மாவட்ட செய்திகள்

குமரியில் கடல் சீற்றத்தால் 2 வீடுகள் சேதம் + "||" + 2 houses damaged by sea rage in Kumari

குமரியில் கடல் சீற்றத்தால் 2 வீடுகள் சேதம்

குமரியில் கடல் சீற்றத்தால் 2 வீடுகள் சேதம்
குமரி மாவட்டத்தில் கடல் சீற்றத்தால் 2 வீடுகள் சேதமடைந்தது.
குளச்சல்,

குமரி மாவட்டம் குளச்சல் அருகே குறும்பனை கடற்கரை கிராமம் உள்ளது. இங்கு ஏராளமான வீடுகள் உள்ளன. இந்த பகுதியில் ஆண்டுதோறும் ஜூன், ஜூலை மாதங்களில் ஏற்படும் கடல் சீற்றத்தினால் கடற்கரையை ஒட்டியுள்ள வீடுகளை கடல் நீர் சூழ்வது வழக்கம். இதனால் மீனவர்கள் தங்கள் வீடுகளை பாதுகாத்து கொள்ள மணல் மூடைகளை அடுக்கி வைத்துள்ளனர்.


இந்த நிலையில் நேற்று அதிகாலை முதல் குறும்பனையில் கடல் சீற்றமாக காணப்பட்டது. இதனால் அந்த பகுதியில் உள்ள சகாய மாதா தெருவில் வீட்டை சுற்றி வைக்கப்பட்டிருந்த மணல் மூடைகள் சரிந்து கடலில் விழுந்தன. இதனால் கடலரிப்பு ஏற்பட்டு ஜெயசீலன் (வயது 40) என்பவரது வீடும், அருகில் உள்ள மற்றொரு வீடும் இடிந்து விழுந்தது. அப்போது வீட்டில் தூங்கி கொண்டிருந்த ஜெயசீலன் மற்றும் அவரது மனைவி, 2 குழந்தைகளும் அதிர்ஷ்டவசமாக உயிர் தப்பினர். மேலும் அப்பகுதியில் உள்ள வீடுகள் கடலரிப்பால் பாதிக்கப்படும் அபாயம் உள்ளது. இதேபோல் குமரியில் பல இடங்களில் கடல் சீற்றமாக இருந்தது.

பிரின்ஸ். எம்.எல்.ஏ. பார்வையிட்டார்

அதை தொடர்ந்து கடலரிப்பு ஏற்பட்டுள்ள பகுதிகளை குறும்பனை பங்குத்தந்தை ஸ்டீபன், குளச்சல் தொகுதி எம்.எல்.ஏ. பிரின்ஸ், குருந்தன்கோடு ஊராட்சி ஒன்றிய துணைத்தலைவர் எனல்ராஜ் மற்றும் பங்கு பேரவை நிர்வாகிகள் சென்று பார்வையிட்டனர். இது குறித்து பிரின்ஸ் எம்.எல்.ஏ. கூறியதாவது, கடந்த மே மாதம் குறும்பனையில் ஏற்பட்ட கடலரிப்பு பகுதியை குருந்தன்கோடு வட்டார வளர்ச்சி அலுவலக பொறியாளர் வந்து பார்வையிட்டு சென்றார். தடுப்பு சுவர் அமைப்பது தொடர்பாக ஊர் நிர்வாகிகளுடன் ஆலோசனையும் நடத்தப்பட்டது. ஆனால் 7 மாதங்கள் ஆகியும் பணி தொடங்கப்படவில்லை. குறும்பனையில் உடனே கடலரிப்பு தடுப்பு சுவர் அமைக்க நடவடிக்கை எடுக்க மாவட்ட கலெக்டரிடம் முறையிடுவேன் என கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மீனவர்கள் 4 பேரையும் இலங்கை கடற்படையினர் அடித்து கொன்றனரா?
கடலுக்கு மீன்பிடிக்க சென்ற 4 மீனவர்களை இலங்கை கடற்படையினர் அடித்து கொன்று விட்டதாக கூறி கோட்டைப்பட்டினத்தில் மறியல் ேபாராட்டம் நடைபெற்றது. இதனால், மீனவ கிராமங்களில் பதற்றம் நிலவுகிறது.
2. பரங்கிப்பேட்டை பகுதியில் கடல் சீற்றம்: 3-வது நாளாக மீனவர்கள் மீன்பிடிக்க செல்லவில்லை
பரங்கிப்பேட்டை பகுதியில் கடல் சிற்றத்துடன் காண்படுவதால், நேற்று 3-வது நாளாக மீனவர்கள் மீன்பிடிக்க செல்லவில்லை.
3. கடலூர் தாழங்குடாவில் கடல் சீற்றத்தால் மண் அரிப்பு
கடலூர் தாழங்குடாவில் கடல் சீற்றத்தால் மண் அரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது.
4. தரங்கம்பாடி பகுதியில் கடல் சீற்றம்: டேனிஷ்கோட்டையை நெருங்கி வரும் கடல் அரிப்பு
தரங்கம்பாடி பகுதியில் கடல் சீற்றத்தால் டேனிஷ்கோட்டையை கடல் அரிப்பு நெருங்கி வருகிறது. துறைமுக தடுப்பு சுவர் பாதிப்பு அடைந்து உள்ளது.
5. பெரியதாழையில் கடல் அரிப்பு: தூண்டில் வளைவை நீட்டிக்கும் பணியை உடனே தொடங்க வேண்டும் மீனவர்கள் கோரிக்கை
பெரியதாழையில் கடல் அரிப்பு ஏற்பட்டது. எனவே அங்கு தூண்டில் வளைவை நீட்டிக்கும் பணியை உடனே தொடங்க வேண்டும் என்று மீனவர்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.