மாவட்ட செய்திகள்

கரூர் மாவட்டத்தில் பள்ளிகள் இன்று திறப்பதையொட்டி தூய்மை பணி + "||" + Cleaning work as schools open in Karur district today

கரூர் மாவட்டத்தில் பள்ளிகள் இன்று திறப்பதையொட்டி தூய்மை பணி

கரூர் மாவட்டத்தில் பள்ளிகள் இன்று திறப்பதையொட்டி தூய்மை பணி
கரூர் மாவட்டத்தில் பள்ளிகள் இன்று திறப்பதையொட்டி நேற்று தூய்மை பணிகள் நடந்தது.
கரூர், 

கொரோனா ஊரடங்கு காரணமாக, தமிழகத்தில் கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் பள்ளிகள் மூடப்பட்டன. இதையடுத்து இந்த கல்வியாண்டில் மாணவர்களுக்கு ஆன்-லைன் மூலம் வகுப்புகள் நடத்தப்பட்டு வருகிறது. தற்போது 10, 12-ம் வகுப்புகளுக்கு பொதுத்தேர்வு நெருங்கும் நிலையில் பள்ளிகளை திறக்க தமிழக அரசு முடிவு செய்தது. அதன்படி 10, 12-ம் வகுப்பு மாணவர்களுக்காக பள்ளிகள் திறக்கலாமா, வேண்டாமா? என்பது குறித்து பெற்றோரிடம் கருத்து கேட்கப்பட்டது. இதில் பெரும்பாலான பெற்றோர்கள், பள்ளிகளை திறக்கும் முடிவுக்கு ஆதரவு தெரிவித்தனர் என அரசு தரப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

இதையடுத்து 19-ந்தேதி (இன்று) முதல் பள்ளிகளை திறப்பது என தமிழக அரசு முடிவு எடுத்தது. இதையொட்டி வழிகாட்டு நெறிமுறைகள் பள்ளிகளுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டு உள்ளது. சமூக இடைவெளி கடைப்பிடித்தல் உள்ளிட்ட பல்வேறு நடைமுறைகளை பின்பற்ற அறிவுறுத்தப்பட்டு இருக்கிறது.

தூய்மை செய்யும் பணி

இதையடுத்து பள்ளிகளில் தூய்மைப் பணிகளை மேற்கொண்டு தயாராக வைத்திருக்கும் படி அனைத்து பள்ளி தலைமை ஆசிரியர்களுக்கும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது. அதன்படி நேற்று கரூர் நகராட்சி ஆண்கள் மேல்நிலைப்பள்ளி, பசுபதீஸ்வரா பெண்கள் மேல்நிலைப்பள்ளி மற்றும் மாவட்டத்தில் உள்ள அனைத்து பள்ளிகளிலும் வளாகத்தை தூய்மை செய்யும் பணிகள் நடைபெற்றன.

மேலும், மாணவர்களை போதிய இடைவெளியில் வகுப்பறையில் அமர வைப்பதற்காக இருக்கைகளை சரி செய்யும் பணியில் ஆசிரியர்கள் ஈடுபட்டனர். மேலும், வகுப்பறைகளும் தூய்மை செய்யப்பட்டு உள்ளது. இதேபோல் லேப்கள், கழிப்பறைகள் உள்ளிட்ட அனைத்து இடங்களையும் தூய்மை செய்யும் பணி நடந்தது. மேலும் பள்ளிக்கு வரும் மாணவர்கள் கைகளை சுத்தம் செய்ய தானியங்கி கிருமிநாசினி வைக்கப்பட்டது. 9 மாத காலத்துக்கு பிறகு இன்று பள்ளிகள் திறப்பதால் மாணவ, மாணவிகள் ஆர்வமுடன் வருவார்கள் என்ற எதிர்பார்ப்பு உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தேர்தல் பணிக்கு வந்த இடத்தில் தொற்று: கொரோனா பாதித்த ஐ.பி.எஸ். அதிகாரிக்கு கார் ஓட்டிய கலெக்டர்
தேர்தல் பணிக்கு வந்த இடத்தில் கொரோனா தொற்றுக்கு உள்ளான வடமாநில ஐ.பி.எஸ். அதிகாரிக்கு கார் ஓட்டி, அவரை ஆஸ்பத்திரிக்கு அழைத்துச் சென்று மதுரை கலெக்டர் அன்பழகன் சேர்த்தார். இதனால் அவருக்கு பாராட்டு குவிந்து வருகிறது.
2. தமிழகத்தில் 45 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு தடுப்பூசி போடும் பணி தொடக்கம்
தமிழகத்தில் 45 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு கொரோனா தடுப்பூசி போடும் பணி தொடங்கப்பட்டுள்ளது.
3. ஊரப்பாக்கம் ஊராட்சியில் நீண்ட காலமாக தேங்கி கிடந்த குப்பைகள் அகற்றும் பணி தீவிரம்
ஊரப்பாக்கம் ஊராட்சியில் நீண்ட காலமாக தேங்கி கிடந்த குப்பைகள் அகற்றும் பணி தீவிரமாக நடந்தது. இதை ஊராட்சிகள் உதவி இயக்குனர் ஆனந்தன் நேரில் ஆய்வு செய்தார்.
4. சென்னையில் 2-வது ‘டோஸ்’ தடுப்பூசி போடும் பணி இன்று தொடக்கம் மாநகராட்சி கமிஷனர் தகவல்
சென்னையில் 2-வது ‘டோஸ்’ தடுப்பூசி போடும் பணி இன்று தொடங்குவதாக பெருநகர சென்னை மாநகராட்சி கமிஷனர் கோ.பிரகாஷ் தெரிவித்துள்ளார்.
5. வெளிப்படைத்தன்மை இருந்தால்தான் ஊழல் குறையும்: குடிமராமத்து பணி விவரங்களை இணையதளத்தில் பதிவேற்ற வேண்டும்
அனைவரும் பார்த்து தெரிந்து கொள்ளும் வகையில் குடிமராமத்து திட்டப்பணி விவரங்கள் அனைத்தையும் இணையதளத்தில் பதிவேற்றம் செய்ய 12 வாரத்தில் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று தமிழக அரசுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.