மாவட்ட செய்திகள்

தமிழகத்தில் உணவு தானிய உற்பத்தி இலக்கு 130 லட்சம் மெட்ரிக் டன் ஆய்வுக்கூட்டத்தில் வேளாண்மை இயக்குனர் தகவல் + "||" + Food grain production target in Tamil Nadu 130 lakh metric tons At the study meeting Director of Agriculture

தமிழகத்தில் உணவு தானிய உற்பத்தி இலக்கு 130 லட்சம் மெட்ரிக் டன் ஆய்வுக்கூட்டத்தில் வேளாண்மை இயக்குனர் தகவல்

தமிழகத்தில் உணவு தானிய உற்பத்தி இலக்கு 130 லட்சம் மெட்ரிக் டன் ஆய்வுக்கூட்டத்தில் வேளாண்மை இயக்குனர் தகவல்
தமிழகத்தில் உணவு தானிய உற்பத்தி இலக்கு 130 லட்சம் மெட்ரிக் டன் என்று சேலத்தில் நடந்த ஆய்வுக்கூட்டத்தில் வேளாண்மை இயக்குனர் தட்சிணாமூர்த்தி கூறினார்.
சேலம்,

தமிழகத்தின் உணவு உற்பத்தியை அதிகரிக்கும் வகையில் சேலம், நாமக்கல், ஈரோடு, கோவை, திருப்பூர், தர்மபுரி மற்றும் கிருஷ்ணகிரி ஆகிய 7 மாவட்டங்களுக்கான உணவு தானிய இயக்க ஆய்வுக்கூட்டம் சேலம் மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகத்தில் நடந்தது. சென்னை வேளாண்மை இயக்குனர் தட்சிணாமூர்த்தி தலைமை தாங்கினார். இக்கூட்டத்தில் வட்டார வேளாண்மை உதவி இயக்குனர்கள், வேளாண்மை அலுவலர்கள் மற்றும் துணை வேளாண்மை அலுவலர்கள் கலந்து கொண்டனர்.


கூட்டத்தில் வேளாண்மை இயக்குனர் தட்சிணாமூர்த்தி பேசியதாவது:-ஒவ்வொரு வட்டாரத்தின் உணவு தானிய உற்பத்திக்கான சாகுபடி பரப்பு விடுபாடின்றி ஒத்திசைவு செய்யவும், பயிர் அறுவடை பரிசோதனை மேற்கொள்வதில் அனைத்து நிலை கள அலுவலர்களும் சிறப்பாக பணிபுரிந்து உணவு தானிய உற்பத்தியில் தமிழ்நாடு முதலிடத்தை பெற்றிட வேண்டும். நெல் சாகுபடி செய்யப்படும் கிராமங்களில் 80 சதவீதம் பரப்பிற்கு மேல் திருந்திய நெல் சாகுபடி இனத்திற்கு கொண்டு வந்து உற்பத்தியை அதிகரிக்க வேண்டும்.

இந்தாண்டு சிறுதானிய பயிர் ஆண்டாக கடைபிடிக்கப்படுவதால் அதிகளவில் சிறுதானியப் பயிர்கள் சாகுபடி செய்யவும், மக்காச்சோளம் பயிரினை அதிக பரப்பில் சாகுபடி செய்யவும் விவசாயிகள் முன்வர வேண்டும். ஊட்டச்சத்து மிகுந்த சிறுதானியங்கள் சாகுபடியை ஊக்குவிக்கும் பொருட்டு சோளம், கம்பு மற்றும் ராகி ஆகியவற்றால் சிறுதளைகள் (மினி கிட்) வழங்கப்பட உள்ளது.

பயறுவகை பயிர்களின் சாகுபடி பரப்பை அதிகப்படுத்த ஊடுபயிர் மற்றும் வரப்பு பயிர் சாகுபடியை முழுமையாக ஒத்திசைவு செய்ய வேண்டும். மேலும், அதிக மகசூல் தரும் புதிய ரகங்களை பயிரிட்டு அதற்கான மேம்பட்ட தொழில்நுட்பங்களை கையாண்டும் கூடுதல் மகசூல் பெற்றிட விவசாயிகளுக்கு வேளாண் அலுவலர்கள் ஒத்துழைப்பு கொடுக்க வேண்டும்.

நடப்பு ஆண்டில் போதிய மழை எதிர்நோக்கப்படுவதால் பயிர் சாகுபடிக்கு மிகவும் உகந்ததாக உள்ள சூழ்நிலையில் உற்பத்தி திறன் மற்றும் உற்பத்தி இலக்கை முழுமையாக அடைவதன் மூலம் தமிழகத்தில் உணவு தானிய உற்பத்தி இலக்கான 130 லட்சம் மெட்ரிக் டன்னை எய்திடவும் செயல் திட்டம் வகுத்து பணியாற்ற வேண்டும்.

