சிறப்புக் கட்டுரைகள்

வானவில் : அதிக வசதிகளைக் கொண்ட ஐ.ஓ.எஸ். 12 + "||" + Vanavil : IOS 12 With more features

வானவில் : அதிக வசதிகளைக் கொண்ட ஐ.ஓ.எஸ். 12

வானவில் : அதிக வசதிகளைக் கொண்ட ஐ.ஓ.எஸ். 12
ஆப்பிள் ஐ போன் உபயோகிப்பாளர்களுக்கு விரைவான செயல்பாடுகளை அளிப்பதற்காக அந்நிறுவனம் அறிமுகப்படுத்தியுள்ள இயங்கு தளம்தான் (ஓ.எஸ்.) ஐ.ஓ.எஸ். 12 பீட்டா.
இது முந்தைய ஐ.ஓ.எஸ் .11 செயல்பாட்டை விட பல மடங்கு விரைவானது. உங்களிடம் ஐ-போன் 5 எஸ் இருந்தால் அதில் ஐ.ஓ.எஸ். 11 இயங்குதளம் இருக்கும். விரைவான செயல்பாடுகளை விரும்பும் நீங்கள் அதற்காக செல்போனை மாற்றத் தேவையில்லை. ஆப்பிள் நிறுவனம் அறிமுகம் செய்துள்ள ஐ.ஓ.எஸ். 12 பீட்டா இயங்குதளத்தை பதிவிறக்கம் செய்துகொண்டால் போதுமானது.


செயலிகள் (ஆப்) பதிவிறக்கம் விரைவாக நடைபெறுகிறது. அதே போல அந்த செயலிகளை அணுகுவதும் நொடிப்பொழுதில் சாத்தியமாகிறது. எத்தனை செயலிகளிலிருந்தும் அறிவிப்புகள் வந்தாலும் அதை ஓரிடத்தில் தள்ளி வைக்கும் வசதி இதில் உள்ளது. அதேபோல அறிவிப்புகள் வருவதை நிறுத்தும் வசதியும் உண்டு. மற்றும் உங்களது திரையில் ஒளிர்வதைத் தவிர்க்கவும் முடியும். இதில் தகவலை பதிவு செய்தால் போதும் (Deliver Quietly) என்ற வாசகத்தை தேர்வு செய்துவிட்டால் சத்தமில்லாமல் உங்கள் மொபைலில் தகவல்கள் வந்து விழும்.

செல்போனுக்கு அடிமையாகிவிட்டதைப் போன்ற உணர்வு ஏற்பட்டு அதிலிருந்து விடுபட நீங்கள் நினைத்தால் அதற்கும் இப்போது வந்துள்ள இயங்குதளம் வழி செய்துள்ளது. எவ்வளவு நேரம் ஒரு செயலி உங்கள் திரையில் தோன்றலாம் என்பதை வரையறுத்துவிட்டால் அதற்குப் பிறகு அது உங்கள் திரையில் தோன்றாது.

இதில் அனைத்து செயல்பாடுகளுக்கும் குறுக்கு வழிகள் (Short cuts) உள்ளன. ‘பண விவரத்தை காட்டு’ (Show me the money) என தேர்வு செய்தால் உங்களது வங்கிக் கணக்கிற்கு இது செல்லும். 7 வகையான செயல்பாடுகளை இத்தகைய குறுக்கு வழிகள் மூலம் எளிதாக செய்ய முடியும்.

அதேபோல வங்கி பரிவர்த்தனைகளுக்கு உங்களது செல்போனுக்கு ஓ.டி.பி. எனப்படும் ஒரு முறை பதிவு செய்யவேண்டிய பாஸ்வேர்ட் வரும். அதை நீங்கள் பார்த்து டைப் செய்ய வேண்டியிருக்கும். ஆனால் அவ்விதம் வரும் ஓ.டி.பி-ஐ அப்படியே பதிவு செய்து அதற்குரிய இடத்தில் பேஸ்ட் செய்து விடும். எஸ்.எம்.எஸ். ஓ.டி.பி. ஆட்டோ பில் வசதியும் இதில் உள்ளது.

உங்கள் குடும்பத்தினர் அனைவருமே மொபைலை பயன்படுத்துவதாக இருந்தால் அனைவரது முகத்தையும் பதிவு செய்யலாம். பேஸ் அன்லாக் வசதிக்கு ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட முகங்களை பதிவு செய்யும் வசதியும் இதில் உள்ளது. க்யூஆர் கோட் பதிவு, ஆட்டோமேடிக் சாப்ட்வேர் அப்டேட்ஸ் ஆகியன இதில் சேர்க்கப்பட்ட புதிய சிறப்பு அம்சங்களாகும்.

