கொரோனா பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த மாவட்ட- மாநில அளவில் புதிய ஊரடங்கு இனி விதிக்கப்படக்கூடாது - நிபுணர் குழு


கொரோனா பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த மாவட்ட- மாநில அளவில் புதிய ஊரடங்கு இனி விதிக்கப்படக்கூடாது - நிபுணர் குழு
x
தினத்தந்தி 19 Oct 2020 1:14 AM GMT (Updated: 2020-10-19T06:44:35+05:30)

கொரோனா பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த மாவட்ட அல்லது மாநில அளவில் புதிய ஊரடங்கு இனி விதிக்கப்படக்கூடாது என இந்திய நிபுணர் குழு அறிவுறுத்தி உள்ளது.

புதுடெல்லி:

செப்டம்பர் நடுப்பகுதியில் இந்தியா கொரோனா தொற்று  உச்சத்தை கடந்துவிட்டதாகவும், ஆனால் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளில் தளர்வு ஏற்படுவதை எச்சரிப்பதாகவும் மத்திய அரசு அமைத்த நிபுணர் குழு ஞாயிற்றுக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது

இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு குறித்து ஆய்வு நடத்த கடந்த ஜூன் மாதம் 1-ந் தேதி புகழ்பெற்ற விஞ்ஞானிகளையும், கல்வியாளர்களையும் கொண்ட  10 பேர் நிபுணர் குழுவை அமைத்தது. அந்த குழு இந்தியாவில் கொரோனா தொற்றுநோயின் முன்னேற்றம்: முன்கணிப்பு மற்றும் ஊரடங்கு தாக்கங்கள்' என்ற தலைப்பில் அறிக்கை வெளியிட்டு  உள்ளது.

அதில் பண்டிகை காலங்களில், குளிர்காலம் மற்றும் தடுப்பு நடவடிக்கைகளில் மெத்தனமாக இருப்பது கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள் அதிகரிப்புக்கு வழிவகுக்கும். பாதுகாப்பு வழிகாட்டுதல்களில் தளர்வு ஒரு குறிப்பிடத்தக்க உயர்வுக்கு வழிவகுக்கும்.

ஊரடங்கு பொதுமுடக்கம் மட்டும் போடாமல் இருந்திருந்தால், மிக குறைந்த காலத்திலேயே இறப்பு எண்ணிக்கை அதிகரித்து இருக்கும். அதிகபட்சம், கொரோனா பலி எண்ணிக்கை 26 லட்சத்தை கடந்திருக்கும்.

வரவிருக்கும் திருவிழா மற்றும் குளிர்காலம் ஆகியவை தொற்றுநோய்க்கான வாய்ப்பை அதிகரிக்கக்கூடும்.

ஆகஸ்ட் மாத இறுதியில் 14 சதவீதத்திலிருந்து 30 சதவிகித மக்கள் தற்போது ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்கியிருப்பதாக கணிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஊரடங்கு விதிக்காமல் இருந்து இருந்தால்  இந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் மாதத்திற்குள் மொத்த இறப்புகளின் எண்ணிக்கை 26 லட்சமாக உயர்ந்திருக்கும் என்று குழு தெரிவித்துள்ளது. தற்போது, ​​நாட்டில் இறப்பு எண்ணிக்கை 1.1 லட்சமாக உள்ளது.

"உண்மையில், செயலில் உள்ள பாதிப்புகளின் உச்சநிலை செப்டம்பர் மாத இறுதியில் சுமார் 10 லட்சமாக இருந்தது. இந்த நேரத்தில், நோயறிதல் மற்றும் முக்கிய உபகரண சரக்குகளின் அடிப்படையில் தொற்றுநோயைக் கையாள நாங்கள் மிகவும் சிறப்பாக செயல்பட்டோம்

எவ்வாறாயினும், கொரோனா பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த மாவட்ட அல்லது மாநில அளவில் புதிய பூட்டுதல்கள் ஊரடங்கு இனி விதிக்கப்படக்கூடாது என கூறி உள்ளது.


Next Story