தேசிய செய்திகள்

காசநோய்த் தடுப்பூசி கொரோனா தொற்றை கட்டுப்படுத்தலாம்...! ஆய்வில் தகவல் + "||" + BCG vaccine can control spread: Study

காசநோய்த் தடுப்பூசி கொரோனா தொற்றை கட்டுப்படுத்தலாம்...! ஆய்வில் தகவல்

காசநோய்த் தடுப்பூசி கொரோனா தொற்றை கட்டுப்படுத்தலாம்...! ஆய்வில் தகவல்
காசநோயைத் தடுப்பதற்காக போடப்படும் பேசிலஸ் கால்மெட்-குய்ரின் (பி.சி.ஜி) ஆய்வில் கொரோனா தொற்றை கட்டிப்படுத்தலாம் என ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டு உள்ளது.
புதுடெல்லி

குழந்தை பருவ காசநோயைத் தடுப்பதற்காக பேசிலஸ் கால்மெட்-குய்ரின் (பி.சி.ஜி) தடுப்பூசி கட்டாயமாக போடப்பட்ட நாடுகளில் கொரோனா பாதிப்புகள்-மற்றும் இறப்புகள் பதிவாகி உள்ளதாக ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்ட ஆய்வின்படி கொரோனா வைரஸைக் கையாள்வதில் இந்தியா போன்ற சில நாடுகள் சில பெரிய நாடுகளை விட  சிறப்பாக செயல்படுகின்றன என்பதை காட்டுகிறது.

பி.சி.ஜி தடுப்பூசிகொரோனா தொற்ற்றுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.130 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளின் தொற்று மற்றும் இறப்பு புள்ளிவிவரங்களை மதிப்பாய்வு செய்த ஆய்வு முதன்முறையாக 2000 முதல் பி.சி.ஜி நோய்த்தடுப்பூசி போடப்பாடாத நாடுகள் இறப்புகளில் அதிவேக அதிகரிப்பை பதிவு செய்துள்ளன.

பகுப்பாய்வு சராசரி வயது, தனிநபர் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி, மக்கள் தொகை அடர்த்தி, மக்கள் தொகை அளவு, நிகர இடம்பெயர்வு வீதம் மற்றும் பல்வேறு கலாச்சார பரிமாணங்கள் (எ.கா., தனிமனிதவாதம்) ஆகியவற்றைக் கட்டுப்படுத்திய பின்னர் வழக்குகள் மற்றும் இறப்புகளின் வளர்ச்சி விகிதம் குறித்த கட்டாய பி.சி.ஜி கொள்கைகளின் குறிப்பிடத்தக்க விளைவை வெளிப்படுத்தியது.

கொரோனாவுக்கு எதிரான போராட்டத்தில் கட்டாய பி.சி.ஜி தடுப்பூசி பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று எங்கள் பகுப்பாய்வு தெரிவிக்கிறது, ”என்று மிச்சிகன் பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஜூலை 31 அன்று அமெரிக்கன் அசோசியேஷன் ஃபார் தி அட்

அவர்களின் ஆய்வுகளின் அடிப்படையில் பல தசாப்தங்களுக்கு முன்னர் அமெரிக்கா கட்டாய பி.சி.ஜி தடுப்பூசிகளைக் கொண்டிருந்தால். 2020 மார்ச் 29 ஆம் தேதி நிலவரப்படி அமெரிக்காவில் கொரோனாவுக்கு  பலியானவர்கள் எண்ணிக்கை  468 ஆக குறைந்து இருக்கும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் மதிப்பிட்டுள்ளனர்.  ஆனால் இறப்புகள் 2,467 ஆக இருந்தது என ஆய்வில் தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.

பி.சி.ஜி தடுப்பூசி 1949 முதல் குழந்தைகளுக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளது, மேலும் 2019 ஆம் ஆண்டில், அந்த ஆண்டில் பிறந்த 2.6 கோடி குழந்தைகளில் குறைந்தது 97 சதவீதம்  பேருக்கு தடுப்பூசி போடப்பட்டு உள்ளது. இந்த தடுப்பூசி குழந்தை பருவத்தில் பரவிய காசநோய் மற்றும் மூளைக்காய்ச்சலிலிருந்து பாதுகாக்கிறது, ஆனால்  பல நாடுகள் இந்த தடுப்பூச்சியை நிறுத்தி விட்டன.

ஜூலை 18 அன்று, இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில்-காசநோய்க்கான தேசிய ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (ஐ.சி.எம்.ஆர்-என்.ஐ.ஆர்.டி), பி.சி.ஜி தடுப்பூசி 60 வயது மற்றும் 60 வயதுமேற்பட்டவர்களிடம் கொரோனாவின் தீவிரத்தை குறைக்க முடியுமா என்பதைப் பார்க்க பல மைய ஆய்வைத் தொடங்கியுள்ளதாக அறிவித்தது. 

அந்த அறிக்கையின்படி, ஆறு மாநிலங்களில் 60 வயதுக்கு மேற்பட்ட 1,000 ஆரோக்கியமான தன்னார்வலர்கள் இந்த ஆய்வில் ஈடுபடுத்தப்படுவார்கள் கொரோனாவை பொறுத்தவரை பி.சி.ஜி தடுப்பூசியின் பாதுகாப்பு விளைவு குறித்து நிறைய பேசப்படுகிறது. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. நிமிடங்களில் கொரோனா சோதனை முடிவுகள்: புதிய சோதனைக்கருவிகள் விரைவில் அறிமுகம்
நிமிடங்களில் சோதனை முடிவுகளை கொடுக்கக்கூடிய கொரோனா சோதனைக்கருவிகள் விரைவில் உலகம் முழுவதும் கொண்டுவரப்படும் என உலக சுகாதார அமைப்பு தெரிவித்து உள்ளது.
2. பா.ஜனதா மூத்த தலைவர் உமாபாரதிக்கு கொரோனா மருத்துவமனையில் அனுமதி
பா.ஜனதா மூத்த தலைவர் உமாபாரதி கொரோனா தொற்று காரணமாக ரிஷிகேசில் உள்ள எய்ம்ஸ் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளார்.
3. இந்தியாவில் இயல்பை விட 9 சதவீதம் மழை பெய்துள்ளது - இந்திய வானிலை ஆய்வு மையம்
இந்தியாவில் இயல்பை விட 9 சதவீதம் அதிகமான மழை பெய்துள்ளதாக இந்திய வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.
4. நிரூபிக்கப்படாத கொரோனா தடுப்பூசியை நாட்டுமக்களை கட்டாயப்படுத்தி ரகசியமாக பரிசோதனை செய்யும் சீனா
நிரூபிக்கப்படாதகொரோனா தடுப்பூசி சோதனை நாட்டுமக்களை கட்டாயப்படுத்தி ரகசியமாக பரிசோதனை செய்வதாக சீனா மீது குற்றச்சாட்டு முன்வைக்கப்பட்டுள்ளது.
5. ஐந்தாம் கட்ட ஊரடங்கு: தசரா, தீபாவளி போன்ற பண்டிகைகள் வரவுள்ளதால் கட்டுப்பாடுகள் படிப்படியாக நீக்கப்படும்..?
ஐந்தாம் கட்ட ஊரடங்கு: தசரா, தீபாவளி போன்ற பண்டிகைகள் வரவுள்ளதால் கட்டுப்பாடுகள் படிப்படியாக நீக்கப்படும் என்றும் கூறப்படுகிறது.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...