மாவட்ட செய்திகள்

குழந்தையின் சிகிச்சைக்கு உதவிய கலெக்டர் + "||" + Collector who assisted in the treatment of the child

குழந்தையின் சிகிச்சைக்கு உதவிய கலெக்டர்

குழந்தையின் சிகிச்சைக்கு உதவிய கலெக்டர்
சிவகங்கை மாவட்டத்தில் முதல்-அமைச்சர் காப்பீட்டு திட்டத்தின் கீழ் மதுரை தனியார் மருத்துவமனையில் அறுவை சிகிச்சைக்கு கலெக்டர் சார்பாக பரிந்துரை செய்யப்பட்டது.
மானாமதுரை, 

சிவகங்கை மாவட்டம் மானாமதுரையை சேர்ந்தவர் மாரி (வயது28). இவருடைய மனைவி திவ்யா (22). இவர்களுக்கு பிறந்த பெண் குழந்தைக்கு மலம் தொப்புள் வழியே வெளியேறியதால் மறுபடியும் அரசு மருத்துவமனையில் அனுமதித்துள்ளனர். 

தனியார் மருத்துவமனையில் அறுவை சிகிச்சை செய்ய வேண்டும் என பரிந்துரை செய்துள்ளனர். சுமார் ஒரு லட்சம் ரூபாய் வரை செலவு செய்தும் பயனில்லாத நிலையில் மேலும் ரூ. 2 லட்சம் வரை செலவாகும் என தெரிவித்ததால் கூலி வேலை செய்யும் மாரி வேறு வழியின்றி குழந்தையை வீட்டிற்கு அழைத்து வந்துவிட்டார். 

இந்த தகவல் சமூக வலைதளத்தில் பரவியதை அடுத்து மாவட்ட கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் கவனத்திற்கு கொண்டு சென்ற நிலையில் குழந்தையை முதல்-அமைச்சர் காப்பீட்டு திட்டத்தின் கீழ் மதுரை தனியார் மருத்துவமனையில் அறுவை சிகிச்சைக்கு பரிந்துரை செய்யப்பட்டது. மேலும் மானாமதுரை தொகுதி அ.தி.மு.க. எம்.எல்.ஏ. நாகராஜன், சமூக ஆர்வலர்கள் பாலசுப்ரமணியன், சங்கரசுப்ரமணியன் உள்ளிட்டோர் உதவியதன் பேரில் மதுரை தனியார் மருத்துவமனைக்கு அறுவை சிகிச்சைக்கு அழைத்து செல்லப்பட்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ‘மக்களை தேடி மருத்துவம்’ திட்டம்: 1 கோடி மக்களுக்கு வீடு தேடி மாத்திரை, மருந்துகள், மருத்துவ சிகிச்சை
1 கோடி மக்களுக்கு வீடு தேடி மாத்திரை, மருந்துகள், மருத்துவ சிகிச்சைகள் வழங்கும் வகையில் ‘மக்களை தேடி மருத்துவம்’ எனும் திட்டம் தொடங்கப்பட இருக்கிறது. இந்த திட்டத்தை கிருஷ்ணகிரி மாவட்டத்தில் முதல்-அமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் தொடங்கி வைக்கிறார்.
2. குழந்தைகளுக்கு 2-வது கட்ட கோவோவேக்ஸ் சோதனைக்கு அனுமதி; அரசு நிபுணர் குழு பரிந்துரை
2 முதல் 17 வயதுக்கு உட்பட்ட குழந்தைகளுக்கு கோவோவேக்ஸ் கொரோனா தடுப்பூசி 2-வது கட்ட பரிசோதனை நடத்துவதற்கு மத்திய மருந்துகள் தர கட்டுப்பாட்டு நிறுவனத்தின் துறைசார் நிபுணர் குழு நேற்று பரிந்துரையை அளித்தது.
3. 2½ வயது குழந்தை தண்ணீர் தொட்டியில் மூழ்கி சாவு
க.பரமத்தி அருகே வீட்டின் அருகே விளையாடி கொண்டிருந்த 2½ வயது குழந்தை தண்ணீர் தொட்டியில் மூழ்கி பரிதாபமாக இறந்தது.
4. விபத்தில் காயம்: ‘பிகில்’ படத்தை காண்பித்து சிறுவனுக்கு டாக்டர்கள் சிகிச்சை
மோட்டார் சைக்கிள் விபத்தில் காயம் அடைந்த சிறுவனுக்கு, ‘பிகில்’ படத்தை காண்பித்து டாக்டர்கள் சிகிச்சை அளித்த ருசிகர சம்பவம் ராயப்பேட்டை அரசு ஆஸ்பத்திரியில் நடந்துள்ளது.
5. குழந்தை வளர்ப்பு: பெற்றோர்கள் தவிர்க்க வேண்டிய தவறுகள்
குழந்தை பருவத்திற்கும், டீன் ஏஜ் பருவத்திற்கும் இடைப்பட்ட வயது கொண்ட குழந்தைகளை வளர்ப்பது பெற்றோருக்கு சவாலான விஷயமாக இருக்கும்.