கால்பந்து

ஆசிய கோப்பை பெண்கள் கால்பந்து போட்டி இந்தியாவில் அடுத்த ஆண்டு நடக்கிறது + "||" + The Asian Cup women's football tournament is taking place in India next year

ஆசிய கோப்பை பெண்கள் கால்பந்து போட்டி இந்தியாவில் அடுத்த ஆண்டு நடக்கிறது

ஆசிய கோப்பை பெண்கள் கால்பந்து போட்டி இந்தியாவில் அடுத்த ஆண்டு நடக்கிறது
ஆசிய கோப்பை பெண்கள் கால்பந்து போட்டி இந்தியாவில் அடுத்த ஆண்டு நடக்கிறது
புதுடெல்லி,

20-வது பெண்களுக்கான ஆசிய கோப்பை கால்பந்து போட்டி இந்தியாவில் அடுத்த ஆண்டு (2022) ஜனவரி 20-ந் தேதி முதல் பிப்ரவரி 6-ந் தேதி வரை நடக்கிறது. இதனை ஆசிய கால்பந்து கூட்டமைப்பு நேற்று அறிவித்துள்ளது. இந்த போட்டியில் பங்கேற்கும் அணிகளின் எண்ணிக்கை 8-ல் இருந்து 12 ஆக உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. அவை 3 பிரிவாக பிரிக்கப்படும். ஒவ்வொரு பிரிவிலும் 4 அணிகள் இடம் பெறும். லீக் ஆட்டம் முடிவில் 8 அணிகள் கால்இறுதிக்கு முன்னேறும். கடந்த (2018) ஆசிய கோப்பை போட்டியில் முறையே முதல் 3 இடங்களை பிடித்த ஜப்பான், ஆஸ்திரேலியா, சீனா மற்றும் போட்டியை நடத்தும் இந்தியா ஆகிய அணிகள் நேரடியாக தகுதி பெறும். எஞ்சிய 8 அணிகள் தகுதி சுற்று போட்டி மூலம் முடிவு செய்யப்படும். தகுதி சுற்று போட்டிகள் வருகிற செப்டம்பர் 13-ந் தேதி முதல் 25-ந் தேதி வரை நடைபெறும்.

இந்த போட்டி 2023-ம் ஆண்டில் ஆஸ்திரேலியா மற்றும் நியூசிலாந்தில் நடைபெறும் பெண்கள் உலக கோப்பை கால்பந்து போட்டிக்கு தகுதி சுற்றாகவும் அமைந்துள்ளது. ஆசிய கோப்பை கால்பந்து போட்டியில் முதல் 4 இடங்களை பிடிக்கும் அணிகள் 32 அணிகள் கலந்து கொள்ளும் பெண்கள் உலக கோப்பை கால்பந்து போட்டிக்கு தகுதி பெறும் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.