டென்னிஸ்

உலக டென்னிஸ் தரவரிசையில் ஜோகோவிச், ஆஷ்லி பார்ட்டி முதலிடத்தில் நீடிப்பு + "||" + Djokovic, Ashley Party continue to top the world tennis rankings

உலக டென்னிஸ் தரவரிசையில் ஜோகோவிச், ஆஷ்லி பார்ட்டி முதலிடத்தில் நீடிப்பு

உலக டென்னிஸ் தரவரிசையில் ஜோகோவிச், ஆஷ்லி பார்ட்டி முதலிடத்தில் நீடிப்பு
உலக டென்னிஸ் தரவரிசையில் செர்பியா வீரர் ஜோகோவிச், ஆஸ்திரேலிய வீராங்கனை ஆஷ்லி பார்ட்டி ஆகியோர் முதலிடத்தில் நீடிக்கின்றனர்.
மெல்போர்ன்,

ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ் போட்டியின் முடிவில் டென்னிஸ் வீரர்-வீராங்கனைகளின் தரவரிசைப்பட்டியலை சர்வதேச டென்னிஸ் சங்கம் நேற்று வெளியிட்டது.

இதன்படி ஆண்கள் ஒற்றையர் பிரிவில், ஆஸ்திரேலிய ஓபனை 9-வது முறையாக கைப்பற்றி அசத்திய செர்பியா வீரர் நோவக் ஜோகோவிச் (12,030 புள்ளிகள்) முதலிடத்தில் நீடிக்கிறார். கால்இறுதியில் தோல்வி கண்ட ஸ்பெயின் வீரர் ரபெல் நடால் (9,850) 2-வது இடத்தில் தொடருகிறார். இறுதிப்போட்டியில் தோல்வியை சந்தித்த ரஷியாவின் டேனில் மெட்விடேவ் (9,735) ஒரு இடம் ஏற்றம் கண்டு 3-வது இடத்தையும், 4-வது சுற்றில் வெளியேறிய ஆஸ்திரியாவின் டொமினிக் திம் (9,125) ஒரு இடம் சரிந்து 4-வது இடத்தையும் பிடித்துள்ளனர். முழங்கால் காயம் காரணமாக ஆஸ்திரேலிய ஓபனில் இருந்து விலகிய சுவிட்சர்லாந்து வீரர் ரோஜர் பெடரர் (6,630) 5-வது இடத்தில் தொடருகிறார்.

கிரீஸ் வீரர் சிட்சிபாஸ் (6,595), ஜெர்மனியின் அலெக்சாண்டர் ஸ்வெரேவ் (5,615), ரஷியாவின் ஆந்த்ரே ரூப்லெவ் (4,609), அர்ஜென்டினாவின் டியாகோ ஸ்வார்ட்ஸ்மான் (3,480), இத்தாலியின் பெரேட்டினி (3,480) ஆகியோர் முறையே 6 முதல் 10 இடங்களில் மாற்றமின்றி நீடிக்கின்றனர்.

3-வது சுற்றுக்கு தகுதி கண்ட கனடா வீரர் ஷபோவலோவ் ஒரு இடம் முன்னேறி 11-வது இடத்தையும், முதல் சுற்றில் தோல்வி அடைந்த மான்பில்ஸ் (பிரான்ஸ்) ஒரு இடம் சரிந்து 12-வது இடத்தையும், கால்இறுதிக்குள் நுழைந்த பல்கேரியாவின் டிமிட்ரோவ் 4 இடம் உயர்ந்து 17-வது இடத்தையும், 4-வது சுற்றுக்குள் அடியெடுத்து வைத்த நார்வேயின் காஸ்பெர் ரூட் 4 இடங்கள் ஏற்றம் கண்டு 24-வது இடத்தையும் பிடித்துள்ளனர்.

அறிமுக வீரராக களம் கண்டு அரைஇறுதி வரை முன்னேறி சாதனை படைத்த ரஷிய வீரர் அஸ்லான் கரட்செவ் 72 இடங்கள் எகிறி தனது சிறந்த தரநிலையாக 42-வது இடத்தை அடைந்துள்ளார். முதல் சுற்றுடன் நடையை கட்டிய இந்திய வீரர் சுமித் நாகல் 4 இடம் சறுக்கி 148-வது இடத்தையும், இந்திய வீரர்கள் பிரஜ்னேஷ் குணேஸ்வரன் 7 இடம் பின்தங்கி 138-வது இடத்தையும், ராம்குமார் 10 இடம் சரிந்து 200-வது இடத்தையும் பெற்றுள்ளனர்.

பெண்கள் ஒற்றையர் பிரிவில், ஆஸ்திரேலிய ஓபனில் கால்இறுதியுடன் வெளியேறிய ஆஸ்திரேலிய வீராங்கனை ஆஷ்லி பார்ட்டி (9,186 புள்ளிகள்) முதலிடத்தில் மாற்றமின்றி தொடருகிறார். சாம்பியன் பட்டத்தை 2-வது முறையாக உச்சி முகர்ந்த ஜப்பான் வீராங்கனை நவோமி ஒசாகா (7,835) ஒரு இடம் உயர்ந்து 2-வது இடத்தையும், கால்இறுதியில் தோல்வி அடைந்த ருமேனியாவின் சிமோனா ஹாலெப் (7,255) ஒரு இடம் சறுக்கி 3-வது இடத்தையும் பிடித்துள்ளனர்.

அமெரிக்காவின் சோபியா கெனின் (5,760) 4-வது இடத்திலும், உக்ரைனின் எலினா ஸ்விடோலினா (5,370) 5-வது இடத்திலும், செக்குடியரசின் கரோலினா பிளிஸ்கோவா (5,205) 6-வது இடத்திலும் நீடிக்கின்றனர். அரைஇறுதியில் தோல்வி கண்ட அமெரிக்க வீராங்கனை செரீனா வில்லியம்ஸ் (4,915) 4 இடம் முன்னேறி 7-வது இடத்தையும், பெலாரஸ் வீராங்கனை சபலென்கா (4,810) ஒரு இடம் பின்தங்கி 8-வது இடத்தையும் பெற்றுள்ளனர். கனடாவின் பியான்கா ஆன்ட்ரீஸ்கு (4,735) 9-வது இடத்தில் நீடிக்கிறார். செக்குடியரசின் கிவிடோவா 2 இடம் சறுக்கி (4,571) 10-வது இடத்துக்கு தள்ளப்பட்டார். இறுதிப்போட்டிக்குள் நுழைந்த அமெரிக்க வீராங்கனை ஜெனிபர் பிராடி 11 இடங்கள் உயர்ந்து 13-வது இடத்தை வசப்படுத்தி இருக்கிறார். கடைசி தகுதி சுற்று ஆட்டத்தில் தோல்வி அடைந்து பிரதான சுற்று வாய்ப்பை இழந்த இந்திய வீராங்கனை அங்கிதா ரெய்னா 13 இடங்கள் முன்னேறி 168-வது இடத்தை பிடித்துள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ் முதல் சுற்று ஆட்டத்தில் ஜோகோவிச், செரீனா வில்லியம்ஸ் வெற்றி
ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ் போட்டியின் முதல் சுற்று ஆட்டத்தில் ஜோகோவிச், செரீனா வில்லியம்ஸ் ஆகியோர் வெற்றி பெற்றனர்.