டென்னிஸ்

ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப்: நடாலை வீழ்த்தினார் டொமினிக் திம் + "||" + Men's Tennis Championship: Dominic Tim knocks down Natalie

ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப்: நடாலை வீழ்த்தினார் டொமினிக் திம்

ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப்: நடாலை வீழ்த்தினார் டொமினிக் திம்
ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப் போட்டியில் முன்னணி வீரர் நடாலை வீழ்த்தி ஆஸ்திரியா வீரர் டொமினிக் திம் 2-வது வெற்றியை பெற்றார்.
லண்டன், 

உலக தரவரிசையில் ‘டாப்-8’ இடம் வகிக்கும் வீரர்கள் மட்டுமே பங்கேற்கும் ஏ.டி.பி. இறுதி சுற்று எனப்படும் ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப் போட்டிலண்டனில் நடந்து வருகிறது. இதில் பங்கேற்றுள்ள 8 வீரர்களும் இரண்டு பிரிவாக பிரிக்கப்பட்டு, தங்கள் பிரிவில் உள்ள மற்ற வீரர்களுடன் தலா ஒரு முறை மோதி வருகிறார்கள். லீக் முடிவில் ஒவ்வொரு பிரிவிலும் முதல் 2 இடங்களை பிடிக்கும் வீரர்கள் அரைஇறுதிக்கு தகுதி பெறுவார்கள்.

இதில் 2-வது நாளில் நடந்த ஒற்றையர் லீக் ஆட்டம் ஒன்றில் (டோக்கியோ 1970 பிரிவு) தரவரிசையில் 4-வது இடம் வகிக்கும் ரஷிய வீரர் டேனில் மெட்விடேவ், 7-ம் நிலை வீரர் அலெக்சாண்டர் ஸ்வெரேவை (ஜெர்மனி) எதிர்கொண்டார்.

மெட்விடேவ் வெற்றி

1 மணி 29 நிமிடம் நடந்த விறுவிறுப்பான இந்த ஆட்டத்தில் மெட்விடேவ் 6-3, 6-4 என்ற நேர்செட்டில் அலெக்சாண்டர் ஸ்வெரேவை வீழ்த்தி முதல் வெற்றியை பதிவு செய்தார். கடந்த ஆண்டு இந்த போட்டி தொடரில் அவர் 3 லீக் ஆட்டங்களிலும் தோல்வி கண்டு வெளியேறினார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. அதே சமயம் 4-வது முறையாக கவுரவமிக்க இந்த தொடரில் பங்கேற்றுள்ள முன்னாள் சாம்பியனான அலெக்சாண்டர் ஸ்வெரேவ் தொடக்க லீக் ஆட்டத்தில் தோல்வியை சந்திப்பது இதுவே முதல்முறையாகும்.

தோல்விக்கு பிறகு அலெக்சாண்டர் ஸ்வெரேவ் கூறுகையில், ‘இந்த சீசன் மீண்டும் தொடங்கிய பிறகு எனது மோசமான ஆட்டம் இதுவாகும். டேனில் மெட்விடேவுக்கு எல்லா பாராட்டும் சாரும். அவர் சிறப்பாக செயல்பட்டார். அவருடைய ‘அன்டர் ஆம் செர்வ்’ ( பந்தை மேல் நோக்கி தூக்கி போடாமல் சாதாரண நிலையில் செய்யும் செர்வ்) நல்ல பலனை கொடுத்தது எனலாம். தொடக்கத்தில் சற்று பதற்றமாக செயல்பட்ட அவர் தனது ஆட்ட நிலையை சரியாக உயர்த்தினார்’ என்றார்.

நடால் தோல்வி

நேற்று நடந்த மற்றொரு ஆட்டத்தில் (லண்டன் 2020 பிரிவு) 3-ம் நிலை வீரர் டொமினிக் திம் (ஆஸ்திரியா) 7-6 (9-7), 7-6 (7-4) என்ற செட் கணக்கில் போராடி 2-ம் நிலை வீரர் பிரெஞ்ச் ஓபன் சாம்பியனான ரபெல் நடாலுக்கு (ஸ்பெயின்) அதிர்ச்சி அளித்தார். இந்த ஆட்டம் 2 மணி 25 நிமிடங்கள் நீடித்தது. 2-வது வெற்றியை ருசித்த டொமினிக் திம் அரைஇறுதி வாய்ப்பை பிரகாசப்படுத்திக் கொண்டுள்ளார். 2-வது ஆட்டத்தில் ஆடிய நடாலுக்கு இது முதலாவது தோல்வியாகும்.

இன்று (புதன்கிழமை) நடைபெறும் லீக் ஆட்டங்களில் அலெக்சாண்டர் ஸ்வெரேவ் (ஜெர்மனி)-டியாகோ ஸ்வாட்ஸ்மேன் (அர்ஜென்டினா), ஜோ கோவிச் (செர்பியா)-டேனில் மெட்விடேவ் (ரஷியா) ஆகியோர் மோதுகிறார்கள். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மான்டே கார்லோ மாஸ்டர்ஸ் டென்னிஸ்:கிரீஸ் வீரர் சிட்சிபாஸ் சாம்பியன்
மான்டே கார்லோ மாஸ்டர்ஸ் சர்வதேச டென்னிஸ் போட்டி மொனாக்கோவில் நடந்தது.
2. உலக டென்னிஸ் தரவரிசையில் ரஷிய வீரர் மெட்விடேவ் 2-வது இடத்துக்கு முன்னேறி அசத்தல்
உலக டென்னிஸ் ஒற்றையர் தரவரிசையில் ரஷிய வீரர் டேனில் மெட்விடேவ், ரபெல் நடாலை பின்னுக்கு தள்ளி முதல்முறையாக 2-வது இடத்துக்கு முன்னேறி அசத்தி இருக்கிறார்.
3. டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப்: ரஷிய வீரர் மெட்விடேவ் ‘சாம்பியன்’ டொமினிக் திம்மை வீழ்த்தினார்
ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப் போட்டியின் இறுதி ஆட்டத்தில் ரஷிய வீரர் டேனில் மெட்விடேவ், ஆஸ்திரியாவின் டொமினிக் திம்மை வீழ்த்தி ‘சாம்பியன்’ பட்டத்தை கைப்பற்றினார்.
4. ஐ.சி.சி.யின் புதிய நடைமுறையால் டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் புள்ளி பட்டியலில் 2-வது இடத்துக்கு சரிந்தது இந்தியா
ஐ.சி.சி.யின் புதிய நடைமுறையால் டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் புள்ளி பட்டியலில் இந்திய அணி 2-வது இடத்துக்கு சரிந்துள்ளது.
5. ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப்: ஜோகோவிச்சுக்கு அதிர்ச்சி அளித்து மெட்விடேவ் அரைஇறுதிக்கு தகுதி
உலக தரவரிசையில் ‘டாப்-8’ இடம் வகிக்கும் வீரர்கள் மட்டுமே பங்கேற்கும் ஏ.டி.பி. இறுதி சுற்று எனப்படும் ஆண்கள் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப் போட்டி லண்டனில் நடந்து வருகிறது.