ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ்: சிட்சிபாஸ் கால்இறுதிக்கு தகுதி


ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ்: சிட்சிபாஸ் கால்இறுதிக்கு தகுதி
x
தினத்தந்தி 24 Jan 2022 10:28 PM GMT (Updated: 2022-01-25T03:58:51+05:30)

சிமோனா ஹாலெப், சபலென்கா அதிர்ச்சி தோல்வி கண்டனர்.

மெல்போர்ன், 

ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ் போட்டியில் மெட்விடேவ், சிட்சிபாஸ் கால்இறுதிக்கு முன்னேறினார்கள். சிமோனா ஹாலெப், சபலென்கா அதிர்ச்சி தோல்வி கண்டனர்.

‘கிராண்ட்ஸ்லாம்’ போட்டிகளில் ஒன்றான ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ் போட்டி மெல்போர்ன் நகரில் நடந்து வருகிறது. இதில் 8-வது நாளான நேற்று நடந்த ஆண்கள் ஒற்றையர் பிரிவு 4-வது சுற்று ஆட்டம் ஒன்றில், அமெரிக்க ஓபன் சாம்பியனும், உலக தரவரிசையில் 2-வது இடத்தில் இருப்பவருமான ரஷிய வீரர் டேனில் மெட்விடேவ் 6-2, 7-6 (7-4), 6-7 (4-7), 7-5 என்ற செட் கணக்கில் 70-ம் நிலை வீரரான அமெரிக்காவின் மேக்சிம் கிரெஸ்சியை வீழ்த்தி தொடர்ந்து 2-வது முறையாக கால்இறுதிக்கு முன்னேறினார். இந்த ஆட்டம் 3 மணி 30 நிமிடம் நீடித்தது.

மற்றொரு ஆட்டத்தில் தரவரிசையில் 9-வது இடத்தில் உள்ள கனடாவின் பெலிக்ஸ் அஜெர் அலியாசிம் சரிவில் இருந்து சாதுர்யமாக மீண்டு வந்து 2-6, 7-6 (9-7), 6-2, 7-6 (7-4) என்ற செட் கணக்கில் அமெரிக்க ஓபன் முன்னாள் சாம்பியனான மரின் சிலிச்சுக்கு (குரோஷியா) அதிர்ச்சி அளித்து முதல்முறையாக கால்இறுதிக்குள் கால் பதித்தார். இந்த போட்டி 3 மணி 35 நிமிடம் அரங்கேறியது. கால்இறுதியில் அலியாசிம், மெட்விடேவ்வை எதிர்கொள்கிறார்.

இன்னொரு ஆட்டத்தில் தரவரிசையில் 10-வது இடம் வகிக்கும் இத்தாலி வீரர் ஜானிக் சின்னெர் 7-6 (7-3), 6-3, 6-4 என்ற நேர்செட்டில் ஆஸ்திரேலியாவின் அலெக்ஸ் டி மினாரை தோற்கடித்து முதல்முறையாக கால்இறுதியை எட்டினார். மற்றொரு ஆட்டத்தில் தரவரிசையில் 4-வது இடத்தில் இருக்கும் கிரீஸ் வீரர் சிட்சிபாஸ் 4-6, 6-4, 4-6, 6-3, 6-4 என்ற செட் கணக்கில் போராடி அமெரிக்காவின் டெய்லர் பிரிட்சை சாய்த்து 3-வது முறையாக கால்இறுதிக்கு தகுதி கண்டார்.

பெண்கள் ஒற்றையர் பிரிவில் 4-வது சுற்று ஆட்டம் ஒன்றில் முன்னாள் நம்பர் ஒன் வீராங்கனையும், 2 கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டம் வென்றவருமான ருமேனியாவின் சிமோனா ஹாலெப் 4-6, 6-3, 4-6 என்ற செட் கணக்கில் 61-ம் நிலை வீராங்கனையான அலிஸ் கோர்னெட்டிடம் (பிரான்ஸ்) வீழ்ந்து ஏமாற்றம் அளித்தார். இந்த ஆட்டம் 2 மணி 33 நிமிடம் நடந்தது. கிராண்ட்ஸ்லாம் போட்டியில் அலிஸ் கோர்னெட் தனது 63-வது முயற்சியில் முதல்முறையாக கால்இறுதிக்குள் நுழைந்து இருக்கிறார். இதேபோல் தரவரிசையில் 2-வது இடத்தில் உள்ள பெலாரஸ் வீராங்கனை சபலென்கா 7-5, 2-6, 6-7 (7-10) என்ற செட் கணக்கில் எஸ்தோனியாவின் கயா கனேபியிடம் அதிர்ச்சி தோல்வி கண்டு வெளியேறினார்.

பிரெஞ்ச் ஓபன் முன்னாள் சாம்பியனும், தரவரிசையில் 9-வது இடத்தில் இருப்பவருமான போலந்து வீராங்கனை ஸ்வியாடெக் முதல் செட்டை இழந்தாலும், சுதாரித்து கொண்டு சரிவை சமாளித்து 5-7, 6-3, 6-3 என்ற செட் கணக்கில் 38-ம் நிலை வீராங்கனையான சோரனா சிர்ஸ்டியை (ருமேனியா) விரட்டியடித்து முதல்முறையாக கால்இறுதிக்குள் நுழைந்தார். கால்இறுதியில் ஸ்வியாடெக், கயா கனேபியை சந்திக்கிறார்.

மற்றொரு ஆட்டத்தில் அமெரிக்க வீராங்கனை டேனியலி காலின்ஸ் 4-6, 6-4, 6-4 என்ற செட் கணக்கில் எலிசி மெர்டென்சை (பெல்ஜியம்) சாய்த்து 2-வது முறையாக கால்இறுதிக்கு தகுதி பெற்றார்.


Next Story