தேசிய செய்திகள்

தமிழக சப்-இன்ஸ்பெக்டர் கொலையில் தொடர்பு? - கர்நாடகத்தில் 2 பயங்கரவாதிகள் கைது + "||" + Sub-inspector of Tamil Nadu involved in the murder? - 2 terrorists arrested in Karnataka

தமிழக சப்-இன்ஸ்பெக்டர் கொலையில் தொடர்பு? - கர்நாடகத்தில் 2 பயங்கரவாதிகள் கைது

தமிழக சப்-இன்ஸ்பெக்டர் கொலையில் தொடர்பு? - கர்நாடகத்தில் 2 பயங்கரவாதிகள் கைது
கர்நாடக மாநிலத்தில் பதுங்கியிருந்த 2 பயங்கரவாதிகளை போலீசார் கைது செய்தனர். அவர்கள் 2 பேருக்கும் தமிழக சப்-இன்ஸ்பெக்டர் கொலையில் தொடர்பு உள்ளதா? என விசாரித்து வருகின்றனர்.
பெங்களூரு,

கர்நாடகத்தில் பயங்கரவாதிகள் ஊடுருவல் இருப்பதாக மாநில அரசுக்கு, மத்திய உளவுத்துறை எச்சரிக்கை விடுத்து இருந்தது. இந்த நிலையில் சென்னையில் நடந்த இந்து பிரமுகர் கொலை வழக்கில் தமிழ்நாடு கன்னியாகுமரி மாவட்டத்தை சேர்ந்த சையது அலி, நவாஸ், அப்துல் சமீன் மற்றும் கடலூரை சேர்ந்த காஜா முகமது ஆகியோர் கைது செய்யப்பட்டனர்.


இவர்கள் 3 பேரும் பெங்களூருவை சேர்ந்த சிலருடன் இணைந்து பயங்கரவாத சதித்திட்டத்தில் ஈடுபட்டு வருவதாக தகவல் வெளியானது. இதையடுத்து பெங்களூருவை சேர்ந்த ஹனீப்கான், இம்ரான்கான், முகமது சையது ஆகிய 3 பேரையும் தமிழக கியூ பிரிவு போலீசார் கைது செய்து இருந்தனர். இவர்கள், தமிழகத்தில் தாக்குதல் நடத்த பெங்களூருவில் தனி அமைப்பு தொடங்கியது தெரியவந்தது.

இதற்கிடையே கன்னியாகுமரி மாவட்டம் களியக்காவிளை சோதனைச்சாவடியில் பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபட்ட போலீஸ் அதிகாரி வில்சனை, 2 பயங்கரவாதிகள் துப்பாக்கியால் சுட்டு கொலை செய்தனர். அவர்களை போலீசார் தீவிரமாக தேடி வருகின்றனர்.

இந்த நிலையில் தமிழக போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்ட 3 பயங்கரவாதிகளிடம் நடத்தப்பட்ட விசாரணையில் பரபரப்பு தகவல்கள் தெரியவந்தது. அதாவது, கேரளாவில் தடை செய்யப்பட்ட அல்-உம்மா இயக்கத்தை சேர்ந்த பயங்கரவாதியான மெகபூப் பாஷா என்பவர் கர்நாடக மாநிலம் சாம்ராஜ்நகர் மாவட்டம் குண்டலுபேட்டையில் பதுங்கி இருப்பதும், அவருக்கு மதராசா பள்ளியில் மதகுருவாக உள்ள சதாகத் உல்லாகான் அடைக்கலம் கொடுத்து வருவதும் தெரியவந்தது.

இதுகுறித்து தமிழக போலீசார், பெங்களூருவில் உள்ள பயங்கரவாத ஒழிப்பு படையினருக்கு தகவல் கொடுத்தனர். அதன்பேரில் நேற்று மதியம் சதாகத் உல்லாகான் (வயது 35), மெகபூப் பாஷா ஆகியோரை போலீசார் கைது செய்தனர். பின்னர் 2 பேரையும் பெங்களூருவுக்கு அழைத்து சென்று தீவிர விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர்.

முதற்கட்ட விசாரணையில், கைதான 2 பேரும் கேரளா, தமிழ்நாடு, கர்நாடகத்தில் இந்து அமைப்பு பிரமுகர்களை கொலை செய்ய திட்டமிட்டு இருந்தது தெரியவந்துள்ளது. இவர்களுக்கு களியக்காவிளை சப்-இன்ஸ்பெக்டர் கொலை சம்பவத்தில் தொடர்பு இருக்கிறதா? என விசாரணை நடத்தப்பட்டு வருகிறது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இயற்கை இடர்பாடுகளால் ஏற்படும் பாதிப்புகளுக்கு 1077 என்ற தொலைபேசி எண்ணை தொடர்பு கொள்ளலாம்
இயற்கை இடர்பாடுகளால் ஏற்படும் பாதிப்புகளுக்கு 1077 என்ற தொலைபேசி எண்ணை தொடர்பு கொள்ளலாம் என கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தெரிவித்து உள்ளார்.
2. ஐ.எஸ். பயங்கரவாத இயக்கத்துடன் தொடர்பு இந்தியா முழுவதும் 127 பேர் பிடிபட்டனர் - தமிழ்நாட்டில் 33 பேர் கைது
இந்தியா முழுவதும், ஐ.எஸ். பயங்கரவாத இயக்கத்துடன் தொடர்புடைய 127 பேர் கைது செய்யப்பட்டு இருப்பதாகவும், இவர்களில் 33 பேர் தமிழகத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் என்றும் தேசிய புலனாய்வு அமைப்பு தெரிவித்து உள்ளது.
3. லஷ்கர்-இ-தொய்பாவுடன் தொடர்பு: தேடப்பட்ட வாலிபர் இளம்பெண்ணுடன் கொச்சியில் கைது
லஷ்கர்-இ-தொய்பாவுடன் தொடர்பு கொண்டிருந்ததாக, தேடப்பட்ட வாலிபர் இளம்பெண்ணுடன் கொச்சியில் கைது செய்யப்பட்டார். மேலும் இவர் தமிழகத்தில் பயங்கரவாதிகள் ஊடுருவ காரணமாக இருந்தாரா? என விசாரணை நடைபெற்று வருகிறது.
4. ஆதாரை இணைப்பது தொடர்பான ‘பேஸ்புக்’ வழக்கில் ஐகோர்ட்டுகளுக்கு நோட்டீஸ் - சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு
பேஸ்புக்குடன் ஆதார் எண்ணை இணைப்பது தொடர்பான அனைத்து வழக்குகளையும் சுப்ரீம் கோர்ட்டுக்கு மாற்ற கோரும் வழக்கில் ஐகோர்ட்டுகளுக்கும், சமூக வலைத்தளங்களுக்கும் சுப்ரீம் கோர்ட்டு நோட்டீஸ் அனுப்பியது.
5. ‘குடும்பத்தினரை தொடர்பு கொள்ள முடியவில்லை’ - மாணவர்கள் குற்றச்சாட்டு
குடும்பத்தினரை தொடர்பு கொள்ள முடியவில்லை என்றும், இந்த விவகாரம் மத்திய அரசின் சர்வாதிகார நடவடிக்கை என்றும் மாணவர்கள் குற்றம் சாட்டி உள்ளனர்.