோப்பை ஆக்கி 2018: காலிறுதியில் தோல்வியடைந்து இந்தியா வெளியேறியது
2018 உலக கோப்பை ஆக்கி காலிறுதியில் தோல்வியடைந்து இந்தியா வெளியேறியது.