முப்பரிணாம பொருள் (3டி) அறிதல் என்பது இதில் சேர்க்கப்பட்ட கூடுதல் அம்சமாகும். இதில் உள்ள மெஷர் ஆப் (Measure app) மூலம் இரு முனைகளுக்கிடையிலான தூரத்தை அளக்க உதவுகிறது. அதேபோல வாய்ஸ் மெமோஸ் ஆப் (Voice memo app) பதிவு செய்வதை எளிதாக்கியுள்ளது. இதன் மூலம் ஒவ்வொரு செய்தியும் எந்த பைலில் உள்ளது என்பதை குரல் மூலம் கண்டறிய முடியும். போட்டோ ஆப், கார் பிளே உள்ளிட்ட செயலிகளின் செயல்பாடும் விரை வாக உள்ளது.

செல்போன் பிரியர்களை அதிகம் கட்டிப்போடும் அனிமோஜி, மெமோஜி உள்ளிட்ட உருவ பொம்மைகள் இம்முறை நான்கு புதிய கதாபாத்திரங்களாக டி.ரெக்ஸ், கோயோலா, கோஸ்ட், டைகர் என வந்துள்ளன. இதன் மூலம் புதிய அனிமேடட் கதாபாத்திரங்களை கண்டு மகிழலாம்.

பிரைவசி எனப்படும் தனிப்பட்ட தகவல் பதிவுகளை பாதுகாக்கும் வசதிக்கு இதில் கூடுதல் கவனம் தரப்பட்டுள்ளது. இதற்கென சில சங்கேத குறியீடுகள் கூடுதலாக சேர்க்கப்பட்டுள்ளன. மேலும் இணையதளங்களில் விளம்பரம் வெளியிடுவோர், உங்கள் மொபைல் போனில் இணையதளத்தில் விளம்பரங்களை வெளியிட முடியாது. அந்த வகையில் இதில் பாதுகாப்பு அம்சங்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன. எந்த இணையதளமும் உங்கள் அனுமதியின்றி உங்களைத் தொடர முடியாத வகையில் பாதுகாப்பு வளையம் இதில் உள்ளது. மேலும் வலுவான சங்கேத குறியீடுகளை (பாஸ்வேர்ட்) அடிக்கடி பரிந்துரைக்கும். இதனால் உங்கள் ஸ்மார்ட்போனை யாராலும் ஹாக் செய்ய முடியாது. பேட்டரி பயன்பாடு எந்தெந்த நாளில் அதிகமாக உள்ளது என்பதையும் இதில் அறிந்து கொள்ளும் வசதி சேர்க்கப்பட்டுள்ளது.

பொதுவாக முந்தைய இயங்குதளத்தை விட அடுத்த வெர்ஷன் சிறப்பானதாக இருக்கும். முந்தைய தவறுகள், பிரச்சினைகள் அடுத்த வெர்ஷனில் சரி செய்யப்படும். ஆனால் ஐ.ஓ.எஸ். 12 இயங்கு தளம் மிகச் சிறந்த செயல்பாடுகளைக் கொண்டதாக உள்ளது. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வானவில் : பிரபலமானவர்களின் வாகனம் - ரஜினிகாந்தின் அபிமான பியட்
ரஜினிகாந்த் ஆரம்ப காலத்தில் பயன்படுத்திய பியட் கார்தான் அவரது அபிமான காராக உள்ளது.
2. வானவில் : சுஸுகி இன்ட்ரூடர் எஸ்.பி. அறிமுகம்
மோட்டார் சைக்கிள், ஸ்கூட்டர் தயாரிப்பில் முன்னணியில் உள்ள சுஸுகி நிறுவனம் இன்ட்ரூடர் எஸ்.பி. என்ற பெயரில் புதிய மோட்டார் சைக்கிளை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இதன் விலை ரூ. 1,07,300 ஆகும்.
3. வானவில் : விபத்து சோதனையில், மாருதி விடாரா பிரீஸாவுக்கு 4 ஸ்டார்
இந்தியாவில் அதிகம் விற்பனையாகும் எஸ்.யு.வி. கார்களில் முதலில் இருப்பது மாருதி சுஸுகி விடாரா பிரீஸா மாடல்தான். இந்த கார், சர்வதேச நிறுவனம் நடத்திய விபத்து சோதனையில் (கிராஷ் டெஸ்ட்) நான்கு ஸ்டார்களைப் பெற்று முதலிடத்தில் உள்ளது.
4. வானவில் : இந்தியாவில் முதலாவது லம்போர்கினி டெலிவரி
சொகுசு மற்றும் ஆடம்பரத்துக்குப் பெயர் போன லம்போர்கினி உருஸ் கார், மும்பையில் முதன்முதலில் டெலிவரி செய்யப்பட்டுள்ளது.
5. வானவில் : ஹோவர்சர்ப் ஸ்கார்பியன் பைக்
திரைப்படங்களில் ஹீரோக்கள் பைக்கில் பறந்து பறந்து சண்டையிடுவதை பார்த்திருப்போம். ஆனால் நிஜத்தில் பறக்கும் பைக்கை கண்டிருக்கிறீர்களா? ரஷிய நிறுவனமான ஹோவர்சர்ப் இதனை நிகழ்த்தி காட்டியுள்ளது.