இயற்கை இடர்பாடுகளினால் ஏற்படும் பயிர் இழப்பிலிருந்து விவசாயிகள் தங்களை பாதுகாத்துக் கொள்ள பயிர் சாகுபடி செய்யும் அனைத்து விவசாயிகளையும் பயிர் காப்பீட்டு திட்டத்தில் சேர்த்திட உரிய நடவடிக்கை மேற்கொள்ள வேண்டும். சம்பா நெல் பயிருக்கு பயிர் காப்பீட்டு தொகை செலுத்துவதற்கு நவம்பர் மாதம் 30-ந் தேதி கடைசி நாள் ஆகும். வடகிழக்கு பருவமழை காலத்தில் கனமழை எதிர்பார்க்கப்படுவதால், விவசாயிகள் அனைவரும் கடைசி நாள் வரையில் காத்திருக்காமல் வருகிற 31-ந் தேதிக்குள் பயிர் காப்பீட்டு தொகையினை நேரடியாக பொது சேவை மையங்கள், தொடக்க வேளாண்மை கூட்டுறவு கடன் சங்கங்கள் மற்றும் வணிக வங்கிகளில் செலுத்த வேண்டும். இவ்வாறு அவர் பேசினார்.

இக்கூட்டத்தில் வேளாண்மை இணை இயக்குனர்கள் குமாரவடிவேல், சண்முகம், ஜஸ்டின், சேகர், துணை இயக்குனர்கள் ஜெகநாதன், செல்லதுரை, சவுந்தரராஜன், தேசிய உணவு பாதுகாப்பு திட்ட ஆலோசகர் தனசேகரன் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழகத்தில் வேட்புமனு தாக்கல் நாளை தொடங்குகிறது 26-ந் தேதி கடைசி நாள்
தமிழகத்தில் நாடாளுமன்ற தேர்தலுக்கான வேட்புமனு தாக்கல் நாளை (செவ்வாய்க்கிழமை) தொடங்குகிறது. வேட்புமனு தாக்கல் செய்ய 26-ந் தேதி கடைசி நாள் ஆகும்.
2. தமிழகத்தில் 550 ‘நீட்’ தேர்வு மையங்கள் அமைக்க ஏற்பாடு அமைச்சர் செங்கோட்டையன் பேட்டி
வரும் கல்வியாண்டு முதல் 8, 9, 10-ம் வகுப்பு மாணவர்களுக்கும் மடிக்கணினி வழங்கப்படும். தமிழகத்தில் 550 ‘நீட்‘ தேர்வு மையங்கள் அமைக்க ஏற்பாடு செய்யப்படும் என்று அமைச்சர் செங்கோட்டையன் கூறினார்.
3. ஒருங்கிணைந்த கட்டிட விதிகளை முதல்-அமைச்சர் வெளியிட்டார்: தமிழகத்தில் குறைந்த விலையில் வீடுகள் கிடைக்கும்
தமிழ்நாடு ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட வளர்ச்சி மற்றும் கட்டிட விதிகளை முதல்-அமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி வெளியிட்டார். இதன் மூலம் தமிழகத்தில் குறைந்த விலையில் வீடுகள் கிடைக்க வாய்ப்பு ஏற்பட்டுள்ளது.
4. சென்னை, திருச்சி உள்பட 5 நகரங்களை இணைக்கும் திட்டம் தமிழகத்தில் ரூ.3 ஆயிரம் கோடி முதலீடு நிர்மலா சீதாராமன் தொடங்கிவைத்தார்
சென்னை, திருச்சி, சேலம் உள்ளிட்ட 5 நகரங்களை இணைக்கும் ராணுவ தளவாட உற்பத்தி வழித்தட திட்டத்தை மத்திய மந்திரி நிர்மலா சீதாராமன் நேற்று தொடங்கிவைத்தார். இந்த திட்டத்தின் கீழ் தமிழகத்தில் ரூ.3,038 கோடி முதலீடு செய்யப்படுகிறது.
5. தமிழகத்தில் இறுதி வாக்காளர் பட்டியல் 31-ந் தேதி வெளியிடப்படும் தலைமை தேர்தல் அதிகாரி அறிவிப்பு
தமிழகத்தில் இறுதி வாக்காளர் பட்டியல் வரும் 31-ந் தேதி வெளியிடப்படும் என்று தமிழக தலைமை தேர்தல் அதிகாரி சத்ய பிரதா சாகு கூறியுள்ளார்.