மாவட்ட செய்திகள்

பெரம்பலூரில் ஷேர் ஆட்டோ டிரைவர்கள் வேலைநிறுத்தம் ஆர்ப்பாட்டத்திலும் ஈடுபட்டனர் + "||" + Share Auto drivers in Perambalur also went on strike

பெரம்பலூரில் ஷேர் ஆட்டோ டிரைவர்கள் வேலைநிறுத்தம் ஆர்ப்பாட்டத்திலும் ஈடுபட்டனர்

பெரம்பலூரில் ஷேர் ஆட்டோ டிரைவர்கள் வேலைநிறுத்தம் ஆர்ப்பாட்டத்திலும் ஈடுபட்டனர்
பெரம்பலூரில் ஷேர் ஆட்டோ டிரைவர்கள் வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். மேலும் ஆர்ப்பாட்டத்திலும் ஈடுபட்டனர்.
பெரம்பலூர்,

ஆட்டோ தொழிலாளர் களின் உரிமைகளையும், பொதுமக்களின் நலனுக்கு எதிராக 63 சரத்துக்களை கொண்ட சாலை பாதுகாப்பு விதிமுறைகள் சட்டத்திருத்த மசோதாவை கைவிட வேண்டும். மோட்டார் வாகன சட்டத்தின்படி 1992-க்கு முன்பு பதிவு செய்யப்பட்ட ஷேர் ஆட்டோக்களை இயக்க கூடாது. உரிய காலத்திற்குள் தகுதி சான்றிதழ் பெறாவிட்டால் 5 மடங்கு அபராதம் விதிப்பது. மக்களுக்கு சேவையாக இருந்து வரும் மோட்டார் வாகன ஆய்வாளர் அலுவலக செயல்பாடுகளை கார்ப்பரேட் நிறுவனங்களுக்கு பிரித்துக்கொடுப்பதை கைவிட வலியுறுத்தியும், ஆட்டோக் களுக்கு விதிக்கப்படும் காப்பீடு பிரிமிய தொகையை உயர்த்தியதை கைவிட்டு பிரிமியம் செலுத்தும் தொகையை குறைக்க வேண்டும் என்பதை வலியுறுத்தி பெரம்பலூரில் ஷேர் ஆட்டோ டிரைவர்கள் வேலைநிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.


இதனால் பெரம்பலூர் நகரில் 400-க்கும் மேற்பட்ட ஷேர் ஆட்டோக்கள் நிறுத்தப்பட்டதால் சாலைகளில் அதிக வாகன போக்குவரத்தின்றி காணப்பட்டது. மினி பஸ்களில் கூட்டம் நிரம்பி வழிந்தது. மேலும் 3 பிளஸ் 1 பயணிகள் ஆட்டோ, ரிக்‌ஷா மற்றும் ஆட்டோ தொழிலாளர்கள் வழக்கம் போல் தங்களது ஆட்டோக்களை இயக்கினர். இந்த கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி பெரம்பலூரில் புதிய பஸ்நிலையத்தில் சி.ஐ.டி.யு. ஆட்டோ ஓட்டுனர்கள் சங்கத்தினர் மாவட்ட தலைவர் ரெங்கநாதன் தலைமையில் ஆர்ப்பாட்டம் நடத்தினர். பெரம்பலூரில் ஷேர் ஆட்டோக்கள் வேலைநிறுத்தம் காரணமாக பழைய பஸ்நிலையம் வெறிச்சோடி காணப்பட்டது.

சாலைபாதுகாப்பு விதி முறைகள் சட்டத்திருத்த மசோதாவை கைவிட வலியுறுத்தி நேற்று பெரம்பலூர் மாவட்டத்தில் வாகன ஓட்டுனர் பயிற்சி பள்ளிகள் மூடப்பட்டன. இது தவிர மெக்கானிக், உதிரி பாகங்கள் விற்பனை செய்யும் கடைகளும் அடைக்கப்பட்டிருந்தன. வேலைநிறுத்தத்திற்கு இடையே நேற்று காலை காமராஜர் வளைவு சிக்னல் பகுதியில் மெக்கானிக் தொழிலாளர்கள் சிறிது நேரம் ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஏரியை தூர்வாரக்கோரி விவசாயிகள் சங்கத்தினர் உண்ணாவிரதம்
ஏரியை தூர்வாரக்கோரி விவசாய சங்கத்தினர் உண்ணாவிரத போராட்டம் நடத்தினர்.
2. அரசு மருத்துவமனையில் அறுவை சிகிச்சைக்காக அனுமதிக்கப்பட்ட பெண் சாவு டாக்டர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கக்கோரி போராட்டம்
கும்பகோணம் அரசு மருத்துவமனையில் அறுவை சிகிச்சைக்காக அனுமதிக்கப்பட்ட பெண் உயிரிழந்தார். இதனால், டாக்டர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கக்கோரி உறவினர்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. நாகர்கோவில் இந்திராகாலனி பொதுமக்கள், கலெக்டர் அலுவலகத்தில் உள்ளிருப்பு போராட்டம்
நாகர்கோவில் இந்திரா காலனி குடியிருப்புகளை காலிசெய்யக்கூறி ரெயில்வே நிர்வாகம் நோட்டீஸ் வழங்கியதால், அப்பகுதி பொதுமக்கள் மாற்று இடம் வழங்கக்கோரி கலெக்டர் அலுவலகத்தில் உள்ளிருப்பு போராட்டம் நடத்தினார்கள்.
4. பாரபட்சமின்றி நிவாரணம் வழங்கக்கோரி இந்திய கம்யூனிஸ்டு கட்சியினர் முற்றுகை போராட்டம் 270 பேர் கைது
திருவாரூர், மன்னார்குடியில் கஜா புயலால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு பாரபட்சமின்றி நிவாரணம் வழங்கக்கோரி இந்திய கம்யூனிஸ்டு கட்சி சார்பில் முற்றுகை போராட்டம் நடந்தது. இதில் 8 பெண்கள் உள்பட 270 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
5. அரியலூர் அருகே சிமெண்டு ஆலை ஒப்பந்த தொழிலாளர்கள் 2-வது நாளாக போராட்டம்
அரசு சிமெண்டு ஆலையில் பணி புரியக் கூடிய 300-க்கும் மேற்பட்ட ஒப்பந்த தொழிலாளர்கள் நேற்று முன்தினம் முதல் பணிக்கு செல்லாமல் பணியை புறக்கணித்து உள்ளிருப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.