பிற விளையாட்டு

ஒலிம்பிக் போட்டிகள் நடக்கும் என்பது 100% உறுதி -டோக்கியோ 2020 ஒலிம்பிக் தலைவர் + "||" + Tokyo 2020: Olympics '100%' going ahead - Games president Seiko Hashimoto

ஒலிம்பிக் போட்டிகள் நடக்கும் என்பது 100% உறுதி -டோக்கியோ 2020 ஒலிம்பிக் தலைவர்

ஒலிம்பிக் போட்டிகள் நடக்கும் என்பது 100% உறுதி -டோக்கியோ  2020 ஒலிம்பிக் தலைவர்
ஒலிம்பிக் போட்டிகள் நடக்கும் என்பது 100 சதவீதம் உறுதி என டோக்கியோ 2020 ஒலிம்பிக் தலைவர் சீகோ ஹாஷிமோடோ கூறி உள்ளார்.
டோக்கியோ

32-வது ஒலிம்பிக் விளையாட்டு திருவிழா ஜப்பான் தலைநகர் டோக்கியோவில் ஜூலை 23-ந்தேதி முதல் ஆகஸ்டு 8-ந்தேதி வரை அரங்கேறுகிறது. இதில் 205 நாடுகளை சேர்ந்த 11 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட வீரர், வீராங்கனைகள் பங்கேற்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அதைத் தொடர்ந்து மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான பாரா ஒலிம்பிக் போட்டியும் அங்கேயே ஆகஸ்டு 24-ந்தேதி முதல் செப்டம்பர் 5-ந்தேதி வரை நடக்க இருக்கிறது.

நான்காவது அலை கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகளை  ஜப்பான் கண்டு  வருகிறது, நாட்டின் 10 பகுதிகளில் அவசரகால நிலை பிறபிக்கப்பட்டு உள்ளது.

டோக்கியோ ஒலிம்பிக் போட்டிகள்  தொடங்க 50 நாட்கள் உள்ளன. இந்த நிலையில் டோக்கியோ  2020 ஒலிம்பிக் தலைவர் சீகோ ஹாஷிமோடோ பிபிசியிடம்  கூறியதாவது:

ஒலிம்பிக் போட்டிகள்  நடப்பதற்கான 100 சதவீத சாத்தியம் உள்ளது.   நாங்கள் அட்தை செய்வோம் என்று நான் நம்புகிறேன்." ஆனால் ஒரு கொரோனா வைரஸ் வெடித்தால் கூட பார்வையாளர்கள் இல்லாமல்விளையாட்டுக்கள்  தொடர  தயாராக இருக்க வேண்டும். 

இப்போதைய  கேள்வி என்னவென்றால், நாங்கள் பாதுகாப்பான விளையாட்டுகளை எவ்வாறு நடத்தப் போகிறோம் என்பதுதான்.

ஜப்பானிய மக்கள் மிகவும் பாதுகாப்பற்றவர்களாக உணர்கிறார்கள், அதே நேரத்தில் ஒலிம்பிக்கைப் பற்றி பேசுவதில் எங்களுக்கு சில விரக்தியும் ஏற்படக்கூடும், மேலும் இது டோக்கியோவில் விளையாட்டுகளை எதிர்ப்பதற்கு அதிகமான குரல்களுக்கு வழிவகுக்கிறது என்று நான் நினைக்கிறேன்.

மக்களின் மன ஓட்டத்தை நாம் எவ்வாறு கட்டுப்படுத்தலாம் மற்றும் நிர்வகிக்க முடியும் என்பதே மிகப்பெரிய சவாலாக இருக்கும். விளையாட்டு காலங்களில் ஒரு நெருக்கடி அல்லது அவசரகால சூழ்நிலைக்கு ஒரு கொரோனா தற்ரு பாதிப்பு ஏற்பட்டாலும்  எந்த பார்வையாளர்களும் இல்லாமல் இந்த விளையாட்டுகளை நடத்த நாங்கள் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

நாங்கள் முடிந்தவரை முழுமையான பாதுகப்பு  சூழ்நிலையை உருவாக்க முயற்சிக்கிறோம், எனவே வெளிநாட்டிலிருந்து வரும் மக்களுக்கும், ஜப்பானில் உள்ள மக்களுக்கும், ஜப்பானில் வசிப்பவர்களுக்கும் குடிமக்களுக்கும் பாதுகாப்பான மற்றும் பாதுகாப்பான சூழ்நிலையை  உருவாக்க முடியும் என கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. டோக்கியோ ஒலிம்பிக்கில் பதக்கம் வென்ற வீரர்களை கவுரவித்த பிசிசிஐ
டோக்கியோ ஒலிம்பிக்கில் பதக்கம் வென்ற வீரர்கள் ஐபிஎல் தொடக்க விழாவின் போது கவுரவிக்கப்பட்டனர்.