தேசிய செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை தடுக்க முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை: மக்கள் ஆதங்கப்பட வேண்டாம் -முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா வேண்டுகோள் + "||" + Coronavirus virus precautions Do not be swayed by people At the request of the First-Minister Yeddyurappa

கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை தடுக்க முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை: மக்கள் ஆதங்கப்பட வேண்டாம் -முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா வேண்டுகோள்

கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை தடுக்க முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை: மக்கள் ஆதங்கப்பட வேண்டாம் -முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா வேண்டுகோள்
கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை தடுக்க முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை அரசு எடுத்துள்ளதால் மக்கள் ஆதங்கப்பட வேண்டாம் என்று முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தெரிவித்துள்ளார்.
பெலகாவி, 

பெலகாவி விமான நிலையத்தில் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா நேற்று நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளித்தார். அப்போது அவர் கூறியதாவது:-

கர்நாடகத்தில் கொரோனா வைரஸ் அறிகுறி இருப்பதாக கருதப்படும் 100-க்கும் மேற்பட்டோர் தீவிர கண்காணிப்பில் இருந்து வருகின்றனர். மாநிலத்தில் இதுவரை 6 பேருக்கு கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு இருக்கிறது. அவர்களுக்கு தீவிர சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டு வருகிறது. கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை தடுக்கவும், அந்த நோயை எதிர்கொள்ள தேவையான எல்லா விதமான முன் எச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளையும் அரசு எடுத்து வருகிறது.

பெங்களூரு உள்பட மாநிலம் முழுவதும் வணிக வளாகங்கள், தியேட்டர்கள் மற்றும் பொது நிகழ்ச்சிகளுக்கு ஒருவாரம் தடை விதிக்கப்பட்டு உள்ளது. பள்ளி, கல்லூரிகளுக்கு விடுமுறை விடப்பட்டு இருப்பதுடன், தேர்வுகளும் தற்காலிகமாக ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது. குறிப்பாக சுகாதாரத்துறை கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை தடுக்கவும், கொரோனா அறிகுறி இருப்பவர்களை கண்டறிந்து, அவர்களுக்கு உரிய சிகிச்சை அளிக்கவும் தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் எடுத்து வருகிறது. இதனால் மக்கள் ஆதங்கப்பட வேண்டாம்.

இவ்வாறு எடியூரப்பா கூறினார்.

கர்நாடக மேல்-சபை பா.ஜனதா உறுப்பினர் (எம்.எல்.சி.) மகாந்தேஷ் மகளின் திருமணம் நேற்று பெலகாவியில் நடைபெற்றது. இந்த திருமணத்தில் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா கலந்து கொண்டு மணமக்களை வாழ்த்தினார். இதுதவிர மத்திய மந்திரி சுரேஷ் அங்கடி, மந்திரிகள் பசவராஜ் பொம்மை, ஸ்ரீமந்த் பட்டீல், சசிகலா ஜோலே உள்ளிட்ட பா.ஜனதா பிரமுகர்கள் பலர் கலந்து கொண்டனர். கொரோனா வைரஸ் பீதி காரணமாக திருமண நிகழ்ச்சிகளை விமரிசையாக நடத்தவும், 100-க்கும் மேற்பட்டோர் ஒரே இடத்தில் கூடுவதற்கும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தடை விதித்து உத்தரவிட்டு இருந்தார்.

இந்த நிலையில், பா.ஜனதா எம்.எல்.சி. மகளின் திருமணத்தில் எடியூரப்பா உள்ளிட்ட மந்திரிகள் கலந்து கொண்டது சர்ச்சை ஏற்படுத்தி இருக்கிறது. இந்த திருமண விழாவில் ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்டோர் கலந்து கொண்டதாக கூறப்படுகிறது. பெலகாவியில் நடந்த திருமண நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்டுவிட்டு முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா உடனடியாக பெங்களூருவுக்கு திரும்பினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ரேஷன் அட்டை இல்லாத வெளிமாநிலத்தினருக்கும் உணவு தானியங்கள் -முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா அறிவிப்பு
கர்நாடகத்தில் ரேஷன் அட்டை இல்லாத வெளிமாநிலத்தினருக்கும் உணவு தானியங்கள் வழங்கப்படும் என்றும், மாநிலத்தில் தேவையான அளவுக்கு அத்தியாவசிய பொருட்கள் இருப்பு இருப்பதாகவும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா ெதரிவித்து உள்ளார்.
2. கர்நாடகத்தில் கொரோனா பரவலை தடுக்க நடவடிக்கை: முஸ்லிம் தலைவர்களுடன் எடியூரப்பா ஆலோசனை - மத வேறுபாடு இன்றி சமூக விலகலை கடைப்பிடிக்க வேண்டுகோள்
கர்நாடகத்தில் கொரோனா பரவலை தடுக்க முஸ்லிம் தலைவர்களுடன் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா நேற்று ஆலோசனை நடத்தினார். அப்போது மத வேறுபாடு இன்றி அனைவரும் சமூக விலகலை பின்பற்ற வேண்டும் என்று வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.
3. ஊரடங்கால் பாதிப்பு: கட்டிட தொழிலாளர்களுக்கான நிதி உதவி ரூ.2 ஆயிரமாக உயர்வு - முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா அறிவிப்பு
ஊரடங்கு உத்தரவால் பாதிக்கப்பட்டு உள்ள கட்டிட தொழிலாளர்களுக்கு நிதி உதவி ரூ.2,000 ஆக உயர்த்த முடிவு செய்து இருப்பதாக முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா அறிவித்தார்.
4. கொரோனாவை தடுக்க மத தலைவர்கள் ஒத்துழைப்பு வழங்க வேண்டும் - முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா வேண்டுகோள்
கொரோனாவை தடுக்க மத தலைவர்கள் ஒத்துழைப்பு வழங்க வேண்டும் என்று முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.
5. குடிசை பகுதி மக்களுக்கு இலவச பால் வெளிமாநிலங்களுக்கு விளைபொருட்களை கொண்டு செல்ல தடை இல்லை - எடியூரப்பா அறிவிப்பு
குடிசை பகுதி மக்களுக்கு இலவசமாக பால் வழங்கப்படும் என்றும், வெளிமாநிலங்களுக்கு விளைபொருட்களை கொண்டு செல்ல தடை இல்லை என்றும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா அறிவித்து உள்ளார்.