மாவட்ட செய்திகள்

தனியார் மண் குவாரி உரிமத்தை ரத்து செய்யக்கோரி 2-வது நாளாக பொதுமக்கள் உண்ணாவிரதம் + "||" + The public fast for the 2nd day to cancel the private soil quarry license

தனியார் மண் குவாரி உரிமத்தை ரத்து செய்யக்கோரி 2-வது நாளாக பொதுமக்கள் உண்ணாவிரதம்

தனியார் மண் குவாரி உரிமத்தை ரத்து செய்யக்கோரி 2-வது நாளாக பொதுமக்கள் உண்ணாவிரதம்
திருக்கடையூர் அருகே தனியார் மண் குவாரி உரிமத்தை ரத்து செய்யக்கோரி 2-வது நாளாக பொதுமக்கள் உண்ணாவிரதத்தில் ஈடுபட்டனர். மேலும் பொதுமக்கள் ரேஷன் கார்டை அரசிடம் திருப்பி ஓப்படைத்து, நாடாளுமன்ற தேர்தலை புறக்கணிக்க முடிவு செய்து உள்ளனர்.
திருக்கடையூர்,

நாகை மாவட்டம், திருக்கடையூர் அருகே பிள்ளைபெருமாள்நல்லூர் ஊராட்சிக்கு உட்பட்ட திருமெய்ஞானம் கிராமம் உள்ளது. இங்கு சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மண் குவாரி அமைக்க அரசு அனுமதி வழங்கப்பட்டது. மண் குவாரியால் நிலத்தடிநீர்மட்டம் குறைந்து குடிநீர் தட்டுப்பாடு ஏற்படுவதுடன் விளைநிலங்கள் பாதிக்கப்படும் என்றும், குவாரி அருகே மயானம் உள்ளதால் மண்ணரிப்பு ஏற்படும் என்றும் கிராம மக்கள் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். இதனால் மண் குவாரிக்கு அனுமதி வழங்கக்கூடாது, மண் குவாரிக்கான உரிமத்தை ரத்து செய்ய வேண்டும் என்று கிராம மக்கள், பலமுறை அதிகாரிகளிடம் கோரிக்கை மனு அளித்தனர். ஆனால் இதுகுறித்து எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கவில்லை.


இந்த நிலையில் நேற்று முன்தினம் திருமெய்ஞானம் கிராம பொதுநல சங்க தலைவர் முனுசாமி தலைமையில் 100-க்கும் மேற்பட்ட பொதுமக்கள் தனியார் மண் குவாரி உரிமத்தை ரத்து செய்ய கோரி உண்ணாவிரதத்தில் ஈடுபட்டனர். இந்த உண்ணாவிரதம் நேற்று 2-வது நாளாக நீடித்தது. அப்போது பொதுமக்கள், மண் குவாரி உரிமத்தை ரத்து செய்யவில்லையென்றால் ரேஷன் கார்டை அரசிடம் திருப்பி கொடுப்போம் என்றும், வருகிற நாடாளுமன்ற தேர்தலை புறக்கணிப்போம் என்றும் தெரிவித்தனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ராஜவாய்க்காலில் தண்ணீர் திறக்கக்கோரி பொதுமக்கள் மறியல் போக்குவரத்து பாதிப்பு
ராஜவாய்க்காலில் தண்ணீர் திறக்கக்கோரி பொதுமக்கள் மறியலில் ஈடுபட்டதால் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.
2. பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்டு கட்சியினர் உண்ணாவிரதம்
குளித்தலையில் பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலி யுறுத்தி மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்டு கட்சியினர் உண்ணாவிரதம் இருந்தனர்.
3. குடிநீர் திட்ட பணிக்காக தோண்டப்பட்ட சாலையை சீரமைக்க கோரி பொதுமக்கள் மறியல்
குலசேகரம் அருகே பெருஞ்சாணி அணைப்பகுதியில் குடிநீர் திட்ட பணிக்காக தோண்டப்பட்ட சாலையை சீரமைக்க கோரி நேற்று பொதுமக்கள் சாலை மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இதில் மனோ தங்கராஜ் எம்.எல்.ஏ. உள்பட ஏராளமானோர் கலந்து கொண்டனர்.
4. அமராவதி ஆற்று உபரிநீரை வெள்ளியணை பெரியகுளத்தில் நிரப்ப வேண்டும் கலெக்டரிடம் பொதுமக்கள் மனு
கரூர் அமராவதி ஆற்று உபரிநீரை வெள்ளியணை பெரியகுளத்தில் நிரப்ப வேண்டும் என குறைதீர்க்கும் நாள் கூட்டத்தில் கலெக்டர் அன்பழகனிடம் பொதுமக்கள் மனு கொடுத்தனர்.
5. பாதுகாப்புத்துறை நிறுவனங்களை தனியார் வசம் ஒப்படைக்க எதிர்ப்பு: துப்பாக்கி தொழிற்சாலை முன்பு பெண் ஊழியர்கள் உண்ணாவிரதம்
மத்திய அரசின் பாதுகாப்புத்துறை நிறுவனங்களை தனியார் வசம் ஒப்படைக்க எதிர்ப்பு தெரிவித்து திருச்சி துப்பாக்கி தொழிற்சாலை முன்பு நேற்று பெண் ஊழியர்கள் உண்ணாவிரத போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.