தேசிய செய்திகள்

இந்தியாவில் கொரோனா தொற்று சமூக பரவலாக மாறத்தொடங்கியது? + "||" + Limited community transmission has begun in India: Health ministry document

இந்தியாவில் கொரோனா தொற்று சமூக பரவலாக மாறத்தொடங்கியது?

இந்தியாவில் கொரோனா தொற்று சமூக பரவலாக மாறத்தொடங்கியது?
இந்தியாவில் கொரோனா தொற்று என்பது 2-ம் நிலையான ஒருவருக்கொருவர் என்ற அளவில் இருந்து சமூக பரவலாக மாற தொடங்கியதாக சந்தேகம் எழுந்து உள்ளது.
புதுடெல்லி

நாடு முழுவதும் கொரோனாவால் உயிரிழந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 29 ஆக அதிகரித்துள்ளது. இந்தியாவில் கொரோனா தொற்று நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வரும் நிலையில், 1190 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். நோய் பாதிப்பில் இருந்து 100 பேர் குணமடைந்துள்ள நிலையில் தற்போது 971 பேர் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்.

நாட்டிலேயே அதிகபட்சமாக மராட்டியத்தில்  200  பேருக்கு மேல் வைரஸ் தொற்று ஏற்பட்டுள்ளது. அதற்கு அடுத்தபடியாக கேரளாவில் 182 பேர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். கேரளாவில் கொரோனாவால் முதல் உயிரிழப்பு நேற்று ஏற்பட்டது. மராட்டியத்தில் 9 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.

தமிழகத்தில் இதுவரை 67 பேர் மொத்தமாக கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். இதில் மதுரையைச் சேர்ந்த ஒருவர் மட்டும் கொரோனாவால் சிகிச்சைப்பலனின்றி உயிரிழந்துள்ளார். இன்று மட்டும் புதிதாக தமிழகத்தில் ஈரோட்டை சேர்ந்த 10 பேரும், சென்னையைச் சேர்ந்த 5 பேரும், மதுரையைச்சேர்ந்த ஒருவருக்கும், கரூரைச்சேர்ந்த ஒருவருக்கும் கொரோனா தொற்று இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. இதனால் 50 ஆக இருந்த கொரோனா பாதிக்கப்பட்டோரின் எண்ணிக்கை 67 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

நாட்டில் கடந்த 24ந்தேதி முதல் ஊரடங்கு உத்தரவு கடைப்பிடிக்கப்பட்டு வருகிறது.  எனினும், கொரோனா பரவல் அதிகரித்து வரும் நிலை காணப்படுகிறது.  சமூக இடைவெளி உள்ளிட்ட விசயங்களை பொதுமக்களில் சிலர் கடைப்பிடிப்பது இல்லை.  தெருக்களில் அதிக அளவில் கூட்டம் கூடுகிறது.  வைரஸ் பரவல் பற்றிய அச்சம் இல்லாத நிலை உள்ளது.

இதனால் பொதுமக்கள் வீடுகளை விட்டு வெளியே வராமல் தடுக்கும் நடவடிக்கைகளில் மாநில அரசுகள் தீவிரம் காட்ட வேண்டும் என மத்திய அரசு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது.

இதேபோன்று, விடுதியில் தங்கியிருக்கும் மாணவர்கள் மற்றும் தொழிலாளர்களை காலி செய்ய வற்புறுத்த கூடாது.  இடம்பெயர்ந்து பணியாற்றும் தொழிலாளர்களுக்கு சம்பளம் கொடுத்து நிறுவனங்கள் பாதுகாக்க வேண்டும் என்றும் மத்திய அரசு தெரிவித்து உள்ளது.

தடையை மீறி வெளியே சுற்றுபவர்களை அரசு மருத்துவமனையில் 14 நாள் கண்காணிப்பில் வைக்க வேண்டும் என மத்திய அரசு கடும் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

சமூகவிலகலை கடைபிடிக்காததால் கொரோனா வைரஸ் மூன்றாவது நிலையான சமூக பரவலாக மாறி விடுமோ என்ற அச்சம் உள்ளது. ஆனால் இதனை மத்திய அரசு திட்டவட்டமாக மறுத்துள்ளது.

இதுகுறித்து மத்திய சுகாதாரத்துறை வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பில் ‘‘இந்தியாவில் கொரோனா தொற்று என்பது 2-ம் நிலையான ஒருவருக்கொருவர் என்ற அளவில் உள்ளது. இன்னமும் சமூக பரவலாக மாறவில்லை. அவ்வாறு மாறினால் கண்டிப்பாக அறிவிப்போம்.

ஆனால் அவ்வாறு இன்னமும் மாறவில்லை. எனவே சமூக பரவலாக மாறிவிடாமல் தடுக்கும் பொறுப்பு ஒவ்வொருவருக்கு உண்டு. இதற்காக ஏற்கெனவே அறிவிக்கப்பட்டுள்ள நடைமுறைகளை மக்கள் கண்டிப்பாக கடை பிடிக்க வேண்டும்’’ எனத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

கொரோனா நோயின் வரையறுக்கப்பட்ட சமூக பரவுதல் இந்தியாவில் தொடங்கியுள்ளது மத்திய  சுகாதார அமைச்சக ஆவணம், ஒரு நோயாளியின் நோய்த்தொற்றின் மூலத்தைக் கண்டுபிடித்து தனிமைப்படுத்த முடியாதபோது நாடு நோய் பரவலின் அடுத்த கட்டத்திற்குள் நுழைகிறது என்பதற்கான முதல் அறிகுறியாகும்.

சந்தேகத்திற்கிடமான / உறுதிப்படுத்தப்பட்ட நோயாளியைக் கொண்டு செல்வதற்கான நிலையான இயக்க முறைமை (எஸ்ஓபி) விவரிக்கும் ஆவணம், ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு சுகாதார மற்றும் குடும்ப நல அமைச்சகத்தால் வெளியிடப்பட்டது: “இந்த எஸ்ஓபி இந்தியாவில் தற்போதைய கொரோனா தொற்றுநோய்க்கு பொருந்தும் ( உள்ளூர் பரிமாற்றம் மற்றும் வரையறுக்கப்பட்ட சமூக பரிமாற்றம்), இதில் செயல் திட்டத்தின் படி, சந்தேகத்திற்கிடமான பாதிப்புகள் அனைத்தும் தனிமை வசதிகளில் அனுமதிக்கப்படுகின்றன. 

நோய்த்தொற்றின் மூலத்தை அறியமுடியாத நிலையில் சமூக பரிமாற்றம் நிகழ்கிறது மற்றும் நோயாளிக்கு பயண வரலாறு அல்லது உறுதிப்படுத்தப்பட்ட கொரோனா பாதிப்புகளுடன் தெரிந்த தொடர்பு இல்லை. கண்டறியப்படாத பாதிப்புகள் மற்றவர்களுக்கு தொற்று ஏற்படுவதை இது குறிக்கிறது, இது தொற்று கொத்துகள் கட்டுப்பாட்டை மீறி தொற்றுநோய்களாக மாறும் போது ஆகும்.

பெயர் வெளியிட விரும்பாத மூத்த பொது சுகாதார நிபுணர் அரை டஜன் மாநிலங்களில் பல இடங்களில்  கண்டுபிடிக்க முடியாத தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது, இது ஒரு சமூக பரிமாற்றம் தொடங்கியததன் அறிகுறியாகும். இப்போது அதை மாற்ற முடியாது என கூறினார்.

ஐ.சி.எம்.ஆரின் தொற்றுநோயியல் மற்றும் தொற்று நோய்களின் தலைவரான ராமன் கங்ககேத்கர் "இது குறித்து இப்போது நான் கருத்து தெரிவிக்க முடியாது, இந்த பிரச்சினை அமைச்சக கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்படும் என கூறினார்.

வேலூர் கிறிஸ்டியன் மெடிக்கல் கல்லூரியின் மருத்துவ வைராலஜி மற்றும் நுண்ணுயிரியல் துறையின் தலைவர் டி. ஜேக்கப் ஜான் இந்துஸ்தான் டைம்ஸ்க்கு அளித்துள்ள தகவல் படி இந்தியாவில் சமூக பரிமாற்றம் பிப்ரவரி நடுப்பகுதியில் தொடங்கியது. வைரஸை விட மூன்று படிகள் நாம் முன்னேறத் தயாராக இருக்க வேண்டும். இது ஒரு போலீசார் மற்றும் கள்ளன் விளையாட்டு அல்ல, வைரஸுக்கு எதிர்வினையாற்றுவதில் நாம் ஏமாறக்கூடாது, ஆனால் விளைவை எதிர்பார்த்து வைரஸை முட்டாளாக்க வேண்டும், மேலும் பரவுவதைத் தடுக்க நாம் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை முன்கூட்டியே தீர்மானிப்போம், என கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனாவை விட சக்தி வாய்ந்த பல வைரஸ்கள் நம்மை தாக்க கூடும் - வவ்வால் பெண்மணி எச்சரிக்கை
கொரோனாவை விட சக்தி வாய்ந்த பல வைரஸ்கள் நம்மை தாக்க கூடும் என வவ்வால் பெண்மணி எச்சரிக்கை விடுத்து உள்ளார்.
2. 25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை மூன்று மடங்காக உயர்வு
கடந்த 25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை கிட்டத்தட்ட மூன்று மடங்காக அதிகரித்துள்ளது.
3. அதிகரிக்கும் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு: இந்தியாவில் இருந்து தனது குடிமக்களை அனுப்ப சீனா முடிவு
கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள் அதிகரித்து வருவதால் சீனா தனது குடிமக்களை இந்தியாவில் இருந்து அனுப்ப முடிவு செய்து உள்ளது.
4. தந்தையை 1200 கிலோமீட்டர் சைக்கிளில் அழைத்து வந்த மகளை பாராட்டிய இவான்கா டிரம்ப்
காயமுற்ற தந்தையை 1200 கிலோமீட்டர் சைக்கிளில் அழைத்து வந்த மகளை அழகிய சாதனை என இவான்கா டிரம்ப் பாராட்டி உள்ளார்
5. உத்திரபிரதேசத்துக்கு பதிலாக ஒடிசாவுக்குச் சென்ற புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள சிறப்பு ரெயில்
உத்திரபிரதேசத்துக்கு பதிலாக ஒடிசாவுக்குச் சென்ற புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள சிறப்பு ரெயில். பரிதவிக்கும் தொழிலாளர்கள்.